Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ตัวออย่าง CAR ข้อกำหนด 8.4 การวิเคราะห์ข้อมูล

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 Noonny

Noonny

Posted 11 January 2013 - 09:01 AM

ขอหน่อยค่ะ มีใครพอจะทราบไหมคะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 11 January 2013 - 09:12 AM

คำถามสั้นไปนิดหนึ่ง ขอดูตัวอย่างการออก CAR ข้อนี้ หรือ อย่าไรครับงงดีแท้
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 Noonny

Noonny

Posted 11 January 2013 - 09:18 AM

อิอิ ขอโทษทีค่ะ ขอตัวอย่าง CAR ข้อนี้ค่ะ หมายถึงเหตุการณ์น่ะค่ะ

#4 CPU

CPU

Supreme Member

• Power Members

Posted 11 January 2013 - 09:48 AM

ในการเขียน CAR จะต้องมีรายละเอียดที่ต้องระบุไว้ใน CAR อยู่ด้วยกัน 3 อย่าง คือ
1. ปัญหา Problem
2. หลักฐาน Evidence
3. ข้อกำหนด Requirement

สำหรับตัวอย่างข้อกำหนด 8.4
"ไม่พบบันทึกการวิเคราะห์ข้อมูลของฝ่ายขาย ที่ระบุไว้ใน QP-QMR-XX (การวิเคราะห์ข้อมูล, การปรับปรุงอย่างต่อเนื่อง)
ว่ามีการกำหนดให้ฝ่ายขาย วิเคราะห์ข้อมูลเกี่ยวกับความพึงพอใจของลูกค้าประจำเดือนมกราคมของทุกปี
ผิดข้อกำหนด 8.4" ครับ

#5 Noonny

Noonny

Posted 11 January 2013 - 02:05 PM

ขอบคุณมากนะคะ คุณ CPU

ในการเขียน CAR จะต้องมีรายละเอียดที่ต้องระบุไว้ใน CAR อยู่ด้วยกัน 3 อย่าง คือ
1. ปัญหา Problem
2. หลักฐาน Evidence
3. ข้อกำหนด Requirement

สำหรับตัวอย่างข้อกำหนด 8.4
"ไม่พบบันทึกการวิเคราะห์ข้อมูลของฝ่ายขาย ที่ระบุไว้ใน QP-QMR-XX (การวิเคราะห์ข้อมูล, การปรับปรุงอย่างต่อเนื่อง)
ว่ามีการกำหนดให้ฝ่ายขาย วิเคราะห์ข้อมูลเกี่ยวกับความพึงพอใจของลูกค้าประจำเดือนมกราคมของทุกปี
ผิดข้อกำหนด 8.4" ครับ

#6 KAIM

KAIM

Posted 11 January 2013 - 02:11 PM

มาเก็บข้อมูล ขอบคุณมากมายนะค่ะ :lol2:

#7 Noonny

Noonny

Posted 11 January 2013 - 02:12 PM

คุณ CPU คะ รบกวนอีกสัก 2 ข้อได้ไหมคะ
ขอเพิ่มข้อ 4.2.1 กับ 8.1 หน่อยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users