Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

[ยกเลิก] กฎ กติกา มารยาท ของการใช้เว็บบอร์ด isothai.com

• Please log in to reply
103 replies to this topic

#21 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 02 May 2009 - 01:54 PM

QUOTE(QualityPartner @ May 2 2009, 10:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รับทราบค่ะ หากทำอะไรไม่ถูก ก็แจ้งได้เลยนะคะ

QP คงจะต้องลบลายเซ็นต์ด้านล่างออกน่ะ (Automatic Signature) เพราะมันเข้าข่ายเรื่องการ Link ไปยัง Service ครับ
อาจจะขัดกับระเบียบของเวป ถ้าไม่อย่างนั้น ก็ปรับแก้ให้มันถูกต้องด้วย

อาจจะไม่มีใครกล้าบอกตรงๆ แต่ผมว่าใครๆคงหาช่องทางในการติดต่อ QP ได้ไม่ยากหรอกครับ

ลองดูน่ะ แล้วอย่าเคืองกันล่ะ อาจเป็นเพราะเป็นสมาชิกใหม่ เลยยังไม่เข้าใจ Procedure ของที่นี่ก็ได้
เราให้อภัยกันได้ครับ....

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#22 QualityPartner

QualityPartner

Supreme Member

• Power Members
  • Interests:ISO

Posted 02 May 2009 - 04:41 PM

QUOTE(นุกูล @ May 2 2009, 01:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
QP คงจะต้องลบลายเซ็นต์ด้านล่างออกน่ะ (Automatic Signature) เพราะมันเข้าข่ายเรื่องการ Link ไปยัง Service ครับ
อาจจะขัดกับระเบียบของเวป ถ้าไม่อย่างนั้น ก็ปรับแก้ให้มันถูกต้องด้วย

อาจจะไม่มีใครกล้าบอกตรงๆ แต่ผมว่าใครๆคงหาช่องทางในการติดต่อ QP ได้ไม่ยากหรอกครับ

ลองดูน่ะ แล้วอย่าเคืองกันล่ะ อาจเป็นเพราะเป็นสมาชิกใหม่ เลยยังไม่เข้าใจ Procedure ของที่นี่ก็ได้
เราให้อภัยกันได้ครับ....

ลบแล้วเน้อ.......ขอบคุณที่แนะนำค่ะ ขอน้อมรับผิดแบบเต็มๆ ไม่ได้ตั้งใจค่ะ

#23 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 02 May 2009 - 07:49 PM

QUOTE(QualityPartner @ May 2 2009, 04:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลบแล้วเน้อ.......ขอบคุณที่แนะนำค่ะ ขอน้อมรับผิดแบบเต็มๆ ไม่ได้ตั้งใจค่ะ

toyou.gif ดีแล้วครับ เหมือนที่คำโบราณเขากล่าวไว้ ว่า "เข้าเมืองตาหลิ่ว ต้องหลิ่วตาตาม"
ถ้า QP มีข่าวสารหรือมีกิจกรรมอะไร รบกวนขอรับข่าวสารนั้นด้วยคนน่ะครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#24 นายคุณภาพ

นายคุณภาพ

Premium Member

Posted 24 May 2009 - 02:41 PM

รับทราบครับ

#25 squidy

squidy

Posted 07 June 2009 - 12:27 AM

toyou.gif รับทราบ กฎ กติกา มารยาท จ้า
QUOTE(webmaster @ Dec 10 2008, 09:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
กฎระเบียบนี้ จัดทำขึ้นเพื่อดำรงไว้ซึ่งความเป็นระเบียบเรียบร้อยของเว็บบอร์ด เพื่อประโยชน์สูงสุด และความพึงพอใจของสมาชิกผู้ใช้เว็บบอร์ดโดยรวม ดังนี้นขอความร่วมมือให้สมาชิก หรือผู้เข้าชมเว็บบอร์ดทุกท่าน ปฏิบัติตามกฎระเบียบนี้ หากฝ่าฝืนโดยเจตนา ทางเว็บไซด์อาจพิจารณาลบกระทู้ หรือพิจารณาแบน สมาชิก หรือ IP ของผู้ฝ่าฝืนนั้น ทั้งนี้ขึ้นกับดุลพินิจของ webmaster rolleyes.gif

1. การตั้งกระทู้ ควรตั้งกระทู้ให้ตรงกับหัวข้อของห้องที่กำหนดไว้ อย่างน้อยไม่แน่ใจ ก็ขอให้ใกล้เคียง

2. การแนะนำสินค้า, บริการ, แนะนำเว็บไซด์ โดยเฉพาะทุกสิ่งที่เกี่ยวข้องกับการทำธุรกิจ หรือมีธุรกิจแอบแฝง เทคนิคการตลาดทุกชนิด ให้โพสได้เฉพาะห้อง "บริการ สินค้า เกี่ยวกับ ISO" เท่านั้น

3. การตอบกระทู้ห้องอื่น ที่ไม่ใช่ห้องขายของ ห้ามตอบแบบแอบแฝงธุรกิจ ชักชวนให้ใช้สินค้า หรือบริการต่างๆ ของตนเอง หรืออะไรก็ตามที่ปลายทางคือธุรกิจ แต่หากจะแนะนำของคนอื่นๆ ที่ตัวเองไม่มีเอี่ยว ก็พอหยวนๆ dry.gif แต่พยายามอย่าให้ชัดเจนมาก พยายามใช้หลังไมค์ หรือ PM ถ้าอยากให้ข้อมูลลึกกว่านั้นครับ

4. ห้ามสมาชิกใช้ PM ของเว็บบอร์ดนี้ หรือฐานข้อมูลอีเมลต่างๆ ในการส่งข้อมูลทางธุรกิจ ให้กับสมาชิกท่านอื่นๆ โดยไม่ได้เต็มใจที่จะรับ กฎข้อนี้ ยกเว้นแต่เป็นการส่งข่าวสารจากทางเว็บไซด์เท่านั้น

5. ตรงลายเซ็น ห้ามติดแบนเนอร์ หรือเขียนข้อความชักชวนให้ใช้สินค้า บริการ หรือทำลิงค์ไปเว็บอื่น

6. ห้ามชงเอง ตบเอง คงรู้นะ ว่าหมายถึงอะไร เราสามารถเช็ค IP ได้ (และเซฟไว้ด้วย) และการกระทำแบบนี้ พวกเว็บใหญ่ๆ เขาถือว่าน่าเกลียดมั่กๆ

7. ใช้วาจาที่สุภาพที่สุด เท่าที่สุภาพชนจะทำได้ มีลูกเล่นลูกฮา ได้ ไม่ว่ากัน ถือเป็นสีสัน แต่อย่าด่าว่ากันเลย อันนี้จ๋าขอ.. laugh.gif

8. ห้ามโพสซ้ำซาก ถ้าไม่เจตนา หรือโพสแล้วกระทู้ไม่ขึ้น อันนี้หยวนๆ แต่ถ้าเจตนา กลัวไม่เด่นพอ อันนี้ >>> tnp.gif

9. ห้ามโพสสิ่งที่ขัดกับกฎหมาย, ศีลธรรมอันดี, เรื่องเกี่ยวกับการเมือง, ศาสนา หรืออื่นๆ ที่คนมักมีความเห็นขัดแย้งกัน จนในที่สุดก็ทะเลาะกัน ห้ามครับ

10. การอัพโหลดไฟล์ เพื่อแบ่งปันสมาชิก ให้อัพได้เฉพาะในห้อง "ของฝากจากสมาชิก" และต้องมั่นใจว่า เป็นสิ่งที่มีประโยชน์ ไม่มีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องลิขสิทธิ์ และไม่ผิดศีลธรรม จริยธรรมครับ พวกคลิปฉาวต่างๆ น่ะ อย่าแม้แต่จะคิด แต่ถ้าเป็นการโพสและอัพโหลดตามที่มีคนขอมา ตรงนี้ถือว่ายกเว้นครับ ห้องไหนก็ได้

11. ไฟล์ที่อัพโหลด กรุณาทำให้มันเล็กที่สุด เท่าที่จะทำได้ โดยเฉพาะพวกรูปภาพครับ ใครมีความสามารถฝากรูปไว้ที่อื่น และลิงค์ไปหาได้ ก็ดีครับ เพราะเนื้อที่เรามีจำกัดครับ

12. ห้ามว่าร้าย ดิสเครดิตผู้อื่น ให้ได้รับความเสียหาย หากอยากระบายความในใจเกี่ยวกับบุคคลที่สาม ห้ามเอ่ยชื่อเป็นอันขาด ใบ้อักษรย่อก็ไม่ได้ dry.gif

13. หากถาม แล้วได้คำตอบที่ต้องการ หรือไม่ได้ก็แล้วแต่ ควรโพสขอบคุณสมาชิกที่มีน้ำใจเข้ามาตอบให้ ตรงนี้อยากให้เป็นวัฒนธรรมอันดีของบอร์ดนี้ครับ คนตอบก็จะได้มีกำลังใจ

14. ดาวน์โหลดสิ่งที่เพื่อนๆ นำมาฝากไปก็เยอะแล้ว วันข้างหน้า หากเรามีอะไรดีๆ ก็นำมาให้เพื่อนๆ ท่านอื่น ได้ดาวน์โหลดบ้างนะครับ Take & Give ครับ rolleyes.gif

ประกาศ ณ วันที่ 10 ธันวาคม 2551
โดย webmaster

#26 SOPOL

SOPOL

Posted 14 June 2009 - 08:01 PM

รับทราบครับ

#27 ลักยิ้ม^^

ลักยิ้ม^^

Posted 20 June 2009 - 10:01 PM

รับทราบค่ะ ^^

#28 ปุ๊

ปุ๊

Posted 21 June 2009 - 04:06 PM

รับทราบค่ะ และ ยินดีปฏิบัติตามค่ะ

#29 VIOS5968

VIOS5968

Posted 22 June 2009 - 10:42 AM

ครับ
ยินดี เคารพ ในกรอบ

กฎ กติกา มารยาท ของการใช้เว็บบอร์ด

สมาชิกใหม่//

#30 taenee

taenee

Posted 01 July 2009 - 12:43 PM

ค่ะจะปฎิบัติตาม
ขอบคุณน่ะค่ะ
สมาชิกใหม่ค่ะ

#31 FAN_TEA

FAN_TEA

Posted 02 July 2009 - 03:02 PM

ทราบแล้วเปลี่ยนค่ะ คุณเวปมาสเตอร์

"

#32 psirinrapee

psirinrapee

Super Member

Posted 03 July 2009 - 08:46 AM

รับทราบปฏิบัติค่ะ....มาช้ายังดีกว่าไม่มา smiley-signs007.gif

#33 sicha

sicha

Posted 03 July 2009 - 08:52 AM

จะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดค่ะ อิ อิ

#34 GaLatiA

GaLatiA

Posted 11 August 2009 - 08:45 AM

สมาชิกใหม่ รับทราบค่ะ

#35 P. Nao

P. Nao

Posted 11 August 2009 - 09:00 AM

QUOTE(webmaster @ Dec 10 2008, 09:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
กฎระเบียบนี้ จัดทำขึ้นเพื่อดำรงไว้ซึ่งความเป็นระเบียบเรียบร้อยของเว็บบอร์ด เพื่อประโยชน์สูงสุด และความพึงพอใจของสมาชิกผู้ใช้เว็บบอร์ดโดยรวม ดังนี้นขอความร่วมมือให้สมาชิก หรือผู้เข้าชมเว็บบอร์ดทุกท่าน ปฏิบัติตามกฎระเบียบนี้ หากฝ่าฝืนโดยเจตนา ทางเว็บไซด์อาจพิจารณาลบกระทู้ หรือพิจารณาแบน สมาชิก หรือ IP ของผู้ฝ่าฝืนนั้น ทั้งนี้ขึ้นกับดุลพินิจของ webmaster rolleyes.gif

1. การตั้งกระทู้ ควรตั้งกระทู้ให้ตรงกับหัวข้อของห้องที่กำหนดไว้ อย่างน้อยไม่แน่ใจ ก็ขอให้ใกล้เคียง

2. การแนะนำสินค้า, บริการ, แนะนำเว็บไซด์ โดยเฉพาะทุกสิ่งที่เกี่ยวข้องกับการทำธุรกิจ หรือมีธุรกิจแอบแฝง เทคนิคการตลาดทุกชนิด ให้โพสได้เฉพาะห้อง "บริการ สินค้า เกี่ยวกับ ISO" เท่านั้น

3. การตอบกระทู้ห้องอื่น ที่ไม่ใช่ห้องขายของ ห้ามตอบแบบแอบแฝงธุรกิจ ชักชวนให้ใช้สินค้า หรือบริการต่างๆ ของตนเอง หรืออะไรก็ตามที่ปลายทางคือธุรกิจ แต่หากจะแนะนำของคนอื่นๆ ที่ตัวเองไม่มีเอี่ยว ก็พอหยวนๆ dry.gif แต่พยายามอย่าให้ชัดเจนมาก พยายามใช้หลังไมค์ หรือ PM ถ้าอยากให้ข้อมูลลึกกว่านั้นครับ

4. ห้ามสมาชิกใช้ PM ของเว็บบอร์ดนี้ หรือฐานข้อมูลอีเมลต่างๆ ในการส่งข้อมูลทางธุรกิจ ให้กับสมาชิกท่านอื่นๆ โดยไม่ได้เต็มใจที่จะรับ กฎข้อนี้ ยกเว้นแต่เป็นการส่งข่าวสารจากทางเว็บไซด์เท่านั้น

5. ตรงลายเซ็น ห้ามติดแบนเนอร์ หรือเขียนข้อความชักชวนให้ใช้สินค้า บริการ หรือทำลิงค์ไปเว็บอื่น

6. ห้ามชงเอง ตบเอง คงรู้นะ ว่าหมายถึงอะไร เราสามารถเช็ค IP ได้ (และเซฟไว้ด้วย) และการกระทำแบบนี้ พวกเว็บใหญ่ๆ เขาถือว่าน่าเกลียดมั่กๆ

7. ใช้วาจาที่สุภาพที่สุด เท่าที่สุภาพชนจะทำได้ มีลูกเล่นลูกฮา ได้ ไม่ว่ากัน ถือเป็นสีสัน แต่อย่าด่าว่ากันเลย อันนี้จ๋าขอ.. laugh.gif

8. ห้ามโพสซ้ำซาก ถ้าไม่เจตนา หรือโพสแล้วกระทู้ไม่ขึ้น อันนี้หยวนๆ แต่ถ้าเจตนา กลัวไม่เด่นพอ อันนี้ >>> tnp.gif

9. ห้ามโพสสิ่งที่ขัดกับกฎหมาย, ศีลธรรมอันดี, เรื่องเกี่ยวกับการเมือง, ศาสนา หรืออื่นๆ ที่คนมักมีความเห็นขัดแย้งกัน จนในที่สุดก็ทะเลาะกัน ห้ามครับ

10. การอัพโหลดไฟล์ เพื่อแบ่งปันสมาชิก ให้อัพได้เฉพาะในห้อง "ของฝากจากสมาชิก" และต้องมั่นใจว่า เป็นสิ่งที่มีประโยชน์ ไม่มีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องลิขสิทธิ์ และไม่ผิดศีลธรรม จริยธรรมครับ พวกคลิปฉาวต่างๆ น่ะ อย่าแม้แต่จะคิด แต่ถ้าเป็นการโพสและอัพโหลดตามที่มีคนขอมา ตรงนี้ถือว่ายกเว้นครับ ห้องไหนก็ได้

11. ไฟล์ที่อัพโหลด กรุณาทำให้มันเล็กที่สุด เท่าที่จะทำได้ โดยเฉพาะพวกรูปภาพครับ ใครมีความสามารถฝากรูปไว้ที่อื่น และลิงค์ไปหาได้ ก็ดีครับ เพราะเนื้อที่เรามีจำกัดครับ

12. ห้ามว่าร้าย ดิสเครดิตผู้อื่น ให้ได้รับความเสียหาย หากอยากระบายความในใจเกี่ยวกับบุคคลที่สาม ห้ามเอ่ยชื่อเป็นอันขาด ใบ้อักษรย่อก็ไม่ได้ dry.gif

13. หากถาม แล้วได้คำตอบที่ต้องการ หรือไม่ได้ก็แล้วแต่ ควรโพสขอบคุณสมาชิกที่มีน้ำใจเข้ามาตอบให้ ตรงนี้อยากให้เป็นวัฒนธรรมอันดีของบอร์ดนี้ครับ คนตอบก็จะได้มีกำลังใจ

14. ดาวน์โหลดสิ่งที่เพื่อนๆ นำมาฝากไปก็เยอะแล้ว วันข้างหน้า หากเรามีอะไรดีๆ ก็นำมาให้เพื่อนๆ ท่านอื่น ได้ดาวน์โหลดบ้างนะครับ Take & Give ครับ rolleyes.gif

ประกาศ ณ วันที่ 10 ธันวาคม 2551
โดย webmaster

เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ รับทราบแล้ว และยินดีปฏิบัติตามค่ะ

#36 aad

aad

Posted 19 October 2009 - 01:22 PM

รับทราบค่ะ แอ๊ดค่ะ สมาชิกใหม่ค่ะ ขอบคุณที่ให้ความรู้ค่ะ

#37 boorin

boorin

Posted 22 October 2009 - 09:50 AM

smiley-signs007.gif รับทราบค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ทำอะไรไม่ค่อยเป็นเลยฝากช่วยแนะนำด้วยนะคะ

#38 fudy

fudy

Posted 22 October 2009 - 10:07 AM

เข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ยินดีปฎิบัติตามขอรับ
แต่อ่านดูหลายๆหัวข้อที่มีสมาชิกถามมาและมีผู้ตอบให้ความรู้มีมากเหมือนกัน แต่ทำไม
บางครั้งจะมีการขัดคอกันอยู่เรื่อยสำหรับสมาชิกด้วยกันเอง
ถ้าทุกคนปฎิบัติตามกฎกติกามารยาทรับรองว่าเวบนี้มีประโยชน์มากขอรับ

#39 kittykha

kittykha

Posted 21 November 2009 - 06:51 PM

รับทราบและจะปฎิบัติตามค่ะ

#40 นับหนึ่ง

นับหนึ่ง

Posted 25 November 2009 - 01:30 PM

welcome.gif smiley-eatdrink004.gif รับทราบค่ะ smiley-eatdrink003.gif
wave.gif anigif6.gif

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users