Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การจัดตั้งคณะกรรมการเพื่อประเมินความเสี่ยง

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 bbdc

bbdc

Super Member

• Power Members

Posted 24 June 2017 - 11:20 AM

สอบถามค่ะ

(1) การจัดตั้งคณะกรรมการเพื่อประเมินความเสี่ยงต้องทำเป็นลายลักษณ์อักษรหรือไม่ (ประกาศแต่งตั้ง)

(2) แบบฟอร์มการกรอกข้อมูลประเมินความเสี่ยงเกี่ยวกับกระบวนการทำงานต้องเก็บไว้ที่แต่ละหน่วยงานด้วยมั้ยคะ

หรือว่าเก็บไว้ที่ส่วนกลางเฉพาะผู้รับผิดชอบอย่างเดียว (ที่บริษัท DCC เป็นคนเก็บ)

ขอบคุณค่ะ

#2 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 24 June 2017 - 02:15 PM

1 ข้อกำหนดไม่ได้บอกให้ทำ จะทำหรือไม่ขึ้นอยู่กับองค์กรค่ะ ปกติหัวหน้างานแต่ละหน่วยงานก็จะเป็นผู้ประเมินความเสี่ยงอยู่แล้ว
2 แบบฟอร์มเก็บไว้ที่ส่วนกลางก็ได้ ที่บริษัทควบคุมแบบฟอร์มอย่างไรก็ทำแบบนั้นเลยค่ะ ดูข้อกำหนดที่ 7.5

#3 bbdc

bbdc

Super Member

• Power Members

Posted 24 June 2017 - 02:56 PM

ขอบคุณค่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users