Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนขอแนวการตั้งคำถาม Audit QMR ค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
3 replies to this topic

#1 zzzo

zzzo

Posted 27 April 2011 - 10:00 AM

saretree_angoon@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เพิ่งจะเริ่มศึกษาเรื่องนี้นะค่ะ ทางบริษีทมอบหมายให้ศึกษาดูยังไม่รู้จะเริ่มยังไงรบกวนด้วยนะค่ะ

#2 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 27 April 2011 - 10:59 AM

ศึกษาการ ตรวจ QMR อย่างเดียวเหรอครับ งงๆๆ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#3 pruksachart

pruksachart

Supreme Member

• Power Members

Posted 27 April 2011 - 01:16 PM

เล่นของสูง เลย นะคะ ฮ่า ฮ่าฮ่า

แบ่งปันประสบการณ์ นะคะ ในการตั้งคำถาม Audit QMR

จะเน้น ในส่วนของ หน้าที่ความรับผิดชอบ ที่ท่านดูแลก่อน ทำอะไรบ้าง?
นโยบายคุณภาพ มีการกระจายให้พนักงานเข้าใจทุกระดับหรือไม่? อย่างไร?
วัตถุประสงค์คุณภาพ KPI ผลเป็นอย่างไรบ้าง? หากไม่ได้ตามเป้าหมาย มีการ Action ต่อหรือไม่?
วัตถุประสงค์คุณภาพ มีการปรับปรุงอย่าต่อเนื่องในเรื่องใดบ้าง ผลเป็นอย่างไร?
การประชุมทบทวนของฝ่ายบริหาร มีการประชุมปีละกี่ครั้ง? ผลประชุมเป็นอย่างไรบ้าง? การติดตามผล?

มีแผนในการพัฒนาปรับปรุงระบบเรื่องใดบ้าง? ถ้ามี ขอดูแผน?
ในส่วนของการสร้างจิตสำนึกคุณภาพ ภายในองค์กร ทาง QMR มีการวางแผนและดำเนินการอย่างไรบ้าง?

ประมาณนี้ค่ะ
(เน้น ๆ ได้ประเด็น)

#4 zzzo

zzzo

Posted 28 April 2011 - 10:26 AM

QUOTE(pruksachart @ Apr 27 2011, 01:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นของสูง เลย นะคะ ฮ่า ฮ่าฮ่า

แบ่งปันประสบการณ์ นะคะ ในการตั้งคำถาม Audit QMR

จะเน้น ในส่วนของ หน้าที่ความรับผิดชอบ ที่ท่านดูแลก่อน ทำอะไรบ้าง?
นโยบายคุณภาพ มีการกระจายให้พนักงานเข้าใจทุกระดับหรือไม่? อย่างไร?
วัตถุประสงค์คุณภาพ KPI ผลเป็นอย่างไรบ้าง? หากไม่ได้ตามเป้าหมาย มีการ Action ต่อหรือไม่?
วัตถุประสงค์คุณภาพ มีการปรับปรุงอย่าต่อเนื่องในเรื่องใดบ้าง ผลเป็นอย่างไร?
การประชุมทบทวนของฝ่ายบริหาร มีการประชุมปีละกี่ครั้ง? ผลประชุมเป็นอย่างไรบ้าง? การติดตามผล?

มีแผนในการพัฒนาปรับปรุงระบบเรื่องใดบ้าง? ถ้ามี ขอดูแผน?
ในส่วนของการสร้างจิตสำนึกคุณภาพ ภายในองค์กร ทาง QMR มีการวางแผนและดำเนินการอย่างไรบ้าง?

ประมาณนี้ค่ะ
(เน้น ๆ ได้ประเด็น)

เป็นการฝึกหัดพนักงานรุ่นใหม่นะค่ะ แต่ก็ยังมีรุ่นพี่เป็นตัวช่วยนิดหน่อย ก็เลยต้องหาความรู้เพิ่มค่ะ

ขอบคุณมากๆนะค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users