Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สมาชิกใหม่ควรอ่านที่สุด

• Please log in to reply
165 replies to this topic

#1 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 19 November 2008 - 03:31 PM

เนื่องด้วย ISO9001:2008 ได้ประกาศใช้แล้ว

ทำให้สมาชิกหลายๆท่าน ทั้งมือใหม่ และ มือเก่า(อิอิ) โพสขอข้อกำหนด กันหลายกระทู้เลย

ดังนั้น ผมอยากจะให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ลองอ่านกระทู้เก่าๆดูก่อนครับ เผื่อมีใครถามไปแล้ว หรือ ตอบไปแล้ว หรือ

มีเอกสารแนบเอกสารแจกอยู่ จะได้ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ใหม่ให้เสียเวลากัน (ส่วนใหญ่อยู่กลางๆกระทู้)

รวมไปถึงเรื่องอื่นๆด้วย ที่จะเห็นถามกันบ่อยๆ เช่น

KPI ตามส่วนงานต่าง ,

JD ตำแหน่งต่างๆ ,

เอกสารของระบบ Procedure หรือ Manual ต่างๆนานา ซึ่งก็มีอยู่ในกระทู้เก่าๆเพียบเลย

ยังไง ก็อยากให้ลองอ่านดูก่อนครับ ถ้าไม่มีจริงๆ แล้วค่อยขอ ผมเชื่้อว่า ชาว ISOTHAI ใจดีอยู่แล้วครับ ........

การตั้งคำถาม ไม่ควรถามกว้างเป็นมหาสมุทร อาจไม่ได้รับคำตอบ เพราะไม่รู้จะตอบยังไง

ตอนนี้ข้อมูลในเวป มีเยอะมาก การหาข้อมูลบางครั้ง อาจทำได้ลำบากท่านต้องลองใช้ เครื่องมือการค้นหาข้อมูล ของเวปบอร์ด จะช่วยท่านได้มากเลย

การขอเอกสารบางครั้ง มีคนถามไปแล้ว มีคน(แจก)แนบเอกสารให้แล้ว แต่อาจจะอยู่กลางๆหรือท้ายๆความคิดเห็นนะครับ ยังไงก็ลองดูกันให้ดีๆๆนะครับ

การถามหรือขอเอกสารต่างๆ ยังไงขอให้เป็นเรื่องๆๆไปนะครับ อย่าขอทีทั้งระบบเลย คงไม่มีใครอยากให้แน่ๆๆ เขาจะหาว่าเราไม่ทำไรเลย จริงไหม

ถ้าตั้งกระทู้ขอแล้ว อย่าลืม บอกชื่อ และ ที่อยู่ที่จะส่งให้ ก็คือ เมลนั้นเอง หลายๆครั้งขอ แต่ไม่ลงเมลไว้ เลยไม่รู้จะส่งไปที่ไหนดี เพราะข้อมูลบางอย่างไม่สามารถจะโพสทิ้งไว้ให้ได้โดยตรงครับ...อันนี้ต้องเข้าใจ...

ยังมีเรื่อง กฏระเบียบการใช้เวปบอร์ด สามารถเข้าไปอ่านได้ที่นี่ครับ

http://www.isothai.c...p?showtopic=680

อีกนิดนะครับ ถ้าเจอข้อมูลที่ต้องการแล้ว อย่าลืม "ขอบคุณ" เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ เป็นกำลังหาข้อมูลดีๆมาให้เรากันต่อไป นะ จ๊ะ...

และสุดท้าย ห้ามโพสข้อความที่เป็นคำถาม ลงในข้อความสั้นนะครับ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#2 DooK

DooK

Posted 19 November 2008 - 03:41 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Nov 19 2008, 03:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เนื่องด้วยช่วงนี้ ISO9001:2008 ประกาศใช้แล้ว ทำให้สมาชิก หลายๆท่าน ทั้งมือใหม่ และ มือเก่า(อิอิ) โพสขอข้อกำหนด กันหลายกระทู้เลย

ดังนั้น ผมอยากจะให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ลองอ่านกระทู้เก่าๆดูก่อนครับ เผื่อมีใครถามไปแล้ว หรือ ตอบไปแล้ว หรือ

กำลังแนบเอกสารแจกอยู่จะได้ไม่ต้อง มาตั้งกระทู้ใหม่ให้เสียเวลากัน ร่วมถึงเรื่องอื่นๆด้วย ที่เห็นถามกันบ่อยๆ

เช่น KPI แผนกต่าง , JD ตำแหน่งต่างๆ , QP , QM ต่างๆนาๆ ซึ่งก็มีอยู่ในกระทู้เก่าๆเพียบเลย

ยังไง ก็อยากให้ลองอ่านดูก่อนครับ ถ้าไม่มีจริงๆ แล้วค่อยขอผมเชื่้อว่า ชาว ISOTHAI ใจดีอยู่แล้วครับ ........

อีกนิดนะครับ ถ้าเจอข้อมูลที่ต้องการแล้ว อย่าลืม "ขอบคุณ" เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ เป็นกำลังหาข้อมูลดีๆมาให้เรากันต่อไป นะ จ๊ะ...

ตรงใจมากเลยครับ

ยังไงก็ลองค้นหากันดูก่อนนะครับ

และนี่เป็นอีกสาเหตุนึงที่ผมเคยตั้งกระทู้ให้ตรงหมวดหมู่ ไม่งั้นก็จะหากันไม่ค่อยเจอเช่นนี้แล
ลายเซ็น

#3 Kreetha

Kreetha

Hornor Member

Posted 19 November 2008 - 04:59 PM

สนับสนุน และเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
Oooo

#4 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 19 November 2008 - 05:31 PM

webmaster ปักหมุดเลย ดีไหมครับ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

#5 มือใหม่

มือใหม่

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 19 November 2008 - 07:10 PM

หุ หุ Version เดิม ยังจำข้อกำหนดไม่ค่อยได้

ตรวจยังไม่ค่อยจะชัวเลย ประกาศใช้ตัวใหม่อีกแย้ว

ปวดหัว ปวดหัว งานก็เยอะ ต้องสรุป ประเมินพนง.ส่งอีก

เหนื่อยจังเลย (เอ!!! นึกได้ ส่งสัย ผิดกระทู้ อิอิ ขอโทษ ขอโทษ)

ลืมตัว ลืมตัว เปลี่ยนกระทู้ล่ะ
"

#6 o-ple

o-ple

Posted 20 November 2008 - 09:45 AM

เข้าใจแล้วจ้า .................. คุณ Toppy
สมาชิกทุกคนสบายดีนะคะ ..... toyou.gif

#7 tatar

tatar

Posted 20 November 2008 - 08:02 PM

สวัสดีค่ะสมาชิกใหม่ค่ะฝากตัวด้วยนะคะ laugh.gif

#8 tatar

tatar

Posted 20 November 2008 - 08:10 PM

โดนย้ายงานจากบุคคลมาเป็น iso center จะต้องเริ่ม start จากไหนดีคะสมาชิกท่านใดมีคำแนะนำขอรบกวนด้วยนะคะ............. toyou.gif

#9 docu

docu

Super Member

Posted 28 November 2008 - 07:31 AM

รับทราบและพร้อมปฏิบัติ ครับผม

#10 teeo

teeo

Premium Member

• Power Members

Posted 28 November 2008 - 09:39 AM

ดีครับ จะได้ไม่เพิ่มกระทู้มากนัก
แต่ว่า น่าจะสรุปหรือรวมอยู่ส่วนใดส่วนหนึ่งก็จะดีนะครับ

#11 TuKKaa1

TuKKaa1

Posted 04 December 2008 - 03:12 PM

ไปอบรมมาแล้ว แล้วจะสแกนเอกสารแนบให้ดูกันนะค่ะพี่น้อง

#12 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 04 December 2008 - 03:23 PM

QUOTE(teeo @ Nov 28 2008, 09:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ดีครับ จะได้ไม่เพิ่มกระทู้มากนัก
แต่ว่า น่าจะสรุปหรือรวมอยู่ส่วนใดส่วนหนึ่งก็จะดีนะครับ

ว่างๆๆจะรวบรวมให้อีกทีนะ

#13 สันติ เสียสละ

สันติ เสียสละ

Super Member

Posted 06 January 2009 - 11:20 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Dec 4 2008, 03:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ว่างๆๆจะรวบรวมให้อีกทีนะ

ผมก็ขออนุญาตแนะนำตัว และฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ พึ่งสมัครเป็นสมาชิก ของทาง Web site
ผมเองก็เป็นอีก 1 คน ที่กำลังเตรียมตัวเพื่อจะทำการ Transit จาก V.2000 เป็น V. 2008 ซึ่งแรกๆ
ก็เกิดวิตกจริตอยู่พอสมควร ว่าจะทำอย่างไรดี แต่หลังจากพอตั้งสติได้ ก็ค้นหาจากแหล่งข้อมูลหลายๆที่
โดยเฉพาะกับทาง ISOTHAI.com ซึ่งผมต้องขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ได้มาแบ่งปันข้อมูล ไฟล์แนบต่างๆ
และขอขอบคุณทาง Web master ด้วยครับ ที่มีทั้งบทความดีๆ ข้อมูลต่างๆ ซึ่งมีประโยชน์มาก
ผมเองก็จะพยายามเข้ามาโพสข้อมูล หรือ เข้ามาพูดคุยเรื่องทั่วๆ ไปบ้าง ตอนนี้ขอกลับไปเตรียมตัว
ทำเอกสารเพื่ออบรมภายในก่อนครับ

#14 kiebaby

kiebaby

Posted 20 January 2009 - 09:02 AM

สวัสดีพี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ ชาว isothai

ชื่อกี้คับ ทำตำแหน่ง DCC และเป็นเลข MR ในระบบ ISO9001 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

kiebaby

#15 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 20 January 2009 - 09:14 AM

QUOTE(kiebaby @ Jan 20 2009, 09:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สวัสดีพี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ ชาว isothai

ชื่อกี้คับ ทำตำแหน่ง DCC และเป็นเลข MR ในระบบ ISO9001 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

kiebaby

ยินดีตอนรับครับไม่มีปัญหา แชร์เต็มที่

#16 suppa

suppa

Posted 15 February 2009 - 03:33 PM

thankyou.gif เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ กำลังหาข้อมูลเพื่ออบรมเจ้าหน้าที่ ได้ข้อมูลเพียบเลย
ขอขอบคุณรวมๆมาในนี้นะคะ thankyou.gif

#17 น้องวิน

น้องวิน

Posted 19 February 2009 - 02:15 PM

ขอบคุณมากนะคะ
สำหรับ ISO 9001 2008
เพราะว่าต้องการพอดีคะ
น้องวิน

#18 Rainygirl

Rainygirl

Posted 10 March 2009 - 11:16 AM

สมาชิกใหม่ มาขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะคะ

ยังไม่ค่อยมีความรู้ด้าน ISO ซักเท่าไหร่ คงต้องมาขอข้อมูลใน Web นี้เยอะ ๆ แน่เลย อิอิ

#19 W.Thicha

W.Thicha

Posted 14 March 2009 - 07:28 PM

น้องใหม่ ISO ยังไม่มีประสบการณ์ ขออนุญาตเก็บข้อมูลและพร้อมปฏิบัติตามกฏกติกา ทุกอย่างค่ะ

#20 Khongkwan

Khongkwan

Supreme Member

• Power Members

Posted 14 March 2009 - 09:23 PM

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
พร้อมปฏิบัติตามค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users