Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอแนวข้อสอบ Lead auditor ค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
8 replies to this topic

#1 psawas

psawas

Posted 15 March 2011 - 04:08 PM

ดิฉันต้องเข้าอบรมหลักสูตร Lead auditor วันที่ 28 มีนาคม-1เมษายน 54 นี้
จึงอยากได้แนวข้อสอบเพื่อเตรียมความพร้อมไว้ก่อนค่ะ กลัวสอบไม่ผ่าน
เพราะได้ยินคนที่เขาเคยอบรมและสอบมาบอกว่ายากมาก ถึงจะเปิดหนังสือก็ทำไม่ทัน
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

#2 jou_idea

jou_idea

Posted 15 March 2011 - 05:17 PM

ที่เคยทดสอบมา ส่วนใหญ่ก็เกี่ยวกับบทบาทหน้าที่ ข้อกำหนดที่ต้องตรวจละค่ะ และก็การเตรียมตัวหรือแนวทางการตั้งคำถาม ประมาณนี้ เป็น Lead ต้องแม่นข้อกำหนดด้วยนะคะ

#3 psawas

psawas

Posted 15 March 2011 - 05:21 PM

QUOTE(jou_idea @ Mar 15 2011, 05:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่เคยทดสอบมา ส่วนใหญ่ก็เกี่ยวกับบทบาทหน้าที่ ข้อกำหนดที่ต้องตรวจละค่ะ และก็การเตรียมตัวหรือแนวทางการตั้งคำถาม ประมาณนี้ เป็น Lead ต้องแม่นข้อกำหนดด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำดีๆ

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 15 March 2011 - 07:57 PM

QUOTE(psawas @ Mar 15 2011, 05:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำดีๆ

เอาใจช่วยครับ you can do.

#5 Suppadej

Suppadej

Super Hornor Member

Posted 15 March 2011 - 08:50 PM

ตอนที่ผมเคยอบรมเมื่อปี 2007 ผมทำแบบนี้แล้วสอบ "ผ่าน" ครับ
1.คำถามของข้อสอบอยู่ในตอนที่อาจารย์อบรมทั้งหมดครับ
2.ตอนที่ทำ Workshop & การบ้าน ให้พยายามมีส่วนร่วมให้มากที่สุด
3.ถ้าไม่เข้าใจเรื่องใดต้องรีบถามอาจารยครับ ในตอนนั้นทันทีหรือตอนที่พักเบรกครับ
4.อัดเสียงบรรยายตอนที่อาจารย์อบรมไว้ด้วย เพื่อไว้เปิดฟังเพื่อทำความเข้าใจอีกครั้งก่อนวันที่จะสอบครับ
5.หา Buddy เพื่อไว้ปรึกษาซึ่งกันและกัน โดยยังติดต่อเป็นพี่น้องกันในฐานะร่วมวงกรเดียวกัน หลังจากที่อบรมเสร็จด้วยครับ
Cheer ครับ

"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#6 นุกูล

นุกูล

Posted 16 March 2011 - 02:49 AM

QUOTE(psawas @ Mar 15 2011, 04:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดิฉันต้องเข้าอบรมหลักสูตร Lead auditor วันที่ 28 มีนาคม-1เมษายน 54 นี้
จึงอยากได้แนวข้อสอบเพื่อเตรียมความพร้อมไว้ก่อนค่ะ กลัวสอบไม่ผ่าน
เพราะได้ยินคนที่เขาเคยอบรมและสอบมาบอกว่ายากมาก ถึงจะเปิดหนังสือก็ทำไม่ทัน

mail ไปที่ nukool2001@hotmail.com น่ะครับ
เดี๋ยวส่งมาให้ครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#7 DooK

DooK

Posted 16 March 2011 - 09:14 AM

ส่วนตัวผมไม่มีหรอกครับ แต่จำได้คร่าวๆ ว่าประกอบด้วย

1. Choice ที่กล่าวถึงความรู้ทั่วๆ ไป ทั้งข้อกำหนด และทฤษฎีการ audit ในตาม 17021
2. การกำหนด Audit Checklist ที่สอดคล้องกับกระบวนการ หรือสถานการณ์ใดสถานการณ์หนึ่ง
3. การตัดสิน CAR จาก Case Study

และอาจจะมีอย่างอื่นอีก แต่จำไม่ได้แล้วครับ สอบครั้งล่าสุดมันนานมาแล้ว......
ลายเซ็น

#8 ข้าวหอม

ข้าวหอม

Posted 27 June 2011 - 03:36 PM

QUOTE(นุกูล @ Mar 16 2011, 02:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
mail ไปที่ nukool2001@hotmail.com น่ะครับ
เดี๋ยวส่งมาให้ครับ

รบกวนขอหน่อยค่ะ กำลังจะไปเรียน เพื่อสอบเป็น Lead auditor ค่ะ
ส่งมาที่
oum84@yahoo.com
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

#9 Gentle

Gentle

Hornor Member

Posted 27 June 2011 - 11:05 PM

QUOTE(psawas @ Mar 15 2011, 04:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ไม่ทราบว่าคอร์ส Lead Auditor ของระบบอะไรครับ?
แล้วเรียนกี่วัน?

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users