Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ย้อนรอย... isothai.com

• This topic is locked This topic is locked
23 replies to this topic

#1 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 24 March 2009 - 05:30 PM

เอาภาพหน้าเว็บเก่าๆ สมัยแรกๆ มาให้ดูกันครับ เคยคลิกเข้ามาเจอกันบ้างหรือยัง อ้อ.. ปีนี้ปีที่ 7 แล้วครับ

#2 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 24 March 2009 - 05:32 PM

เคยลงใน นสพ.ไทยรัฐด้วยครับ ปลื้มสุดๆ.. laugh.gif

#3 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 24 March 2009 - 05:47 PM

wink.gif โห...ประวัติศาสตร์ laugh.gif

#4 Yakuza

Yakuza

Supreme Member

• Power Members

Posted 24 March 2009 - 06:30 PM

รู้สึกดีจังเลยค่ะที่ได้เห็น
ที่มาและเรื่องราว ที่บอกได้ถึง
ความเป็นมาและพัฒนาการที่ดี
อย่างต่อเนื่องเลยนะคะเนี่ย
อยากบอกว่า รู้สึกรัก
web ISOthai มากขึ้นค่ะ
tongue.gif biggrin.gif laugh.gif
kwongkhamchan@gmail.com
Yakuza

#5 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 24 March 2009 - 07:25 PM

ค่ะเอได้รู้จัก isothai ครั้งแรกก็จากหนังสือพิมพ์หน้านั้นละคะ ตอนนั้นกำลังเริ่มทำISO ด้วยตัวเองครั้งแรก ที่นี่คือแหล่งข้อมูลของเอครั้งแรกเลย เอปรินซ์ข้อมูลทุกอย่างออกมาเข้าเล่ม เพื่ออ่านและศึกษา จากวันนั้น จนถึงวันนี้ เวลาไม่น้อยที่ได้รู้จัก isothai

ขอบคุณ อาจารย์ภูเบนทร์ ผู้เริ่มก่อตั้งที่นี้ให้เป็นแหล่งความรู้และแหล่งพัฒนาอาชีพ ของพวกเราค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ ที่ทำที่นี่ให้เป็นจุดเริ่มต้นของหลายๆคน อย่างน้อยก็เอคนหนึ่งคน thankyou.gif

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#6 DooK

DooK

Posted 24 March 2009 - 08:07 PM

เจ๋งครับ

ผมเองก็เป็นสมาชิกรุ่นเก่าของเว็บโน้นเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยได้เข้าไปโพสท์ ได้แต่อ่านๆ เพราะตอนนั้นเน็ตยังเข้าไม่ถึง (หลังเขาเล็กน้อย)

ปัจจุบันนี้ก็แวะเวียนเข้ามาบ่อยๆ เจอเพื่อนใหม่ๆ เยอะแยะมากมายครับ
ลายเซ็น

#7 App-Ple-Pao

App-Ple-Pao

Posted 24 March 2009 - 08:33 PM

โอ้โห...ได้เห็นภาพเก่าอีกครั้งแล้วดีใจจังเพราะเคยเข้าได้เป๊ปเดี่ยวก็โดน...คนแกล้
ง ตอนนั้นเสียดายมากคิดว่าจะไม่มีโอกาสศึกษาเพิ่มเติมจากประสบการณ์จริงของเพื่อน ๆอีกแล้ว ตอนนั้นยังเคยส่งเมล์ไปถามคุณนุกลูเลยแล้วก็ได้คำตอบกลับมาด้วยดีใจมาก ใจดีทุกคนเลยช่วยเหลือทั้งๆที่ไม่เคยเห็นหน้าค่ากันเลย และภูมิใจที่ได้เป็นสมาชิกของเวปนี้มาก

#8 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 24 March 2009 - 09:54 PM

7 ก.ค. 2546

ผมยังไม่เกิดครับ 555

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#9 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 24 March 2009 - 10:08 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Mar 24 2009, 09:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
7 ก.ค. 2546

ผมยังไม่เกิดครับ 555

ลูก หรือ laugh.gif

#10 นุกูล

นุกูล

Posted 25 March 2009 - 03:51 AM

QUOTE(paopao @ Mar 24 2009, 08:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้โห...ได้เห็นภาพเก่าอีกครั้งแล้วดีใจจังเพราะเคยเข้าได้เป๊ปเดี่ยวก็โดน...คนแกล้
ง ตอนนั้นเสียดายมากคิดว่าจะไม่มีโอกาสศึกษาเพิ่มเติมจากประสบการณ์จริงของเพื่อน ๆอีกแล้ว ตอนนั้นยังเคยส่งเมล์ไปถามคุณนุกลูเลยแล้วก็ได้คำตอบกลับมาด้วยดีใจมาก ใจดีทุกคนเลยช่วยเหลือทั้งๆที่ไม่เคยเห็นหน้าค่ากันเลย และภูมิใจที่ได้เป็นสมาชิกของเวปนี้มาก

โอว เจอโจทย์เก่าแล้ว
ล้อเล่นครับ ผมเองก็ได้รู้จัก web นี้จากพี่จอปอท่านหนึ่ง
แต่ตอนนั้นยังไม่มีการอนุณาตให้ post ข้อมูล เลยได้แต่ตอบคำถาม แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันเป็นส่วนใหญ่
แล้วก็มีช่วงหนึ่งที่ web โดนรังแกจากผู้หวังดีแต่ประสงค์ร้าย เลยหายหน้าหายตากันไปพักหนึ่ง
ตอนนี้กลับมาแล้ว พร้อมรูปโฉมใหม่ ไฉไลกว่าเดิม แถมมีการอนุญาตให้ post ข้อมูลได้ด้วย สบายไอ้เหลิมเลยครับทีนี้
มีเพื่อนๆใหม่ มีนองๆพี่ๆที่น่ารกเพิ่มขึ้น ส่วนหนึ่งก็มาจาก web นี้ จากคนใจดีที่ชื่ออาจารย์ภูเบนทร์ครับ
ขอบคุณอาจารย์จากใจจริงอีกครั้งด้วยครับ
ถ้าผมมีนุกจูเนียร์ ผมจะสอนให้เขาเป็นคนใจกว้างแบบอาจารย์ครับ

thankyou.gif laugh.gif toyou.gif

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#11 wi-wi

wi-wi

Premium Member

Posted 25 March 2009 - 07:35 AM

ดีใจค่ะที่ได้เข้าเป็นสมาชิก ISOThai ถึงแม้จะเป็นสมาชิกได้ไม่นานมานี้เอง biggrin.gif

#12 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Hornor Member

Posted 25 March 2009 - 08:07 AM

โอ่โห ไม่ธรรมดาเลยนะเนี่ย (ไม่เคยทราบมาก่อนเลย )
ดีใจจังที่ได้เป็นสมาชิกของweb นี้
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#13 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 26 March 2009 - 09:24 AM

แล้วมีใครอยู่ในยุคแรกๆอีกมั๊งค่ะเนี๊ย

มาเป็นวัตถุโบราณกันหน่อยเร็ว โชว์หน้า โชว์ตา โชว์เสียงหน่อยค่ะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#14 iso_man

iso_man

Posted 26 March 2009 - 10:30 AM

อดีตที่ดีงาม ปัจจุบันที่รุ่งโรจน์ อนาคตที่ไปไกลเพราะสมาชิกมีน้ำใจให้กัน
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#15 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 26 March 2009 - 10:53 AM

QUOTE(iso_man @ Mar 26 2009, 10:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อดีตที่ดีงาม ปัจจุบันที่รุ่งโรจน์ อนาคตที่ไปไกลเพราะสมาชิกมีน้ำใจให้กัน

ซึ้งที่สุด toyou.gif

#16 MRKAGA

MRKAGA

Posted 26 March 2009 - 11:51 AM

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่แวะเวียนไปใช้บริการของ web นี้ ก่อนที่จะเข้าไม่ได้
แล้วพอกลับมาพบกันอีกครั้งก็ยังคงเป็นที่พึงพาได้เสมอ
ยินดีกับ webmaster ด้วยนะครับที่ได้สร้างสังคมแห่งน้ำใจนี้ขึ้นมา สมาชิกก็แบ่งปันกันดีจริงๆ
ก็จะเป็นส่วนหนึ่งของ web นี้ไปตลอดนะครับ

Think first print later...save paper save the world.

#17 วารีทองคำ

วารีทองคำ

Premium Member

Posted 30 March 2009 - 10:35 AM

#18 Waree

Waree

Posted 30 March 2009 - 04:19 PM

มาเริ่มทำระบบนี้ และได้รับการรับรองปี 2003 (2546) ค่ะ......
ประสบการณ์ก่อนหน้านี้ไม่มีมาเลยจริง ๆ เรื่องของระบบฯ ทั้งหลาย
แต่อาศัยศึกษารอบตัวรอบกาย เข้าที่โน้น อบรมที่นั้น ไปเรื่อย ๆ
และที่สำคัญที่สุด ก็จากที่นี้แหละค่ะ...จะเรียกว่า เป็นบ้านไอโซ...ได้มั้ยเนี่ย

Be open to learning new lessons even if they contradict the lessons you learned yesterday.

#19 มือใหม่

มือใหม่

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 30 March 2009 - 04:49 PM

2546 ยังไม่ทำงานค่ะ เรียนยังไม่จบ

แต่คิดว่าน่าจะเคยเข้าเวปค่ะ เนื่องจากว่าอาจารย์ให้ทำงานส่ง =happy.gif=

ปีที่แล้วก็สมัครสมาชิกค่ะ แต่ว่าไม่นานนักเวปก็เปลี่ยนหน้าตาใหม่

ดีใจค่ะที่ได้เป็นภาพเก่า ๆ ของ ISO THAI

"

#20 มือใหม่

มือใหม่

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 30 March 2009 - 04:50 PM

ลืมไป นิดา หมายเลขสมาชิก 85 ค่ะ

แต่เอ๋ ใครน๊ะ สมาชิกหมายเลข 1 อยากรู้จัง

แวะทักทายบ้างนะคะ หมายเลข 1

"

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users