Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอความช่วยเหลือวิธีการกำหนดSpareของเครื่องมือวัด

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 bee_mis

bee_mis

Posted 20 July 2011 - 08:17 PM

อยากทราบวิธีการกำหนด Spare ของเครื่องมือวัดต้องกำหนดอย่างไรอย่างได้ตัวอย่าง
ขอขอบคุณครับ

#2 Gentle

Gentle

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 20 July 2011 - 10:58 PM

QUOTE(bee_mis @ Jul 20 2011, 08:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากทราบวิธีการกำหนด Spare ของเครื่องมือวัดต้องกำหนดอย่างไรอย่างได้ตัวอย่าง
ขอขอบคุณครับ

หมายถึง spec ค่า uncertainty สำหรับการสอบเทียบภายในหรือปล่าว?
หรือว่า spare คือเครื่องมือวัดสำรองเหรอ? ขอเฟิร์มหน่อย??

#3 bee_mis

bee_mis

Posted 21 July 2011 - 07:48 AM

Spareของเครืองมือวัดคือโดนถามว่ามีการกำหนดSpare part ไว้อย่างไร
จำเป็นต้องกำหนดเป็น Wi หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users