Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สอบถามเรื่องการเปลี่ยนรูปแบบเอกสารใหม่

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 rinrawee_b

rinrawee_b

Posted 20 October 2016 - 11:12 AM

ถ้าเรามีการเปลี่ยนแปลง รูปแบบเอกสารใหม่ ใน QP การควบคุมเอกสาร

เราต้องเปลี่ยนรูปแบบเอกสารในระบบทั้งหมด(เฉพาะรูปแบบไม่เกี่ยวกับเนื้อหา)

เป็นแบบใหม่เลยใช่ไหมค่ะ

แล้วแบบนี้ ต้องให้ทุกแผนกส่ง ใบDAR ขอเปลี่ยน ใช่หรือไม่ค่ะ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 20 October 2016 - 11:39 AM

จะเปลี่ยน Format ของโครงเอกสารระบบคุณภาพ

ถ้าจะยกเครื่องใหม่พร้อมกันหมดเลย ก็ต้องทำ DAR มาทุกแผนก ก็จะชัดเจนดีครับ

แต่ผมมี option นำเสนอพิจารณาว่า  ถ้าต้องการประหยัด ไม่ยุ่งยากมาก แนะนำให้จัดประชุมสื่อสารและบันทึกการประชุม

เป็นหลักฐานไว้ โดยลงนามอนุมัติการดำเนินการด้วยผู้มีอำนาจ โดยใช้หลักการที่ว่า

กรณีที่จะมีการเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง เอกสารใหม่ ให้เริ่มใช้ Format ใหม่ตามที่องค์กรกำหนด

ส่วนเอกสารที่ยังไม่ถึงเวลาเปลี่ยนแปลง หรือปรับเปลี่ยน ก็ให้ใช้รูปแบบเดิมไป

แล้วแต่จะพิจารณานะครับ 

#3 rinrawee_b

rinrawee_b

Posted 20 October 2016 - 01:17 PM

จะเปลี่ยน Format ของโครงเอกสารระบบคุณภาพ

ถ้าจะยกเครื่องใหม่พร้อมกันหมดเลย ก็ต้องทำ DAR มาทุกแผนก ก็จะชัดเจนดีครับ

แต่ผมมี option นำเสนอพิจารณาว่า  ถ้าต้องการประหยัด ไม่ยุ่งยากมาก แนะนำให้จัดประชุมสื่อสารและบันทึกการประชุม

เป็นหลักฐานไว้ โดยลงนามอนุมัติการดำเนินการด้วยผู้มีอำนาจ โดยใช้หลักการที่ว่า

กรณีที่จะมีการเปลี่ยนแปลง ปรับปรุง เอกสารใหม่ ให้เริ่มใช้ Format ใหม่ตามที่องค์กรกำหนด

ส่วนเอกสารที่ยังไม่ถึงเวลาเปลี่ยนแปลง หรือปรับเปลี่ยน ก็ให้ใช้รูปแบบเดิมไป

แล้วแต่จะพิจารณานะครับ 

อ๋อ เข้าใจแล้วค่ะ

ขอบคุณมากๆ สำหรับแนวทางนะคะ 

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users