Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ปกติกำหนดระยะเวลาในการจัดทำระบบจัดการสิ่งแวดล้อมกันประมาณกี่เดือนครับ

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 Peak_Jaa

Peak_Jaa

Posted 05 June 2016 - 09:14 PM

พอดีจู่ๆก็ได้รับมอบหมายจากเจ้านาย ให้ดำเนินการจัดทำระบบจัดการสิ่งแวดล้อม ISO 14001 ขึ้นในบริษัทฯ

แบบว่าเริ่มต้นจัดทำใหม่เลย อยากจะสอบถามเพื่อนๆที่ทำระบบจัดการสิ่งแวดล้อมนะครับ

ปกติกำหนดระยะเวลา(แผนดำเนินการ)ในการจัดทำระบบจัดการสิ่งแวดล้อมกันประมาณกี่เดือนครับ

พอดีส่วนตัววางแผนคร่าวๆไว้ช่วงครึ่งปีหลัง แล้วต้นปีหน้าค่อยขอการรับรองระบบครับ

ไม่รู้ว่าจะนานไปไหม? เพราะตอนนี้ก็ยังไม่ได้เริ่มทำอะไรเลย...

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 05 June 2016 - 09:16 PM

6 เดือน ก้พอเป็นไปได้ครับ

#3 Peak_Jaa

Peak_Jaa

Posted 05 June 2016 - 09:28 PM

ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ คุณ Food Safety ตอนนี้ว่าจะทำแผนดำเนินการเสนอเจ้านายไปก่อน.. ถ้าดีเลย์ตรงไหนคงได้ทบทวนแผนฯกันอีกครั้งตอนทำงานจริง..

#4 Sattahip

Sattahip

Supreme Member

• Power Members

Posted 07 June 2016 - 11:00 AM

เพิ่มเติมครับ

ขอให้ประสานไปที่ ผู้รับรองระบบด้วยครับ  เพราะแต่ละธุรกิจมีระดับความเสี่ยงไม่เท่ากัน

CB อาจต้องขอให้

1.ส่งเอกสารที่เกี่ยวข้องเพื่อศึกษา>> 7-30 วันก่อนตรวจประเมิน

2.นัดตรวจประเมินรอบที่ 1 >>ตอบ NC

3.นัดตรวจประเมินรอบที่ 2 (ตามความเสี่ยงอาจมีหรือไม่ตามข้อกำหนดครับ)

ซึ่งต้องมาประเมินตัวเองว่าทำทันด้วยหรือไม่ ทั้งนี้กระบวนการ Internal Audit การประชุมผู้บริหารต้องครบแล้วนะครับ

โชคดีครับ

#5 Peak_Jaa

Peak_Jaa

Posted 07 June 2016 - 07:25 PM

ขอบคุณครับ

#6 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 08 June 2016 - 11:37 AM

ตอน Implement หน้างานจะใช้เวลานานยังไงต้องควบคุมประเด็นนี้ให้ได้ตามแผน

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users