Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอตัวอย่าง KPI

• Please log in to reply
14 replies to this topic

#1 nobie

nobie

Posted 18 July 2012 - 09:38 AM

พี่ๆ ครับ...
รบกวนหน่อยครับ พี่ๆ พอจะมีตัวอย่าง KPI เกี่ยวกับการจัดเก็บข้อมูล, การประชุมและบันทึกผลการประชุม และการจัดทำ CAR ไหม คือ ผมนึกภาพไม่ออกว่าจะต้องใช้แบบฟอร์มไหนทำอ่ะครับ มือใหม่สุดเลย
ขอบคุณครับ

#2 YUTONIO

YUTONIO

Posted 21 July 2012 - 12:55 PM

ผมจะให้ KPI ไปสัก 1 หัวข้อนะครับซึ่งเกี่ยวกับคุณภาพ
ดูได้ตามเอกสารแนบครับ

Attached Files

#3 Ken_2012

Ken_2012

Posted 07 August 2012 - 06:16 PM

พี่ๆ ครับผมรบกวนขอตัวอย่าง KPIsของฝ่ายทรัพยากรบุคคลหน่อยได้ไหมครับ พี่ๆท่านใดพอจะช่วยเหลือได้บ้างครับพอดีผมไ้ด้นโยบายมาทำ KPIs เกี่ยวกับงานบุคคลอ่ะครับ

#4 Ken_2012

Ken_2012

Posted 07 August 2012 - 06:16 PM

พี่ๆ ครับผมรบกวนขอตัวอย่าง KPIsของฝ่ายทรัพยากรบุคคลหน่อยได้ไหมครับ พี่ๆท่านใดพอจะช่วยเหลือได้บ้างครับพอดีผมไ้ด้นโยบายมาทำ KPIs เกี่ยวกับงานบุคคลอ่ะครับ

#5 Ken_2012

Ken_2012

Posted 07 August 2012 - 06:18 PM

#6 standrad

standrad

Posted 22 January 2013 - 10:56 AM

ขอบคุณครับ

#7 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 22 January 2013 - 06:56 PM

รับผิดชอบเรื่องอะไรบ้างครับ

รับคนเข้า ไล่คนออก เช็คบัตรตอก ออกใบเตือน หรือว่า ...

:smiley-eatdrink003:

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#8 newly_dcc

newly_dcc

Posted 29 May 2013 - 02:30 PM

ขอบคุณค่ะ

#9 dekkapong

dekkapong

Posted 21 September 2013 - 11:26 AM

อยากได้ KPI ของหน่วยงาน QA อ่ะค่ะ รบกวนหน่อยนะค่ะ

#10 kook_1985

kook_1985

Premium Member

• Power Members

Posted 23 September 2013 - 08:59 AM

มาเก็บข้อมูลค่ะ  :lol2:

#11 tak2012

tak2012

Posted 19 November 2013 - 01:30 PM

ขอบคุณมากครับ ที่แบ่งปัน

#12 korakrit

korakrit

• Moderator

Posted 20 November 2013 - 03:26 PM

ขอบคุณสำหรับการแบ่งปัน

#13 kungkula

kungkula

Posted 22 February 2014 - 02:17 PM

ขอบคุณค่ะ

#14 Tar Zaa

Tar Zaa

Super Member

Posted 10 September 2014 - 09:55 AM

ขอบคุณค่ะ

#15 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 10 September 2014 - 10:04 AM

ข้อมูลจากผู้ใจดีใน ISO นี้หล่ะค่ะ
% บุคลากรใหม่ที่สามารถเรียนงานได้ภายในเวลาที่กำหนด
% การผ่านทดลองงาน
คะแนนเฉลี่ยในการผ่านทดลองงาน
คะแนนเฉลี่ยในการทดสอบ
% ใบสมัครที่ตรงตามคุณสมบัติที่ต้องการ
สัดส่วนระหว่างบุคลากรสายงานหลักต่อบุคลากรสนับสนุน
จำนวนครั้งที่กำลังคนขาด
% ที่รับเข้าทดลองงานได้ทันกำหนดเวลามาตรฐาน
% ค่าสรรหาเทียบกับฐานค่าจ้าง
จำนวนข้อร้องเรียนของหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง
คะแนนความพึงพอใจต่อการใช้บริการสรรหาบุคลากร
% การเข้ารับการฝึกอบรมของกลุ่มเป้าหมาย
% หลักสูตรที่ไม่ได้จัดฝึกอบรม/ยกเลิก
% หลักสูตรที่ผ่านการอนุมัติ(ไม่ตรงกับกลยุทธ์)
% การจัดฝึกอบรมได้ตรงตามแผน
คะแนนเฉลี่ยจากการประเมินผลหลังการฝึกอบรม
% คะแนนทดสอบก่อน-หลังการฝึกอบรม
% การอบรมซ้ำ (OJT)
% ความผิดพลาดในการทำงานเนื่องจากคน
คะแนนเฉลี่ยหลังการฝึกอบรมจากหัวหน้างาน
ยอดขายเฉลี่ยต่อคน
ผลผลิตเฉลี่ยต่อคน
ทักษะเฉลี่ยต่อคน
จำนวนครั้งที่มีการปรับค่าจ้างกรณีพิเศษเนื่องจากมีการกระทบ
สัดส่วนของพนักงานในแต่ละช่วงของกระบอกค่าจ้าง
% ความแตกต่างของค่าจ้างเทียบกับตลาด
% ผู้สมัครที่ปฏิเสธงานเนื่องจากค่าจ้าง
จำนวนครั้งที่มีการจ่ายค่าจ้างผิดพลาด
จำนวนครั้งที่จ่ายค่าจ้างทันเวลา
% ต้นทุนบุคลากรสนับสนุนต่อยอดขาย
% ต้นทุนบุคลากรต่อค่าใช้จ่ายรวม
% ตำแหน่งงานที่มีมือรอง (Successor)
% ตำแหน่งงานที่มีบุคลากรทำงานได้มากกว่า 1 คน
% การทดแทนจากบุคลากรภายใน
คะแนนความพึงพอใจของแขกเยี่ยมชมโรงงาน
จำนวนคำติชมของแขก
จำนวนครั้งที่จัดเตรียมการต้อนรับไม่พร้อม
จำนวนครั้งที่เกิดความผิดพลาดในการต้อนรับ
ค่าใช้จ่ายเทียบกับงบประมาณ
ค่าอาหารต่อหัว
ค่ารถต่อเที่ยว
จำนวนครั้งที่เกิดอุบัติเหตุ
จำนวนครั้งที่เกิดอุบัติเหตุในงานธุรการทั่วไป
จำนวนครั้งที่เกิดอุบัติเหตุในงานส่งเอกสาร
จำนวนครั้งที่เกิดอุบัติเหตุในการจัดการขยะ
จำนวนครั้งทีของความผิดพลาด
จำนวนความผิดพลาดในการส่งเอกสาร
จำนวนครั้งที่ข้อมูลการขาย���ศษวัสดุเหลือใช้ผิดพลาด
% การส่งเอกสารทันเวลา
% เอกสารค้างส่ง/เลื่อนส่ง
จำนวนครั้งที่เอกสารสูญหาย
จำนวนครั้งที่เอกสารที่อยู่ในสภาพไม่สมบูรณ์
จำนวนข้อร้องเรียนของผู้ใช้บริการ
จำนวน CAR
จำนวนครั้งที่ขายเศษวัสดุเหลือใช้ภายในเวลาที่กำหนด

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users