Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ตอนนี้ที่บริษัทจะทำ Folw chat ของแต่ละ QP ไม่รู้จะทำยังไงดี ช่วยหน่อยค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
8 replies to this topic

#1 ภาวินี

ภาวินี

Posted 26 March 2011 - 10:36 AM

ตอนนี้ที่บริษัทจะให้แต่ละแผนกทำ Folw chat (ISO9001:2008) ไม่รู้จะทำยังไงดี จะเริ่มยังไง และจะแนะนำให้แผนกทำอย่างไร ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

อยากได้เอกสารตัวอย่าง Flowchart ดูบ้าง เช่น การทบทวน การควบคุมเอกสารและข้อมูล การควบคุมแบบแปลน การประเมินและคัดเลือกผู้ส่งมอบ การจัดซื้อ ว่าเป็นรูปแบบไหน

แล้วก็อยากได้สัญลักษณ์การทำ Flowchart

Email dcc-pei@shengtai.co.th

ขอบคุณค่ะ

#2 qualityplus

qualityplus

Posted 27 March 2011 - 10:12 PM

QUOTE(ภาวินี @ Mar 26 2011, 10:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้ที่บริษัทจะให้แต่ละแผนกทำ Folw chat (ISO9001:2008) ไม่รู้จะทำยังไงดี จะเริ่มยังไง และจะแนะนำให้แผนกทำอย่างไร ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

อยากได้เอกสารตัวอย่าง Flowchart ดูบ้าง เช่น การทบทวน การควบคุมเอกสารและข้อมูล การควบคุมแบบแปลน การประเมินและคัดเลือกผู้ส่งมอบ การจัดซื้อ ว่าเป็นรูปแบบไหน

แล้วก็อยากได้สัญลักษณ์การทำ Flowchart

ขอบคุณค่ะ

ลองดูเอกสารแนบเป็นแนวทางนะคะ การเขียน Flow Chart มีข้อดี ทำให้คนอ่านเข้าใจง่ายอาจลองเขียนเป็นขั้นตอน 1 2 3 4 ....ก่อนแล้วค่อยเขียนในบล็อก Flow Chart ที่สำคัญให้ตรงกับการทำงานจริงแล้วกันค่ะ

Attached Files

#3 kritsada_ch

kritsada_ch

Super Member

• Power Members

Posted 13 August 2011 - 10:17 AM

ขอบคุณครับ

#4 Nu Nueng-sfg

Nu Nueng-sfg

Posted 13 August 2011 - 11:24 PM

QUOTE(qualityplus @ Mar 27 2011, 10:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองดูเอกสารแนบเป็นแนวทางนะคะ การเขียน Flow Chart มีข้อดี ทำให้คนอ่านเข้าใจง่ายอาจลองเขียนเป็นขั้นตอน 1 2 3 4 ....ก่อนแล้วค่อยเขียนในบล็อก Flow Chart ที่สำคัญให้ตรงกับการทำงานจริงแล้วกันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

#5 anpan

anpan

Supreme Member

Posted 14 August 2011 - 09:06 PM

ขอบคุณมากๆค่ะ

#6 Audi Jung

Audi Jung

Posted 10 September 2011 - 12:25 PM

QUOTE(qualityplus @ Mar 27 2011, 10:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ขอบคุณค่ะ

#7 joy_km

joy_km

Posted 25 October 2011 - 09:19 PM

ขอบคุํณค่ะ

#8 Isreal

Isreal

Posted 23 January 2012 - 11:07 AM

ขอบคุณมากค่ะ ^^

#9 QMR_PAO

QMR_PAO

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 23 January 2012 - 12:23 PM

QUOTE(ภาวินี @ Mar 26 2011, 10:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ขอบคุณค่ะ

งั้นผมช่วยเหรอเป็นแนวทางนะครับ คราวๆ นะครับ
ได้ Process Flow Chart มาจาก อาจารย์ผมเอง
smiley-signs007.gif smiley-eatdrink004.gif smiley-signs007.gif

จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอด

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users