Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

กระทู้ข้อบ่น ขอระบาย ^^' งานเข้า เหตุเพราะ "น้ำท่วม"

• This topic is locked This topic is locked
8 replies to this topic

#1 aggie_kmit'l

aggie_kmit'l

Premium Member

• Power Members

Posted 21 November 2011 - 01:09 PM

sexygirl.png เหตุเพราะน้องน้ำเจ้ากรรม ทำให้โดน CAR

คือว่า ทาง QA บริษัทแม่ (SINP) แจก CAR เราเนื่องจาก ไม่ได้ไป ทำ CPA , critical process audit. ตาม site งาน

แผนคือต้องทำ CPA ทุกอาทิตย์ smiley-eatdrink004.gif

แต่ ๆ ๆ ด้วยเหตุน้องน้ำเจ้ากรรม ดันมาท่วม ซะนี่ ทำให้ ไม่ได้ไปดำเนินการตรวจ CPA smiley-computer005.gif

บทสนทนา

นายเมลล์มาถามถึงสาเหตุ ว่า Kindly, please explain the reasons that no audit carried out in Oct in the report, thus we can explain to the auditor.

เราตอบ No audit carried out in Oct cause from Thailand flooding situation. So we have to set up evacuation plan and prepare plan for protect Ladkrabang WH

นายก็บอกว่า Thanks for the info. That is a very good reason. !!!!! badday.gif

สักพักมีเมลล์ตามมาเป็น CAR 1 ใบ เอิ๊กๆ drinks.gif ก็แก้กันไปค๊าบ

เมื่อไหร่ชีวิตจะกลับมาปกติสุขซ๊าทีโน๊ะ เรา inlove1.gif

กระทู้บ่นค่ะ ไม่มีอะไรเลย สัพเพเหระ ตามประสาคนเครียดๆ จ้า
แอบขอพื้นที่ระบายหน่อยนะค๊า bye.gif

ขอบคุณค่า smiley-signs003.gif
You'll never walk alone!!

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 21 November 2011 - 07:50 PM

เข้าใจความรู้สึกนะครับ นั้นผมแชร์แบบกลางๆๆนะในฐานะผู้บรืหารท่านหนึ่ง ปัญหาของเจ้านายของคุณน่าจะมาจากการที่คุณไม่ได้มีการ Infromation ให้นายทราบว่าจะขอเลื่อนการ Audit ในเดือนดังกล่าวเนื่องจากเกิดอุทกภัย และขออนุมัติเลื่อนการ audit ออกไป หรือ อาจจะจัดแผนการจัดการหรือควบคุมที่เข้มงวดมากขึ้น อันนี้เพื่อใช้ได้กับทุกงานนะครับที่มี Plan แล้วเราไม่สามารถปฏิบัติได้ตาม Plan ที่กำหนดก็ควรมีการ Information เพื่อขออนุมัติดังกล่าว (เสาร์นี้มาอบรมกับผมด้วยไม่ช่ายเหรอลองเอาปัญหามาแชร์กันดูได้ครับ) โชคดี

QUOTE(aggie_kmit'l @ Nov 21 2011, 01:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
sexygirl.png เหตุเพราะน้องน้ำเจ้ากรรม ทำให้โดน CAR

คือว่า ทาง QA บริษัทแม่ (SINP) แจก CAR เราเนื่องจาก ไม่ได้ไป ทำ CPA , critical process audit. ตาม site งาน

แผนคือต้องทำ CPA ทุกอาทิตย์ smiley-eatdrink004.gif

แต่ ๆ ๆ ด้วยเหตุน้องน้ำเจ้ากรรม ดันมาท่วม ซะนี่ ทำให้ ไม่ได้ไปดำเนินการตรวจ CPA smiley-computer005.gif

บทสนทนา

นายเมลล์มาถามถึงสาเหตุ ว่า Kindly, please explain the reasons that no audit carried out in Oct in the report, thus we can explain to the auditor.

เราตอบ No audit carried out in Oct cause from Thailand flooding situation. So we have to set up evacuation plan and prepare plan for protect Ladkrabang WH

นายก็บอกว่า Thanks for the info. That is a very good reason. !!!!! badday.gif

สักพักมีเมลล์ตามมาเป็น CAR 1 ใบ เอิ๊กๆ drinks.gif ก็แก้กันไปค๊าบ

เมื่อไหร่ชีวิตจะกลับมาปกติสุขซ๊าทีโน๊ะ เรา inlove1.gif

กระทู้บ่นค่ะ ไม่มีอะไรเลย สัพเพเหระ ตามประสาคนเครียดๆ จ้า
แอบขอพื้นที่ระบายหน่อยนะค๊า bye.gif

ขอบคุณค่า smiley-signs003.gif

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 21 November 2011 - 09:47 PM

Communication ยังไม่ดีเท่าที่ควร ยิ่งสถานการณ์ที่เกิดจากความวิกฤติ หรือเกินความคาดหมายใดๆ ยิ่งต้องรีบสื่อสารให้ Concerned Party ได้ทราบ Situation

จากหนัก ก็จะได้เป็นเบา ก็ถือว่าเป็น Learning Point ของคุณ ไปก็แล้วกัน ทำงานระดับนี้ ต้องมองไกลกว่าคนปกติหน่อยนึง ไม่งั้นเค้าจะมอบหมายหน้าที่ให้เรา ได้อย่างไร

ครับ

#4 aggie_kmit'l

Posted 22 November 2011 - 09:13 AM

QUOTE(iso_man @ Nov 21 2011, 07:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้าใจความรู้สึกนะครับ นั้นผมแชร์แบบกลางๆๆนะในฐานะผู้บรืหารท่านหนึ่ง ปัญหาของเจ้านายของคุณน่าจะมาจากการที่คุณไม่ได้มีการ Infromation ให้นายทราบว่าจะขอเลื่อนการ Audit ในเดือนดังกล่าวเนื่องจากเกิดอุทกภัย และขออนุมัติเลื่อนการ audit ออกไป หรือ อาจจะจัดแผนการจัดการหรือควบคุมที่เข้มงวดมากขึ้น อันนี้เพื่อใช้ได้กับทุกงานนะครับที่มี Plan แล้วเราไม่สามารถปฏิบัติได้ตาม Plan ที่กำหนดก็ควรมีการ Information เพื่อขออนุมัติดังกล่าว (เสาร์นี้มาอบรมกับผมด้วยไม่ช่ายเหรอลองเอาปัญหามาแชร์กันดูได้ครับ) โชคดี

worthy.gif หนูผิดไปแล้วค่ะ ขออภัยนะคะ

แนวคิดหนูคือ เกรงว่าเค้าจะไม่รับฟังเหตุผลเรื่อง flooding
เลยมิกล้า แจ้งเลื่อน หรือใด ๆ ทั้งสิ้น

เสาร์นี้พบกันค่า toyou.gif

#5 aggie_kmit'l

Posted 22 November 2011 - 09:15 AM

QUOTE(Food Safety @ Nov 21 2011, 09:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Communication ยังไม่ดีเท่าที่ควร ยิ่งสถานการณ์ที่เกิดจากความวิกฤติ หรือเกินความคาดหมายใดๆ ยิ่งต้องรีบสื่อสารให้ Concerned Party ได้ทราบ Situation

จากหนัก ก็จะได้เป็นเบา ก็ถือว่าเป็น Learning Point ของคุณ ไปก็แล้วกัน ทำงานระดับนี้ ต้องมองไกลกว่าคนปกติหน่อยนึง ไม่งั้นเค้าจะมอบหมายหน้าที่ให้เรา ได้อย่างไร

ครับ

sexygirl.png ขอบคุณที่ชี้แนะค่ะ จะนำไปปรับปรุงในการทำงานต่อไป ขอบคุณมากๆ นะคะที่เมตตา wave.gif

#6 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 22 November 2011 - 12:56 PM

การทำงานใน System หัวข้อ Information สำคัญนะครับอย่าคิดเอง ทำเองโดยเรื่องดังกล่าวผิดไปจาก Plan หรือ มาตรฐานที่กำหนด ก็ถือว่าเป็นประสบการณ์ครับ

QUOTE(aggie_kmit'l @ Nov 22 2011, 09:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
worthy.gif หนูผิดไปแล้วค่ะ ขออภัยนะคะ

แนวคิดหนูคือ เกรงว่าเค้าจะไม่รับฟังเหตุผลเรื่อง flooding
เลยมิกล้า แจ้งเลื่อน หรือใด ๆ ทั้งสิ้น

เสาร์นี้พบกันค่า toyou.gif

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#7 Memirie_N

Memirie_N

Posted 22 November 2011 - 04:47 PM

เหมือนกับถ้าเราทำงานฝ่ายขาย เราก็ต้องแจ้งทางลูกค้าว่าเพราะเหตุใด เราจึงส่งสินค้าให้ไม่ได้ smiley-signs007.gif

ไม่ใช่ไม่อยากขายนะคะ แต่สถานการณ์บังคับ

ไม่เป็นไรหรอกค่ะ ผิดเป็นครู

คนที่ไม่เคยทำอะไรผิดต่างหาก แสดงว่าเป็นคนที่ไม่เคยทำอะไรเลย

#8 aggie_kmit'l

Posted 22 November 2011 - 06:18 PM

QUOTE(dcc_junioR @ Nov 22 2011, 04:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เหมือนกับถ้าเราทำงานฝ่ายขาย เราก็ต้องแจ้งทางลูกค้าว่าเพราะเหตุใด เราจึงส่งสินค้าให้ไม่ได้ smiley-signs007.gif

ไม่ใช่ไม่อยากขายนะคะ แต่สถานการณ์บังคับ

ไม่เป็นไรหรอกค่ะ ผิดเป็นครู

คนที่ไม่เคยทำอะไรผิดต่างหาก แสดงว่าเป็นคนที่ไม่เคยทำอะไรเลย

cheekkiss.gif ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ที่ชี้แนวทางให้เข้าใจบทบาทหน้าที่เพิ่มขึ้น

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ toyou.gif

"ผิดเป็นครู" จริงๆ ค่ะ huglove.gif

anigif10.gif anigif10.gif

#9 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 22 November 2011 - 08:55 PM

อยากให้จำให้ขึ้นใจว่า การสื่อสารสำคัญมาก เสียเวลาสื่อสารนิดนึงดีกว่า เสียใจภายหลัง ซึ่งบางครั้งอาจจะเลวร้ายถึงขั้น เสียธุรกิจไปเลยก็มี

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users