Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Committee ISO

• This topic is locked This topic is locked
5 replies to this topic

#1 narakkha

narakkha

Super Member

Posted 25 August 2011 - 11:32 AM

การแต่งตั้งคณะกรรมการ ISO จำเป็นต้องรีบแต่งตั้งเป็นอันดับแรกในการทำระบบหรือเปล่าคะ
คือพนักงานยังไม่เยอะ ยังไม่ครบทุก section นอกจากพนักงานใน line ผลิตแล้ว ก็จะเป็น Sup และ Manager (ซึ่งก็ยังไม่ครบทุก section เหมือนกัน)
ในส่วนของ Manager ควรจะเป็น committee ได้ไหมคะ

#2 berseak1

berseak1

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 25 August 2011 - 11:51 AM

ต้องมีด้วยเหรอครับ บางที่ก็ไม่มีนะ

#3 narakkha

narakkha

Posted 25 August 2011 - 12:03 PM

QUOTE(berseak1 @ Aug 25 2011, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ต้องมีด้วยเหรอครับ บางที่ก็ไม่มีนะ

ก็คือ committee ที่จะเป็น auditor ด้วยน่ะค่ะ

#4 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 25 August 2011 - 12:51 PM

ดีอย่างยิ่งที่คุณจะตั้ง Committee เพื่อให้การจัดทำระบบทุกคนมีส่วนร่วม เบื้องต้น Committee ยังไม่ครบทุกส่วนไม่เป็นไรครับ แต่อย่างน้อยระดับ manager หรือ Sup เข้ามาเป็นส่วนร่วมของทีมได้ยิ่งดี จะทำให้เขาเข้าใจการจัดทำ system มากยิ่งขึ้นและมีส่วนช่วยผลักดันให้ ISO ประสบความสำเร็จมากยิ่งขึ้น จัดไปชุดใหญ่เลยครับ โชคดี

QUOTE(narakkha @ Aug 25 2011, 11:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
การแต่งตั้งคณะกรรมการ ISO จำเป็นต้องรีบแต่งตั้งเป็นอันดับแรกในการทำระบบหรือเปล่าคะ
คือพนักงานยังไม่เยอะ ยังไม่ครบทุก section นอกจากพนักงานใน line ผลิตแล้ว ก็จะเป็น Sup และ Manager (ซึ่งก็ยังไม่ครบทุก section เหมือนกัน)
ในส่วนของ Manager ควรจะเป็น committee ได้ไหมคะ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 narakkha

narakkha

Posted 25 August 2011 - 01:21 PM

QUOTE(iso_man @ Aug 25 2011, 12:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดีอย่างยิ่งที่คุณจะตั้ง Committee เพื่อให้การจัดทำระบบทุกคนมีส่วนร่วม เบื้องต้น Committee ยังไม่ครบทุกส่วนไม่เป็นไรครับ แต่อย่างน้อยระดับ manager หรือ Sup เข้ามาเป็นส่วนร่วมของทีมได้ยิ่งดี จะทำให้เขาเข้าใจการจัดทำ system มากยิ่งขึ้นและมีส่วนช่วยผลักดันให้ ISO ประสบความสำเร็จมากยิ่งขึ้น จัดไปชุดใหญ่เลยครับ โชคดี

ขอบคุณค่ะ

#6 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

Posted 25 August 2011 - 07:32 PM

QUOTE(narakkha @ Aug 25 2011, 11:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>

รอให้เจ้าภาพตัวจริงมาครบแล้วค่อยแต่งตั้งก็ได้ครับ
หรือ
แต่งตั้งให้ 1 คนดูแลหลายๆหน่วยงานไปก่อน ถ้ามีคนใหม่มาเพิ่มก็ค่อยแก้ไขประกาศแต่งตั้งครับ ป้องกันการเกิดศูนย์ญากาศในการทำงานครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users