Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ฟอร์มเอกสาร 4.2.4 การควบคุมบันทึก

• This topic is locked This topic is locked
6 replies to this topic

#1 aor0112

aor0112

Posted 16 March 2009 - 11:23 AM

บริษํท จัดทำระบบ ISO9001:2008 สงสัยในส่วนหัวข้อ เอกสาร 4.2.4 การควบคุมบันทึก บันทึกต้องคงไว้ตามกฏหมาย พร้อมที่จะพิสูจน์ได้ และเรียกคืนได้ บริษํท ต้องทำเอกสารใดบ้างคะในหัวข้อนี้

แล้วขอแบบฟอร์มในส่วนควบคุมแล้วบันทึกด้วยค่ะ toyou.gif

#2 panisa.k

panisa.k

(@_@)

• Super Power Members

Posted 16 March 2009 - 11:29 AM

เอกสารที่เกี่ยวข้องกับข้อกำหนดที่4.2.4 คือ Procedureเรื่องการควบคุมบันทึกค่ะ
ส่วนแบบฟอร์มบันทึกที่ต้องควบคุมตามระบบก็มี (ถ้าจำไม่ผิด) 19 ฟอร์ม ที่จำเป็นต่อกระบวนการค่ะ
และก็เพิ่มเติมได้เพื่อความชัดเจนของผู้ใช้ค่ะ laugh.gif

#3 aor0112

aor0112

Posted 16 March 2009 - 11:38 AM

ขอเพิ่มเติม รายละเอียดนะคะ อาจารย์ที่ปรึกษาแนะนำให้บริษํทหากฏหมายด้วย แต่บริษัท จะหาหัวข้อหรือแบบฟอร์มได้จากที่ไหนได้บ้าง แนะนำด้วยนะคะ

#4 aor0112

aor0112

Posted 16 March 2009 - 11:38 AM

ขอเพิ่มเติม รายละเอียดนะคะ อาจารย์ที่ปรึกษาแนะนำให้บริษํทหากฏหมายด้วย แต่บริษัท จะหาหัวข้อหรือแบบฟอร์มได้จากที่ไหนได้บ้าง แนะนำด้วยนะคะ

#5 aor0112

aor0112

#6 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 16 March 2009 - 02:56 PM

แบบฟอร์มของระบบที่เกี่ยวกับกฎหมายเหรอคะ...ไม่เข้าใจอ่ะ
ลองถามที่ปรึกษาใหม่ซิคะ
แล้วบริษัทฯคุณผลิตสินค้าอะไรที่กฎหมายควบคุมหรือเปล่า
ที่ปรึกษาเลยแนะนำให้ Coverแบบฟอร์มของกฎหมาย ในข้อกำหนด4.2.4

#7 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

Posted 16 March 2009 - 06:40 PM

QUOTE(aor0112 @ Mar 16 2009, 11:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอเพิ่มเติม รายละเอียดนะคะ อาจารย์ที่ปรึกษาแนะนำให้บริษัทหากฏหมายด้วย แต่บริษัท จะหาหัวข้อหรือแบบฟอร์มได้จากที่ไหนได้บ้าง แนะนำด้วยนะคะ

ผมว่าคุณกำลังถามเรื่องบันทึกผสมกับเรื่องเอกสารภายนอกอยู่มั้ง
ถ้าเป็นเรื่องบันทึกลองหาข้อมูลเพิ่มเติมในนี้ได้ครับ
เช่น
1.Document Master List - ทะเบียนเอกสาร
2.Document Action Request - ใบร้องขอดำเนินการกับเอกสาร
3.บันทึกการแจกจ่าย-การรับเอกสาร
ซึ่งจริงๆแล้ว มาตรฐานไม่ได้บังคับว่าต้องมีน่ะ แต่วัยรุ่นเขาฮิตกันครับ ทำงานก็สะดวกขึ้น หาข้อมูลการแจกจ่ายย้อนหลังได้

ส่วนเรื่องกฏหมาย ถ้าคุณจะหาข้อมูลว่าคุณต้องเกี่ยวข้องกับกฏหมายเรื่องอะไรบ้าง
อย่างแรกต้องดูว่า คุณผลิตสินค้าอะไร เพราะสินค้าแต่ละรายการนั้น จะมีกฏหมายควบคุมที่แตกต่างกัน เช่น
มอก - มาตรฐานอุตสาหกรรม ซึ่งคุณสามารถสืบค้นข้อมูลกฏหมายผลิตภัณฑ์ได้จาก
www.tisi.go.th
www.thaiauto.or.th
www.thairohs.org (ข้อมูลเกี่ยวกับกฏหมายควบคุมสารปนเปื้อนอันตรายในสินค้าหรือผลิตภัณฑ์ของ EU)
ลองดูครับ หาเจอแล้วไปบอกที่ปรึกษาคุณด้วย เขาจะได้นำไปใช้ประโยชน์ในการแนะนำที่อื่นได้ครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users