Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอแบบฟอร์มการประเมินเครื่องวัด (เวอร์เนียร์)

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 m.8425

m.8425

Posted 18 May 2011 - 08:47 PM

ไม่มีเกณฑ์ตัดสินว่า เวอร์เนียร์หลังส่งสอบเทียบแล้วยังใช้ได้หรือไม่

#2 ต๊อกAsst.QMR

ต๊อกAsst.QMR

Supreme Member

• Power Members

Posted 19 May 2011 - 10:37 AM

ส่งสอบเทียบภายนอกใช่มั๊ยครับ...ไม่ต้องทำเป็นแบบฟอร์มก็ได้ครับ

แค่คุณนำตารางค่าการยอมรับจากJIS B 7507:1993 ระบุไว้ในQP เรื่องการสอบเทียบ แล้วเมื่อคุณได้รับผลการสอบเทียบกลับมาคุณก็นำไปเทียบกับค่าในตารางว่าผ่านหรือไม่ แค่นี้เองครับ
คุณควรไปขอสำเนา เอกสารJIS B 7507:1993 จาก สมอ. มาเก็บไว้เป็นเอกสารอ้างอิงด้วยนะครับ lol.gif

#3 nooknic

nooknic

Premium Member

• Power Members

Posted 19 May 2011 - 01:36 PM

ขอด้วยนะ ขอบคุณค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users