Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอ W/I กาสุ่มตรวจสอบ finish good product

• This topic is locked This topic is locked
3 replies to this topic

#1 noot

noot

Posted 14 March 2011 - 03:33 PM

รบกวนขอ W/I กาสุ่มตรวจสอบ finish good product หน่อยค่ะ
พอดีบริษัทจะเปลี่ยนจาก 100% เป็น sampling ค่ะ

#2 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 14 March 2011 - 03:39 PM

QUOTE(noot @ Mar 14 2011, 03:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รบกวนขอ W/I กาสุ่มตรวจสอบ finish good product หน่อยค่ะ
พอดีบริษัทจะเปลี่ยนจาก 100% เป็น sampling ค่ะ

เป็นผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับอะไรค่ะ

หากเป็นงานทั่วไป เราก็เขียนเพิ่มไปในการตรวจก่อนการส่งมอบก็ได้ค่ะ ว่าเราจะยึดการสุ่มตรวจสอบไว้อย่างไร

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#3 noot

noot

Posted 14 March 2011 - 04:05 PM

QUOTE((( เอ )) @ Mar 14 2011, 03:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับอะไรค่ะ

หากเป็นงานทั่วไป เราก็เขียนเพิ่มไปในการตรวจก่อนการส่งมอบก็ได้ค่ะ ว่าเราจะยึดการสุ่มตรวจสอบไว้อย่างไร

เป็นงานเกี่ยวกับการตรวจสอบคอยล์ร้อน คอยล์เย็น ค่ะ

#4 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 14 March 2011 - 04:20 PM

QUOTE(noot @ Mar 14 2011, 04:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นงานเกี่ยวกับการตรวจสอบคอยล์ร้อน คอยล์เย็น ค่ะ

ลองเขียนเพิ่มจาก QP หรือ ว่าWI การตรวจสอบขั้นสุดท้ายดูนะคะ
แล้วการจะเลือกว่าสุ่มตรวจสอบระดับใดนั้น ก็ดูว่าลูกค้าเขาตรวจรับผลิตภัณฑ์เราโดยใช้มาตรฐานไหน ระดับไหน
เราอาจจะเลือกให้ เท่ากับลูกค้าเป็นอย่างน้อย หรือว่าทางที่ดีก็ให้เข้มกว่าลูกค้าก็จะดีค่ะ

รอท่านอื่นๆมาแชร์เพิ่มนะคะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users