Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

มาตรฐานแรงงานไทย

มาตรฐานแรงงานไทย

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 hrnuttapong

hrnuttapong

Posted 17 August 2015 - 08:19 AM

สวัสดีครับ  เพื่อนสมาชิก ISOTHAI.COM ทุกท่าน

เรียนสอบถามเกี่ยวกับ มาตรฐานแรงงานไทย TSL 8001

อยากได้ Check List ว่าองค์กรเรามีความพร้อมที่จะมุ่งมั่น

ปฏิบัติตามมาตรฐานแรงงานไทย  ในเรื่องไหนบ้าง มีเอกสาร

อะไรบ้างที่สนับสนุน หรือต้องทำเพิ่มเติม เงื่อนไข/ข้อกำหนด

ต่างๆ  

เพื่อนสามาชิกท่านไหนพอจะให้คำแนะนำบ้างครับ

#2 SARAKARNTHI

SARAKARNTHI

Premium Member

• Power Members

Posted 17 August 2015 - 09:16 AM

เบื้องต้น พนักงานมีกี่ท่านคะ หากน้อยกว่า 50 ท่าน ให้ยื่นความประสงค์ที่กระทรวงแรงงานได้เลยค่ะ ฟรีค่าใช้จ่ายตรวจประเมิน และมีใบรับรองระบบ TLS 8001

และหากพนักงานเกิน 50 ท่าน ต้องเสียค่าใช้จ่าย เพื่อดำเนินการเชิญ CB ตรวจประเมิน และมีใบรับรองระบบ TLS 8001 ออกโดยกระทรวงแรงงานเช่นกันค่ะ

ส่วนเอกสารที่บังคับใช้ในระบบฯ หากมีระบบ ISO 9001 อยู่แล้ว ก็เพียงเพิ่มคู่มือมาตรฐาน แรงงานไทยเพิ่มเข้าไปเท่านั้น ส่วนใหญ่เน้นเนื้อหาไปที่ฝ่ายบุคคลและจป.ค่ะ

ยินดีให้ความช่วยเหลือนะคะ

เพิ่มเติม ข้อกำหนดและเอกสาร ขั้นตอนการขอการรับรองให้เข้าไปดูที่เวบไซด์ของกระทรวงแรงงานได้เลยค่ะ

รบกวนส่งเมล์มาที่ sarakarnthi@gmail.com เพื่อนำส่งเอกสารให้นำไปประยุกต์ใช้ค่ะ

#3 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 17 August 2015 - 09:47 PM

ข้อกำหนด

Attached Files

#4 hrnuttapong

hrnuttapong

Posted 20 August 2015 - 11:11 AM

ขอบคุณครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users