Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ใครพอจะมี Questionair สำหรับ Supplier บ้างคะ

• This topic is locked This topic is locked
4 replies to this topic

#1 nooknic

nooknic

Premium Member

• Power Members

Posted 13 May 2011 - 04:53 PM

อยากได้ ตัวอย่าง Questionair สำหรับ Supplier ที่ส่งมอบ Packaging บ้างคะ (เช่น ถาด กล่องกระดาษแข็ง กล่องลูกฟูก กระป๋อง ม้วนฟิล์ม ฯ) ต้องใช้แบบหนคะ

#2 กฤษฎากร

กฤษฎากร

Super Member

Posted 19 May 2011 - 05:02 PM

อยากได้ Questionnaire เกี่ยวกับอะไรครับ อ่านกระทู้แล้วยังไม่ชัดเจน เช่น self assessment เกี่ยวกับ มาตรฐานของโรงงาน หรือ ข้อมูลทั่วไป หรือ เกี่ยวกับข้อมูลฝ่ายจัดซื้อ เป้นต้นครับ ฝากบรรยายความต่ออีกหน่อยครับ จะได้ช่วยหาให้ได้ถูกทาง

#3 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 19 May 2011 - 07:46 PM

QUOTE(กฤษฎากร @ May 19 2011, 05:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากได้ Questionnaire เกี่ยวกับอะไรครับ อ่านกระทู้แล้วยังไม่ชัดเจน เช่น self assessment เกี่ยวกับ มาตรฐานของโรงงาน หรือ ข้อมูลทั่วไป หรือ เกี่ยวกับข้อมูลฝ่ายจัดซื้อ เป้นต้นครับ ฝากบรรยายความต่ออีกหน่อยครับ จะได้ช่วยหาให้ได้ถูกทาง

เอาเป็นว่า Questionair ที่สอบถามถึงเรื่องการจัดการว่ามีความปลอดภัยต่ออันตรายต่างๆทางด้านเคมี กายภาพ ชีวภาพ

หรือไม่ มีระบบ Support อะไรบ้างที่ทำให้มั่นใจว่า สินค้าบรรจุภัณฑ์ที่เราจะซื้อคุณมาใช้นั้นปลอดภัยต่อการใช้งาน
ในกระบวนการต่อไปของเรา ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

#4 nooknic

nooknic

Premium Member

• Power Members

Posted 20 May 2011 - 06:56 PM

ใช่แล้วค่ะ ประมาณนี้แหละค่ะ ตามที่ท่าน food safety พุดมา (ขอบคุณอย่างมากค่ะ ) มันอยู่ในส่วนของการควบคุมคุณภาพขั้นต้นของโปรแกรมการจัดซื้อ เนื่องจากเราไม่ได้ audite เค้า เลยต้องทำยังไงก้ได้ว่าสินค้าจากเค้ามีการควบคุมคุณภาพที่ดี
ขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมูลที่พยามหามาให้ค่ะ

#5 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 20 May 2011 - 09:48 PM

QUOTE(กฤษฎากร @ May 20 2011, 01:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมมีตัวอย่างมาให้ดู 2 แบบครับ คือแบบคร่าวๆ ง่ายๆ กับแบบเจาะลึกลงรายละเอียดโรงงานครับ หวังว่าจะได้ไอเดียในการนำไปปรับปรุงใช้งานกันครับ

ชอบคุณครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users