Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

[ยกเลิก] กฎ กติกา มารยาท ของการใช้เว็บบอร์ด isothai.com

• Please log in to reply
103 replies to this topic

#41 EDS

EDS

Super Member

Posted 06 December 2009 - 01:33 AM

เพิ่งสมัคร เข้ามารับทราบกฎ กติกาครับ

#42 Jeab2619

Jeab2619

Posted 22 January 2010 - 02:15 PM

รับทราบค่ะและจะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด

แชท

#43 penthicha

penthicha

Posted 29 January 2010 - 08:27 AM

รับทราบและจะปฏิบัติตามค่ะ ^^

#44 chana

chana

Posted 17 February 2010 - 02:08 PM

เข้าใจคับ ขอบคุนที่แนะนำ

#45 sanguan-p

sanguan-p

Posted 24 February 2010 - 04:18 PM

รับทราบ ครับ

#46 younjang

younjang

Premium Member

• Power Members

Posted 29 March 2010 - 08:22 AM

โอเครจร้าาาาา! .. แหล่มเรย...

#47 Mr Damrong Ruenjinda

Mr Damrong Ruenjinda

Posted 17 April 2010 - 11:00 PM

รับทราบครับ
damrong1984@gmail.com
http://th-th.facebook.com/people/Damrong-R...100001553651673
----------------------------------------------
Even a four-legged animal can stumble; even a learned man can slip.

#48 mara

mara

Posted 21 May 2010 - 05:48 PM

พร้อมปฏิบัติค่ะ

#49 abinhuk

abinhuk

Supreme Member

• Interests:system iso/ts 16949:2009,iso14001:2004

Posted 16 June 2010 - 03:18 AM

QUOTE(webmaster @ Dec 10 2008, 09:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
กฎระเบียบนี้ จัดทำขึ้นเพื่อดำรงไว้ซึ่งความเป็นระเบียบเรียบร้อยของเว็บบอร์ด เพื่อประโยชน์สูงสุด และความพึงพอใจของสมาชิกผู้ใช้เว็บบอร์ดโดยรวม ดังนี้นขอความร่วมมือให้สมาชิก หรือผู้เข้าชมเว็บบอร์ดทุกท่าน ปฏิบัติตามกฎระเบียบนี้ หากฝ่าฝืนโดยเจตนา ทางเว็บไซด์อาจพิจารณาลบกระทู้ หรือพิจารณาแบน สมาชิก หรือ IP ของผู้ฝ่าฝืนนั้น ทั้งนี้ขึ้นกับดุลพินิจของ webmaster rolleyes.gif 1. การตั้งกระทู้ ควรตั้งกระทู้ให้ตรงกับหัวข้อของห้องที่กำหนดไว้ อย่างน้อยไม่แน่ใจ ก็ขอให้ใกล้เคียง 2. การแนะนำสินค้า, บริการ, แนะนำเว็บไซด์ โดยเฉพาะทุกสิ่งที่เกี่ยวข้องกับการทำธุรกิจ หรือมีธุรกิจแอบแฝง เทคนิคการตลาดทุกชนิด ให้โพสได้เฉพาะห้อง "บริการ สินค้า เกี่ยวกับ ISO" เท่านั้น 3. การตอบกระทู้ห้องอื่น ที่ไม่ใช่ห้องขายของ ห้ามตอบแบบแอบแฝงธุรกิจ ชักชวนให้ใช้สินค้า หรือบริการต่างๆ ของตนเอง หรืออะไรก็ตามที่ปลายทางคือธุรกิจ แต่หากจะแนะนำของคนอื่นๆ ที่ตัวเองไม่มีเอี่ยว ก็พอหยวนๆ dry.gif แต่พยายามอย่าให้ชัดเจนมาก พยายามใช้หลังไมค์ หรือ PM ถ้าอยากให้ข้อมูลลึกกว่านั้นครับ 4. ห้ามสมาชิกใช้ PM ของเว็บบอร์ดนี้ หรือฐานข้อมูลอีเมลต่างๆ ในการส่งข้อมูลทางธุรกิจ ให้กับสมาชิกท่านอื่นๆ โดยไม่ได้เต็มใจที่จะรับ กฎข้อนี้ ยกเว้นแต่เป็นการส่งข่าวสารจากทางเว็บไซด์เท่านั้น 5. ตรงลายเซ็น ห้ามติดแบนเนอร์ หรือเขียนข้อความชักชวนให้ใช้สินค้า บริการ หรือทำลิงค์ไปเว็บอื่น 6. ห้ามชงเอง ตบเอง คงรู้นะ ว่าหมายถึงอะไร เราสามารถเช็ค IP ได้ (และเซฟไว้ด้วย) และการกระทำแบบนี้ พวกเว็บใหญ่ๆ เขาถือว่าน่าเกลียดมั่กๆ 7. ใช้วาจาที่สุภาพที่สุด เท่าที่สุภาพชนจะทำได้ มีลูกเล่นลูกฮา ได้ ไม่ว่ากัน ถือเป็นสีสัน แต่อย่าด่าว่ากันเลย อันนี้จ๋าขอ.. laugh.gif 8. ห้ามโพสซ้ำซาก ถ้าไม่เจตนา หรือโพสแล้วกระทู้ไม่ขึ้น อันนี้หยวนๆ แต่ถ้าเจตนา กลัวไม่เด่นพอ อันนี้ >>> tnp.gif 9. ห้ามโพสสิ่งที่ขัดกับกฎหมาย, ศีลธรรมอันดี, เรื่องเกี่ยวกับการเมือง, ศาสนา หรืออื่นๆ ที่คนมักมีความเห็นขัดแย้งกัน จนในที่สุดก็ทะเลาะกัน ห้ามครับ 10. การอัพโหลดไฟล์ เพื่อแบ่งปันสมาชิก ให้อัพได้เฉพาะในห้อง "ของฝากจากสมาชิก" และต้องมั่นใจว่า เป็นสิ่งที่มีประโยชน์ ไม่มีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องลิขสิทธิ์ และไม่ผิดศีลธรรม จริยธรรมครับ พวกคลิปฉาวต่างๆ น่ะ อย่าแม้แต่จะคิด แต่ถ้าเป็นการโพสและอัพโหลดตามที่มีคนขอมา ตรงนี้ถือว่ายกเว้นครับ ห้องไหนก็ได้ 11. ไฟล์ที่อัพโหลด กรุณาทำให้มันเล็กที่สุด เท่าที่จะทำได้ โดยเฉพาะพวกรูปภาพครับ ใครมีความสามารถฝากรูปไว้ที่อื่น และลิงค์ไปหาได้ ก็ดีครับ เพราะเนื้อที่เรามีจำกัดครับ 12. ห้ามว่าร้าย ดิสเครดิตผู้อื่น ให้ได้รับความเสียหาย หากอยากระบายความในใจเกี่ยวกับบุคคลที่สาม ห้ามเอ่ยชื่อเป็นอันขาด ใบ้อักษรย่อก็ไม่ได้ dry.gif 13. หากถาม แล้วได้คำตอบที่ต้องการ หรือไม่ได้ก็แล้วแต่ ควรโพสขอบคุณสมาชิกที่มีน้ำใจเข้ามาตอบให้ ตรงนี้อยากให้เป็นวัฒนธรรมอันดีของบอร์ดนี้ครับ คนตอบก็จะได้มีกำลังใจ 14. ดาวน์โหลดสิ่งที่เพื่อนๆ นำมาฝากไปก็เยอะแล้ว วันข้างหน้า หากเรามีอะไรดีๆ ก็นำมาให้เพื่อนๆ ท่านอื่น ได้ดาวน์โหลดบ้างนะครับ Take & Give ครับ rolleyes.gif ประกาศ ณ วันที่ 10 ธันวาคม 2551 โดย webmaster
smiley-signs007.gif น้องใหม่น้อมรับคำบัญชา คาราวะ smiley-eatdrink004.gif จิบน้ำชาคนละหนึ่งจอก goodnight.gif
Cascao/ CussocC

#50 aunimtaisuy

aunimtaisuy

Posted 17 June 2010 - 10:40 AM

QUOTE(webmaster @ Dec 10 2008, 09:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
กฎระเบียบนี้ จัดทำขึ้นเพื่อดำรงไว้ซึ่งความเป็นระเบียบเรียบร้อยของเว็บบอร์ด เพื่อประโยชน์สูงสุด และความพึงพอใจของสมาชิกผู้ใช้เว็บบอร์ดโดยรวม ดังนี้นขอความร่วมมือให้สมาชิก หรือผู้เข้าชมเว็บบอร์ดทุกท่าน ปฏิบัติตามกฎระเบียบนี้ หากฝ่าฝืนโดยเจตนา ทางเว็บไซด์อาจพิจารณาลบกระทู้ หรือพิจารณาแบน สมาชิก หรือ IP ของผู้ฝ่าฝืนนั้น ทั้งนี้ขึ้นกับดุลพินิจของ webmaster rolleyes.gif

1. การตั้งกระทู้ ควรตั้งกระทู้ให้ตรงกับหัวข้อของห้องที่กำหนดไว้ อย่างน้อยไม่แน่ใจ ก็ขอให้ใกล้เคียง

2. การแนะนำสินค้า, บริการ, แนะนำเว็บไซด์ โดยเฉพาะทุกสิ่งที่เกี่ยวข้องกับการทำธุรกิจ หรือมีธุรกิจแอบแฝง เทคนิคการตลาดทุกชนิด ให้โพสได้เฉพาะห้อง "บริการ สินค้า เกี่ยวกับ ISO" เท่านั้น

3. การตอบกระทู้ห้องอื่น ที่ไม่ใช่ห้องขายของ ห้ามตอบแบบแอบแฝงธุรกิจ ชักชวนให้ใช้สินค้า หรือบริการต่างๆ ของตนเอง หรืออะไรก็ตามที่ปลายทางคือธุรกิจ แต่หากจะแนะนำของคนอื่นๆ ที่ตัวเองไม่มีเอี่ยว ก็พอหยวนๆ dry.gif แต่พยายามอย่าให้ชัดเจนมาก พยายามใช้หลังไมค์ หรือ PM ถ้าอยากให้ข้อมูลลึกกว่านั้นครับ

4. ห้ามสมาชิกใช้ PM ของเว็บบอร์ดนี้ หรือฐานข้อมูลอีเมลต่างๆ ในการส่งข้อมูลทางธุรกิจ ให้กับสมาชิกท่านอื่นๆ โดยไม่ได้เต็มใจที่จะรับ กฎข้อนี้ ยกเว้นแต่เป็นการส่งข่าวสารจากทางเว็บไซด์เท่านั้น

5. ตรงลายเซ็น ห้ามติดแบนเนอร์ หรือเขียนข้อความชักชวนให้ใช้สินค้า บริการ หรือทำลิงค์ไปเว็บอื่น

6. ห้ามชงเอง ตบเอง คงรู้นะ ว่าหมายถึงอะไร เราสามารถเช็ค IP ได้ (และเซฟไว้ด้วย) และการกระทำแบบนี้ พวกเว็บใหญ่ๆ เขาถือว่าน่าเกลียดมั่กๆ

7. ใช้วาจาที่สุภาพที่สุด เท่าที่สุภาพชนจะทำได้ มีลูกเล่นลูกฮา ได้ ไม่ว่ากัน ถือเป็นสีสัน แต่อย่าด่าว่ากันเลย อันนี้จ๋าขอ.. laugh.gif

8. ห้ามโพสซ้ำซาก ถ้าไม่เจตนา หรือโพสแล้วกระทู้ไม่ขึ้น อันนี้หยวนๆ แต่ถ้าเจตนา กลัวไม่เด่นพอ อันนี้ >>> tnp.gif

9. ห้ามโพสสิ่งที่ขัดกับกฎหมาย, ศีลธรรมอันดี, เรื่องเกี่ยวกับการเมือง, ศาสนา หรืออื่นๆ ที่คนมักมีความเห็นขัดแย้งกัน จนในที่สุดก็ทะเลาะกัน ห้ามครับ

10. การอัพโหลดไฟล์ เพื่อแบ่งปันสมาชิก ให้อัพได้เฉพาะในห้อง "ของฝากจากสมาชิก" และต้องมั่นใจว่า เป็นสิ่งที่มีประโยชน์ ไม่มีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องลิขสิทธิ์ และไม่ผิดศีลธรรม จริยธรรมครับ พวกคลิปฉาวต่างๆ น่ะ อย่าแม้แต่จะคิด แต่ถ้าเป็นการโพสและอัพโหลดตามที่มีคนขอมา ตรงนี้ถือว่ายกเว้นครับ ห้องไหนก็ได้

11. ไฟล์ที่อัพโหลด กรุณาทำให้มันเล็กที่สุด เท่าที่จะทำได้ โดยเฉพาะพวกรูปภาพครับ ใครมีความสามารถฝากรูปไว้ที่อื่น และลิงค์ไปหาได้ ก็ดีครับ เพราะเนื้อที่เรามีจำกัดครับ

12. ห้ามว่าร้าย ดิสเครดิตผู้อื่น ให้ได้รับความเสียหาย หากอยากระบายความในใจเกี่ยวกับบุคคลที่สาม ห้ามเอ่ยชื่อเป็นอันขาด ใบ้อักษรย่อก็ไม่ได้ dry.gif

13. หากถาม แล้วได้คำตอบที่ต้องการ หรือไม่ได้ก็แล้วแต่ ควรโพสขอบคุณสมาชิกที่มีน้ำใจเข้ามาตอบให้ ตรงนี้อยากให้เป็นวัฒนธรรมอันดีของบอร์ดนี้ครับ คนตอบก็จะได้มีกำลังใจ

14. ดาวน์โหลดสิ่งที่เพื่อนๆ นำมาฝากไปก็เยอะแล้ว วันข้างหน้า หากเรามีอะไรดีๆ ก็นำมาให้เพื่อนๆ ท่านอื่น ได้ดาวน์โหลดบ้างนะครับ Take & Give ครับ rolleyes.gif

ประกาศ ณ วันที่ 10 ธันวาคม 2551
โดย webmaster

รับทราบค่ะ ยินดีปฏิบัติตามอย่างยิ่ง

#51 keakea

keakea

Posted 17 June 2010 - 12:17 PM

สองแปด หกสิบหนึ่งค่า(รับทราบค่ะ ขอบคุณค่ะ) smiley-signs007.gif

#52 lol

lol

Posted 18 June 2010 - 12:43 PM

ย้อมรับและปฏิบัติตามอย่างเคร่งคัดครับ

#53 pitak-tong

pitak-tong

Posted 21 June 2010 - 08:49 AM

กฎระเบียบนี้ จัดทำขึ้นเพื่อดำรงไว้ซึ่งความเป็นระเบียบเรียบร้อยของเว็บบอร์ด เพื่อประโยชน์สูงสุด และความพึงพอใจของสมาชิกผู้ใช้เว็บบอร์ดโดยรวม ดังนี้นขอความร่วมมือให้สมาชิก หรือผู้เข้าชมเว็บบอร์ดทุกท่าน ปฏิบัติตามกฎระเบียบนี้ หากฝ่าฝืนโดยเจตนา ทางเว็บไซด์อาจพิจารณาลบกระทู้ หรือพิจารณาแบน สมาชิก หรือ IP ของผู้ฝ่าฝืนนั้น ทั้งนี้ขึ้นกับดุลพินิจของ webmaster rolleyes.gif

1. การตั้งกระทู้ ควรตั้งกระทู้ให้ตรงกับหัวข้อของห้องที่กำหนดไว้ อย่างน้อยไม่แน่ใจ ก็ขอให้ใกล้เคียง

2. การแนะนำสินค้า, บริการ, แนะนำเว็บไซด์ โดยเฉพาะทุกสิ่งที่เกี่ยวข้องกับการทำธุรกิจ หรือมีธุรกิจแอบแฝง เทคนิคการตลาดทุกชนิด ให้โพสได้เฉพาะห้อง "บริการ สินค้า เกี่ยวกับ ISO" เท่านั้น

3. การตอบกระทู้ห้องอื่น ที่ไม่ใช่ห้องขายของ ห้ามตอบแบบแอบแฝงธุรกิจ ชักชวนให้ใช้สินค้า หรือบริการต่างๆ ของตนเอง หรืออะไรก็ตามที่ปลายทางคือธุรกิจ แต่หากจะแนะนำของคนอื่นๆ ที่ตัวเองไม่มีเอี่ยว ก็พอหยวนๆ dry.gif แต่พยายามอย่าให้ชัดเจนมาก พยายามใช้หลังไมค์ หรือ PM ถ้าอยากให้ข้อมูลลึกกว่านั้นครับ

4. ห้ามสมาชิกใช้ PM ของเว็บบอร์ดนี้ หรือฐานข้อมูลอีเมลต่างๆ ในการส่งข้อมูลทางธุรกิจ ให้กับสมาชิกท่านอื่นๆ โดยไม่ได้เต็มใจที่จะรับ กฎข้อนี้ ยกเว้นแต่เป็นการส่งข่าวสารจากทางเว็บไซด์เท่านั้น

5. ตรงลายเซ็น ห้ามติดแบนเนอร์ หรือเขียนข้อความชักชวนให้ใช้สินค้า บริการ หรือทำลิงค์ไปเว็บอื่น

6. ห้ามชงเอง ตบเอง คงรู้นะ ว่าหมายถึงอะไร เราสามารถเช็ค IP ได้ (และเซฟไว้ด้วย) และการกระทำแบบนี้ พวกเว็บใหญ่ๆ เขาถือว่าน่าเกลียดมั่กๆ

7. ใช้วาจาที่สุภาพที่สุด เท่าที่สุภาพชนจะทำได้ มีลูกเล่นลูกฮา ได้ ไม่ว่ากัน ถือเป็นสีสัน แต่อย่าด่าว่ากันเลย อันนี้จ๋าขอ.. laugh.gif

8. ห้ามโพสซ้ำซาก ถ้าไม่เจตนา หรือโพสแล้วกระทู้ไม่ขึ้น อันนี้หยวนๆ แต่ถ้าเจตนา กลัวไม่เด่นพอ อันนี้ >>> tnp.gif

9. ห้ามโพสสิ่งที่ขัดกับกฎหมาย, ศีลธรรมอันดี, เรื่องเกี่ยวกับการเมือง, ศาสนา หรืออื่นๆ ที่คนมักมีความเห็นขัดแย้งกัน จนในที่สุดก็ทะเลาะกัน ห้ามครับ

10. การอัพโหลดไฟล์ เพื่อแบ่งปันสมาชิก ให้อัพได้เฉพาะในห้อง "ของฝากจากสมาชิก" และต้องมั่นใจว่า เป็นสิ่งที่มีประโยชน์ ไม่มีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องลิขสิทธิ์ และไม่ผิดศีลธรรม จริยธรรมครับ พวกคลิปฉาวต่างๆ น่ะ อย่าแม้แต่จะคิด แต่ถ้าเป็นการโพสและอัพโหลดตามที่มีคนขอมา ตรงนี้ถือว่ายกเว้นครับ ห้องไหนก็ได้

11. ไฟล์ที่อัพโหลด กรุณาทำให้มันเล็กที่สุด เท่าที่จะทำได้ โดยเฉพาะพวกรูปภาพครับ ใครมีความสามารถฝากรูปไว้ที่อื่น และลิงค์ไปหาได้ ก็ดีครับ เพราะเนื้อที่เรามีจำกัดครับ

12. ห้ามว่าร้าย ดิสเครดิตผู้อื่น ให้ได้รับความเสียหาย หากอยากระบายความในใจเกี่ยวกับบุคคลที่สาม ห้ามเอ่ยชื่อเป็นอันขาด ใบ้อักษรย่อก็ไม่ได้ dry.gif

13. หากถาม แล้วได้คำตอบที่ต้องการ หรือไม่ได้ก็แล้วแต่ ควรโพสขอบคุณสมาชิกที่มีน้ำใจเข้ามาตอบให้ ตรงนี้อยากให้เป็นวัฒนธรรมอันดีของบอร์ดนี้ครับ คนตอบก็จะได้มีกำลังใจ

14. ดาวน์โหลดสิ่งที่เพื่อนๆ นำมาฝากไปก็เยอะแล้ว วันข้างหน้า หากเรามีอะไรดีๆ ก็นำมาให้เพื่อนๆ ท่านอื่น ได้ดาวน์โหลดบ้างนะครับ Take & Give ครับ rolleyes.gif

ประกาศ ณ วันที่ 10 ธันวาคม 2551
โดย webmaster

#54 chancha

chancha

Posted 04 July 2010 - 06:53 PM

ยินดีปฏิบัติค่ะ และขอฝากเนื้อฝากตัวดัวยค่ะ

#55 koy/sb

koy/sb

Posted 18 October 2010 - 03:28 PM

รับทราบค่ะ

#56 Nong-Ae Khaa

Nong-Ae Khaa

Posted 18 October 2010 - 03:39 PM

รับทราบและปฏิบัติตามเงื่อนไขของเว็บบอร์ด ขอบคุณค่ะ

#57 NEWZ

NEWZ

Posted 18 October 2010 - 04:11 PM

รับทราบจ้า พร้อมปฏิบัติตามนะคะ

#58 noomcute

noomcute

Posted 21 October 2010 - 03:09 PM

รับทราบและพร้อมปฏิบัติครับ

#59 sumate1974

sumate1974

Posted 22 October 2010 - 10:50 AM

smiley-signs007.gif รับทราบและจะปฏิบัติครับผ้ม smiley-signs007.gif
toyou.gif น้องใหม่แกะกล่อง รายงานตัวคับ toyou.gif
wave.gif ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ wave.gif

#60 moon.nathapatr

moon.nathapatr

Posted 01 November 2010 - 01:43 PM

รับทราบและยินดีปฏิบัติตามค่ะ ถ้ายังไงไม่ถูกต้องชี้แนะด้วยนะคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users