Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอ Procedure ที่เกี่ยวข้องกับ C-TPAT

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 Noi_CPT

Noi_CPT

Posted 28 January 2016 - 01:41 PM

เรียน เพื่อนๆสมาชิก

รบกวนปรึกษาหน่อยครับ

ผมทำงานอยู่บริษัท ที่ให้บริการทางด้าน โลจิสติกส์ (Warehouse&Transport) แห่งหนึ่ง

และทางผู้บริหารต้องการให้จัดทำระบบ Customs-Trade Partnership Against Terrorism (C-TPAT)

แต่ไม่ได้ให้หา Consult มาช่วย เพราะเคยได้รับการรับรองมาแล้วในปี 2012 แต่ไม่ได้ต่ออายุ Certificate

คนที่รับผิดชอบเดิมก็ไปหมดแล้ว เลยไม่มีข้อมูลไว้สำหรับศึกษาแนวทาง

ดังนั้นผมรบกวนผู้รู้ ช่วยส่ง Procedure ที่เกี่ยวข้องกับ C-TPAT มาเพื่อทำความเข้าใจ และประยุกต์ใช้ต่อไปด้วยนะครับ

ขอแสดงความนับถือ

ขอบคุณครับ

#2 Deeh

Deeh

Supreme Member

• Power Members

Posted 29 January 2016 - 10:16 AM

เคยทำมาเมื่อ 2 ปีก่อนไม่แน่ใจว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงไปไหม ยังไงแนะนำขอ Checklist จาก CB เลยค่ะ

มีมาเป็นข้อๆ ไม่ต้องมาตีความ  ลองขอดูค่ะ :bye:

#3 Noi_CPT

Noi_CPT

Posted 02 February 2016 - 02:38 PM

เคยทำมาเมื่อ 2 ปีก่อนไม่แน่ใจว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงไปไหม ยังไงแนะนำขอ Checklist จาก CB เลยค่ะ

มีมาเป็นข้อๆ ไม่ต้องมาตีความ  ลองขอดูค่ะ :bye:

ขอบคุณมากครับ

#4 suphaluck

suphaluck

Posted 31 October 2017 - 08:36 AM

รบกวนถามนิดนึงค่ะ ถ้าเราจะขอ Cer CTPAT ต้องดำเนินการยังไง ค่ะ 

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users