Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

เพื่อนสมาชิก ห้องISO ระยอง

• Please log in to reply
310 replies to this topic

#41 Kreetha

Kreetha

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 18 August 2009 - 01:13 PM

QUOTE(b.boy @ Aug 18 2009, 12:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จัดที่ใหน เมื่อไหร่ อย่าลืม B.boy นะครับ คุณ Kreetha cheekkiss.gif 5555555.

ยินดีครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับท่าน B.boy
Oooo

#42 SL4

SL4

Posted 18 August 2009 - 05:04 PM

เมื่อเช้าเห็นมี อ.ทิ แว๊บๆ ว่าสมัครสมาชิกห้องระยอง มาดูตอนเย็นหายไปเสียแล้ว หรือว่าผมตาฝาด???? cocacolatin.gif

อุตสาห์หลงดีใจว่าได้ปรมาจารย์มาเป็นที่ปรึกษาห้องระยองซ้ะแล้ว.... sad.png

--Learning from mistaken--

#43 Kreetha

Kreetha

Posted 19 August 2009 - 08:03 AM

QUOTE(SL4 @ Aug 18 2009, 05:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อเช้าเห็นมี อ.ทิ แว๊บๆ ว่าสมัครสมาชิกห้องระยอง มาดูตอนเย็นหายไปเสียแล้ว หรือว่าผมตาฝาด???? cocacolatin.gif

อุตสาห์หลงดีใจว่าได้ปรมาจารย์มาเป็นที่ปรึกษาห้องระยองซ้ะแล้ว.... sad.png

ผมก็เห็นแว๊บๆ แต่กล่าวต้อนรับไม่ทันมัวแต่ตอบป๋าอยู่
unsure.gif สงสัยจะน้อยใจเลยลบก่อน unsure.gif
Oooo

#44 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

Posted 19 August 2009 - 08:29 AM

QUOTE(Kreetha @ Aug 19 2009, 08:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็เห็นแว๊บๆ แต่กล่าวต้อนรับไม่ทันมัวแต่ตอบป๋าอยู่
unsure.gif สงสัยจะน้อยใจเลยลบก่อน unsure.gif

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#45 ทิ.

ทิ.

Posted 19 August 2009 - 08:57 AM

- สวัสดีตอนเช้า ....ครับ!

- พอดีผมเห็นว่า กำลังตอบกันอยู่ ก็เลยเกรงใจ นะครับ!

- ถ้าอย่างนั้น ขอสมัครเป็นสมาชิก ห้อง ISO ระยอง ครับ!
มีอะไร? ให้ช่วยเหลือ ก็บอกได้ มี Files สำหรับความรู้
เกี่ยวกับ ISO9001 และอื่นๆ ก็ประมาณ 90 Files

- มีโปรแกรม เกี่ยวกับด้านการทำงาน ,ตกแต่ง Desktop ,อื่นๆๆ
อีกประมาณ 50 โปรแกรม ...ครับ!

" ʵ

#46 Kreetha

Kreetha

Posted 19 August 2009 - 09:19 AM

QUOTE(ทิ. @ Aug 19 2009, 08:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>

- สวัสดีตอนเช้า ....ครับ!

- พอดีผมเห็นว่า กำลังตอบกันอยู่ ก็เลยเกรงใจ นะครับ!

- ถ้าอย่างนั้น ขอสมัครเป็นสมาชิก ห้อง ISO ระยอง ครับ!
มีอะไร? ให้ช่วยเหลือ ก็บอกได้ มี Files สำหรับความรู้
เกี่ยวกับ ISO9001 และอื่นๆ ก็ประมาณ 90 Files

- มีโปรแกรม เกี่ยวกับด้านการทำงาน ,ตกแต่ง Desktop ,อื่นๆๆ
อีกประมาณ 50 โปรแกรม ...ครับ!

ยินดีต้อนรับครับ

===========================================

Oooo

#47 Kawaiine

Kawaiine

Super Member

Posted 19 August 2009 - 09:31 AM

QUOTE(SL4 @ Aug 17 2009, 03:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
warm welcome!!.
อยู่ตรงไหนของปลวกแดงครับ ซอยคุณกรีฑาหรือเปล่า???

ค่ะ อยู่ตรง อีซี่พลาซ่า 2 อ่ะค่ะ
แล้วคุณพี่กรีฑา อยู่บริท อะไร ค่ะ
ส่วนเรื่องซอย ต่างๆ เนี่ย
ม่ายค่อยรู้จักค่ะ เพราะว่าเพิ่งมาอยู่ม่ายนานจร้า

#48 Kawaiine

Kawaiine

Posted 19 August 2009 - 09:33 AM

QUOTE(Kreetha @ Aug 17 2009, 03:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยินดีต้อนรับครับ......แล้วคุณโอปออยู่นิคมไหนครับ

=======================================
เร็วๆนี้จะมีการจัดประชุมเล็กๆของห้องISOระยอง เพื่อพบปะทำความรู้จักกัน
ถือโอกาสนี้เรียนเชิญด้วยนะครับ

อีสเทิร์นค่ะ ค่ะ
และก็ยินดีอย่างมากค่ะที่จะได้เข้าร่วม
Meet & Greet ISO Rayong kaaaaaaaaa.

#49 Kreetha

Kreetha

Posted 19 August 2009 - 10:13 AM

QUOTE(ทิ. @ Aug 19 2009, 09:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>

- แนะนำตัว ครับ!

- ทำงานอยู่แถวพระประแดง ตำแหน่ง QA
จบการศึกษาทางด้าน Chemistry , CMU

- สำหรับสถานที่ทำงาน ตามรูปภาพ...ครับ!

อยู่สมุทรปราการ ให้เกียรติมาเป็นสมาชิกห้องระยองด้วย

ยินดีครับ
Oooo

#50 SL4

SL4

Posted 19 August 2009 - 11:54 AM

ยินดีต้อนรับอาจารย์ทิครับ อยู่ตั้งพระประแดง อุตสาห์ให้เกียรติเป็นสมาชิกห้องระยอง.... ว่างๆเผื่อ แวะมาระยอง บอกด้วยน้ะครับ ผมจะเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวดู๋ดี่ปลวกแดง
ไม่ได้เข้ามาดูหลายชั่วโมง กระทู้ลุกเป็นไฟเลย ผมดูใน google earth แล้ว ตอนนี้ บ.ผมยังเป็นที่ดินว่างเปล่าอยู่เลย...จะ upload ไปก็จะนึกว่าทำงานอยู่ไต้ดิน....

SL4

#51 SL4

SL4

Posted 19 August 2009 - 02:11 PM

QUOTE(Kawaiine @ Aug 19 2009, 09:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ค่ะ อยู่ตรง อีซี่พลาซ่า 2 อ่ะค่ะ
แล้วคุณพี่กรีฑา อยู่บริท อะไร ค่ะ
ส่วนเรื่องซอย ต่างๆ เนี่ย
ม่ายค่อยรู้จักค่ะ เพราะว่าเพิ่งมาอยู่ม่ายนานจร้า

ตรง อีซี่ 2 มีอะไรอร่อยกินไหมครับ ??
เมื่อก่อนผมอยู่ VTL เรื่องซอยต่างๆก็จำไม่ได้เหมือนกัน...

- ขอบคุณมาก คุณ SL4

- เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา
ขอฝาก File PPT ที่ใช้ในการอบรม
ISO9001:2008 ....นะครับ!!!

ขอบคุณ อ.ทิ แทนชาว ISO ระยอง ดัวยครับ

#52 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 19 August 2009 - 02:15 PM

ผมเคยไป HCAT , Daido ใกล้ๆกันไหม

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#53 Kawaiine

Kawaiine

Posted 19 August 2009 - 02:31 PM

QUOTE(SL4 @ Aug 19 2009, 02:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตรง อีซี่ 2 มีอะไรอร่อยกินไหมครับ ??
เมื่อก่อนผมอยู่ VTL เรื่องซอยต่างๆก็จำไม่ได้เหมือนกัน...

ขอบคุณ อ.ทิ แทนชาว ISO ระยอง ดัวยครับ

wow แต่ถ้าให้พูดถึง อีซี่ 2 เนี่ย
ก็ต้อง เพื่อนที่รู้ใจ ใกล้ๆๆ เราเลยค่ะ
7-11 ( ขำๆๆค่ะ )

อิอิๆๆๆ
แต่ว่า มีร้านอาหารไทยงัยค่ะ
ไปบ่อยๆๆ เวลา Auditor มา

แต่ส่วนมากจะไปทานที่
สวนอาหารบ้านนุ่นค่ะ
Confirm ;อร่อย ม่ายแพง ถูกสุขอนามัยจร้า

#54 Kawaiine

Kawaiine

Posted 19 August 2009 - 02:34 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Aug 19 2009, 02:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเคยไป HCAT , Daido ใกล้ๆกันไหม

Daido อยู่สยามอีสเทิร์นค่ะ
แต่ใกล้ๆๆกันเนี่ยเองค่ะ
ม่ายไกลเท่าไหร่หรอกคร้า

#55 P. Nao

P. Nao

Posted 19 August 2009 - 05:30 PM

ขอบคุณท่านผู้ใจดีที่แบ่งปัน slide อบรม ISO Version 2008 ให้ค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ ไม่ทราบว่ายังรับสมัครสมาชิกใหม่ของห้อง ISO ระยอง อยู่หรือเปล่าค่ะ ถ้ายังรับขอสมัครด้วยคนค่ะ

ขอบคุณค่ะ smiley-signs001.gif

#56 SL4

SL4

Posted 19 August 2009 - 06:02 PM

QUOTE(Kawaiine)

wow แต่ถ้าให้พูดถึง อีซี่ 2 เนี่ย
ก็ต้อง เพื่อนที่รู้ใจ ใกล้ๆๆ เราเลยค่ะ
7-11 ( ขำๆๆค่ะ )

อิอิๆๆๆ
แต่ว่า มีร้านอาหารไทยงัยค่ะ
ไปบ่อยๆๆ เวลา Auditor มา

แต่ส่วนมากจะไปทานที่
สวนอาหารบ้านนุ่นค่ะ
Confirm ;อร่อย ม่ายแพง ถูกสุขอนามัยจร้า

คุณ โอปอ ว่างๆก็เลี้ยงผมกับคุณกรีฑา ร้านที่คุณ โอปอ confirm ว่าอร่อยทีสิ จะได้รู้ว่าอร่อย..... ล้อเล่นน้ะครับ smiley-eatdrink004.gif

QUOTE(P. Nao)
ขอบคุณท่านผู้ใจดีที่แบ่งปัน slide อบรม ISO Version 2008 ให้ค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ ไม่ทราบว่ายังรับสมัครสมาชิกใหม่ของห้อง ISO ระยอง อยู่หรือเปล่าค่ะ ถ้ายังรับขอสมัครด้วยคนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ยินดีต้อนรับคร๊าบ
ห้องระยองรับไม่อั้นครับ ตราบไดที่ webmaster ผู้ใจดี ยังให้พื้นที่อยู่

รบกวนคุณกรีฑาหัวหน้าห้อง ช่วยupdate รายชื่อสมาชิกด้วยครับ....

#57 Kawaiine

Kawaiine

Posted 19 August 2009 - 06:35 PM

คุณ โอปอ ว่างๆก็เลี้ยงผมกับคุณกรีฑา ร้านที่คุณ โอปอ confirm ว่าอร่อยทีสิ จะได้รู้ว่าอร่อย..... ล้อเล่นน้ะครับ smiley-eatdrink004.gif

**** นั่นแน่........ๆๆ ยังม่ายเคยไปหรอค่ะ
แหม๋ ........มาอยู่ปลวกแดงตั้งนาน
คุณพี่ SL4 & คุณพี่กรีฑา
ยังม่ายเคยไปลองชิมหรอเจ้าค่ะ อิอิๆๆ
-- งั้นได้เลย
จัดปาย........ถ้าว่าง พวกเรานัดทานข้าว
เพื่อนๆ ISO ที่อยู่ปลวกแดง และที่ใกล้เคียงสิค่ะ

โอปอ smiley-eatdrink020.gif smiley-eatdrink004.gif

#58 Kreetha

Kreetha

Posted 20 August 2009 - 09:59 AM

QUOTE(SL4 @ Aug 19 2009, 06:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ยินดีต้อนรับคร๊าบ
ห้องระยองรับไม่อั้นครับ ตราบไดที่ webmaster ผู้ใจดี ยังให้พื้นที่อยู่

รบกวนคุณกรีฑาหัวหน้าห้อง ช่วยupdate รายชื่อสมาชิกด้วยครับ....

ขออนุญาตupdateรายชื่อสมาชิกห้องระยองครับ

1.Kreetha
2.mon
3.winnie
4.natta
5.natja
6.S.Khajornsak CB245MHz
7.lukjeab
8.namo
9.yut
10.tar
11.natts
12.nut
13.ดอกฝิ่น
14.bombom
15.num9
16.cyberalw
17.milk
18.RAKB9
19.lookpad
20.nong
21.คนค้นคน
22.Took
23.berseak1
24.YYY
25.aaa
26.ยกซด
27.Thichakorn
28.banyat
29.top_Entaneer_cmu
30.OMT_RY
31.SL4
32.NamRin
33.Isopoo
34.Prong234
35.non1309
36.FAN TEA
37.Amata001
38.muk
39.PoOkPoOy
40.focus-6
41.Kawaiine
42.moddum
43.ice1
44.ทิ
45.P.Nao

Oooo

#59 Kreetha

Kreetha

Posted 20 August 2009 - 01:14 PM

QUOTE(ทิ. @ Aug 20 2009, 10:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>

- ตอนนี้ ห้อง ISO ระยอง ก็มีสมาชิกอยู่ 45 คนแล้ว
ต่อไป คุณกรีฑา มีโครงการจะทำอะไรต่อหรือไม่..
สำหรับ ห้อง ISO ระยอง....ครับ! (ห้องจะได้ไม่เงียบ .....???)

เบื้องต้น ณ ตอนนี้ผมเองพร้อมด้วยป๋าSL4กำลังเตรียมการจัดให้มีการพบปะทำความรู้จักกันในหมู่สมาช
ิกทั้งชาวระยองและใกล้เคียง
ส่วนกิจกรรม/โครงการอื่นๆ ก็จะขึ้นอยู่กับความต้องการของสมาชิกครับ ที่ช่วยกันเสนอแนวทางต่อไป

ขอบคุณครับ
Oooo

#60 SL4

SL4

Posted 20 August 2009 - 04:17 PM

ไม่ซ้ำซ้อนกับห้องใหญ่เหรอครับ อ.ทิ
ปกติผมเองมีเอกสารอะไรใหม่จะเอาไว้ที่ ห้องของฝาก (กลัวว่าคนอื่นไม่ได้ load จะเสียโอกาส) หรือถามตอบปัญหาก็มีเกือบทุกห้อง ผมว่าเป็นอยู่อย่างนี้ก็น่าจะโอเคน้ะครับ..

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users