Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอตัวอย่าง DCC on web บ้างค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 BBM

BBM

Premium Member

• Power Members

Posted 03 May 2011 - 03:12 PM

เนื่องจากปัจจุบันบริษัทมีนโยบาย paperless และต้องการให้ลดการแจกจ่ายสำเนา
จึงอยากทำเป็น web ค่ะแต่ไม่รู้จะออกแบบอย่างไร และต้องทำ procedure รองรับ
อย่างไรบ้าง ขอความช่วยเหลือด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้ามาก ๆ เลยค่ะ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 03 May 2011 - 03:23 PM

QUOTE(BBM @ May 3 2011, 03:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เนื่องจากปัจจุบันบริษัทมีนโยบาย paperless และต้องการให้ลดการแจกจ่ายสำเนา
จึงอยากทำเป็น web ค่ะแต่ไม่รู้จะออกแบบอย่างไร และต้องทำ procedure รองรับ
อย่างไรบ้าง ขอความช่วยเหลือด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้ามาก ๆ เลยค่ะ

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด หมายถึงจะแจกจ่ายสำเนาควบคุมเอกสารระดับต่างๆเช่น Procedure WI SD ใช่หรือไม่ครับ

ถ้าใช่ สามารถทำเอกสารเหล่านั้นเป็น PDF แล้วนำไปวางไว้ใน Drive share ทุกคนที่ต้องใช้งานก็สามารถเข้าไปดูได้ครับ

การควบคุมความเป็นปัจจุบันก็นำ บัญชีแม่บท มาวางใน Drive share ได้เช่นกัน

#3 BBM

BBM

Premium Member

• Power Members

Posted 06 May 2011 - 03:57 PM

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users