Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Management Review

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 Khunnong

Khunnong

Posted 08 March 2012 - 03:07 PM

รบกวนด้วยค่ะ ช่วยอธิบายรายละเอียดของวาระการประชุมแต่ละข้อให้ทราบหน่อยค่ะ ว่ามันต้องใส่อะไรลงไปบ้าง ถ้ามีตัวอย่างด้วยจะดีมากเลยค่ะ ระบบ ISO 9001:2008 นะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

วาระการประชุม
1. ผลการตรวจประเมินคุณภาพ
2. ผลการตอบกลับจากลูกค้าและข้อร้องเรียน
3. ผลการดำเนินการของกระบวนการ และความไม่เป็นไปตามข้อกำหนดของผลิตภัณฑ์
4. ขอบเขตของวัตถุประสงค์และเป้าหมายที่บรรลุ
5. สถานะการแก้ไขและการป้องกัน
6. ติดตามการดำเนินการจากการประชุมครั้งก่อน
7. การเปลี่ยนแปลงระบบคุณภาพและทรัพยากร
8. การเปลี่ยนแปลงนโยบาย และวัตถุประสงค์คุณภาพ
9. คำแนะนำสำหรับการปรับปรุง

#2 ศิริวรรณ

ศิริวรรณ

Premium Member

• Power Members

Posted 08 March 2012 - 03:40 PM

QUOTE(Khunnong @ Mar 8 2012, 03:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รบกวนด้วยค่ะ ช่วยอธิบายรายละเอียดของวาระการประชุมแต่ละข้อให้ทราบหน่อยค่ะ ว่ามันต้องใส่อะไรลงไปบ้าง ถ้ามีตัวอย่างด้วยจะดีมากเลยค่ะ ระบบ ISO 9001:2008 นะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

วาระการประชุม
1. ผลการตรวจประเมินคุณภาพ
2. ผลการตอบกลับจากลูกค้าและข้อร้องเรียน
3. ผลการดำเนินการของกระบวนการ และความไม่เป็นไปตามข้อกำหนดของผลิตภัณฑ์
4. ขอบเขตของวัตถุประสงค์และเป้าหมายที่บรรลุ
5. สถานะการแก้ไขและการป้องกัน
6. ติดตามการดำเนินการจากการประชุมครั้งก่อน
7. การเปลี่ยนแปลงระบบคุณภาพและทรัพยากร
8. การเปลี่ยนแปลงนโยบาย และวัตถุประสงค์คุณภาพ
9. คำแนะนำสำหรับการปรับปรุง

1.ผลสรุปการตรวจประเมินจาก Internal,ผลการตรวจจาก CB,ผลการตรวจจากลูกค้า
2.ผลจากการสำรวจความพึงพอใจ,Claim/Complaint (แล้วแต่จะเรียกค่ะ)
3.KPI ของแต่ละกระบวนการ,อัตราส่วนของดี ของเสีย
4.เอรู้สึกว่าเป็นเรื่องเดียวกันกับข้อ 3 นะคะ เรื่อง KPI น่ะค่ะ
5.รายงานเกี่ยวกับ CAR(Corrective action request) และ PAR (Preventive Action Request) สรุปผลทั้งหมด ทั้งเรื่องของ จำนวน สถานะ Closed/Open
6.ดูว่าการประชุมทบทวนครั้งที่แล้ว ผู้บริหารมีการตัดสินใจให้แก้ไขอะไรบ้าง แล้วได้ทำเสร็จหรือยัง ผลเป็นยังไง
7.มีการเปลี่ยนแปลงอะไรบ้าง เช่น เปลี่ยนผังองค์กร ยุบบางแผนกจากเหตุการณ์น้ำท่วม (เจอเหมือนกันค่ะ),เปลี่ยนผู้รับจ้างช่วง
8.คล้ายกับข้อ 7 แต่คุณแยกเป็นข้อย่อยออกมา ก็เอาเป็นว่า Policy และ Objective(KPI) จะมีการเปลี่ยนแปลงหรือไม่/อย่างไร
9.ผู้บริหารอาจจะมีการเสนอแนะกันสดๆในที่ประชุม หรือจากการรวบรวมข้อมูล แล้วนำมาเสนอแนะ เช่น ใน Store มีฝุ่นเยอะ ทำให้ฝู่นเกาะที่กล่องงาน เสนอแนะให้ มุ้งพลาสติกคลุม หรือ อื่นอีกมากมายแล้วแต่ไอเดีย
คร่าวๆเท่าที่ทำอยู่นะค่ะ เดี๋ยวท่านอื่นก็คงมาให้ข้อคิดเห็นเพิ่มค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ศิริวรรณ

#3 Khunnong

Khunnong

Posted 08 March 2012 - 05:11 PM

ขอบคุณมากค่ะ smiley-signs001.gif

#4 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 08 March 2012 - 10:06 PM

QUOTE(Khunnong @ Mar 8 2012, 05:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากค่ะ smiley-signs001.gif

ศึกษาดูจาก material ใน link นี้ดูนะครับ
http://www.isothai.c...amp;#entry87536
"

#5 kungkula

kungkula

Posted 11 May 2013 - 04:21 PM

ขอบคุณค่ะ

#6 koyyuan kra

koyyuan kra

Super Member

• Power Members

Posted 16 December 2014 - 11:20 AM

thank you kra

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users