Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Procudure แผนก Import-Export และ BOI

Import-Export

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 yasmine

yasmine

Posted 10 November 2017 - 01:35 PM

รบกวนเพื่อนๆๆพี่ด้วยค่ะ พอดีว่าจะตั้งแผนก Import-Export และ BOI ค่ะ แต่เดิมมันแปะอยู่กกับแผนกจัดซื้อ และขาย รบกวนท่านผู้รู้ขอตัวอย่าง Procedure และ KPI ด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 10 November 2017 - 02:07 PM

กิจกรรมหน่วยงานนี้คืออะไรบ้าง

#3 Aranya Chaiyachin

Aranya Chaiyachin

Premium Member

• Power Members
  • Interests:ISO 9001:2015
    ISO 14001:2015
    ISO 45001:2018
    ISO/IEC 17025 :2005

Posted 10 November 2017 - 02:45 PM

ความจริงอันเดิมไม่ได้มีเขียนกระบวนการที่ทำอยู่เหรอคะ มันก็คือการส่งออก-นำเข้า การเดินพิธีการ ตามศุลการกรกำหนด แค่แยกออกมา

ส่วน KPI ก็ตั้งตามกิจกรรมที่ทำ

เช่น

- แจ้งและติดตามตารางสินค้าขาเข้า วัน-เวลา ตรงตามกำหนดการ (ข้อมูลความถูกต้องของสินค้าขาเข้า ให้ตรงกับที่ได้แจ้งลูกค้าเอาไว้ และถ้ามีการเปลี่ยนแปลงต้องแจ้งล่วงหน้า)

- ใบขนขาเข้าผ่านพิธีการชำระภาษีถูกต้องครบถ้วนภายใต้สิทธิ์ประโยชน์ BOI (เอกสารเดินพิธีการขาเข้าให้ถูกต้องตรงตาม Invoice + HAWB และการสั่งปล่อยภายใต้สิทธิ์ประโยชน์ BOI )

ที่บริษัทก็วัดประมาณนี้ค่ะ ง่ายๆคือ คุณทำอะไร คุณก็วัดอันนั้นค่ะ

ลองไปพิจารณาปรับใช้ดูนะคะ

Aranya C.

#4 yasmine

yasmine

Posted 10 November 2017 - 05:07 PM

คือเดิมไม่มีเขียนกระบวนการนี้ในส่วนของจัดซื้อและขายเลยค่ะ 

กิจกรรมก็แบบที่ คุณ Aranya C. กล่าวเลยค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users