Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

บทความขนาดยาวเรื่องมาตรฐาน ISO/TS 16949 มาแบ่งปันครับ

• This topic is locked This topic is locked
29 replies to this topic

#1 kitroj

kitroj

Premium Member

• Power Members

Posted 20 April 2010 - 03:55 PM

ผมเขียนบทความขนาดยาวนี้ (23 ตอน ประมาณ 200 หน้า) เมื่อหลายปีก่อนลงในวารสาร สมัยยังเป็นผู้ตรวจประเมิน TS จากข้อมูล อบรม และประสบการณ์ในการตรวจ กลับมานั่งอ่าน เห็นว่าข้อมูลยังน่าจะมีประโยชน์อยู่ เลยจะนำมาแบ่งปันให้กับเพื่อนๆ ครับ แต่คงจะทะยอยลงทีละตอนสองตอน เพราะทั้งหมดเกือน 2MB ลงทีเดียวไม่ได้ ยังไงลองติดตาม และให้คำแนะนำด้วยนะครับ จะได้นำไปปรับปรุง และถ้าเพื่อนๆ มีคำแนะนำที่ดีในการเผยแพร่กว่านี้ ก็ยินดีอย่างมากครับ

#2 Bangkokkk

Bangkokkk

Super Member

Posted 20 April 2010 - 04:15 PM

ขอเก็บๆๆ ไปอ่านจ้า
ขอบคุณจ้า

#3 or_ae

or_ae

Super Member

Posted 20 April 2010 - 04:35 PM

ขอบคุณค่ะ smiley-signs001.gif

#4 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 20 April 2010 - 04:53 PM

เก็บด้วย ตามจานอ้อมาติด ๆ อิอิ
ขอบคุณมากนะค่ะ

#5 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

Posted 20 April 2010 - 05:32 PM

ขอบคุณมากๆๆนะครับ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#6 Autoboy

Autoboy

Posted 20 April 2010 - 05:34 PM

QUOTE(K+ROJ @ Apr 20 2010, 03:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเขียนบทความขนาดยาวนี้ (23 ตอน ประมาณ 200 หน้า) เมื่อหลายปีก่อนลงในวารสาร สมัยยังเป็นผู้ตรวจประเมิน TS จากข้อมูล อบรม และประสบการณ์ในการตรวจ กลับมานั่งอ่าน เห็นว่าข้อมูลยังน่าจะมีประโยชน์อยู่ เลยจะนำมาแบ่งปันให้กับเพื่อนๆ ครับ แต่คงจะทะยอยลงทีละตอนสองตอน เพราะทั้งหมดเกือน 2MB ลงทีเดียวไม่ได้ ยังไงลองติดตาม และให้คำแนะนำด้วยนะครับ จะได้นำไปปรับปรุง และถ้าเพื่อนๆ มีคำแนะนำที่ดีในการเผยแพร่กว่านี้ ก็ยินดีอย่างมากครับ

ผมเคยติดตามผลงานการเขียนของคุณกิตติพงศ์ โรจน์จึงประเสริฐ ที่ลงในวารสารมานานแล้วครับอ่านแล้วได้ความรู้เพิ่มเยอะ
แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นบุคลเดียวกันหรือไม่ ขอบคุณนะครับ จะติดตามจนจบเลย

#7 kitroj

kitroj

Posted 20 April 2010 - 09:54 PM

QUOTE(Autoboy @ Apr 20 2010, 05:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเคยติดตามผลงานการเขียนของคุณกิตติพงศ์ โรจน์จึงประเสริฐ ที่ลงในวารสารมานานแล้วครับอ่านแล้วได้ความรู้เพิ่มเยอะ
แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นบุคลเดียวกันหรือไม่ ขอบคุณนะครับ จะติดตามจนจบเลย

คนเดียวกันครับ ผมเปลี่ยนนามสกุล เมื่อ 2 ปีก่อน

#8 Mr.Notchy

Mr.Notchy

Posted 21 April 2010 - 09:04 AM

ขอบคุณครับ

#9 Chaney5200

Chaney5200

Posted 21 April 2010 - 09:36 AM

ขอบคุณมากค่ะ
The gold of an argument should be progress, not victory.

#10 moddum

moddum

Supreme Member

Posted 21 April 2010 - 02:09 PM

ขอบคุณมากๆครับผม smiley-signs001.gif

#11 Autoboy

Autoboy

Posted 21 April 2010 - 05:06 PM

QUOTE(kitroj @ Apr 20 2010, 09:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คนเดียวกันครับ ผมเปลี่ยนนามสกุล เมื่อ 2 ปีก่อน

ดีใจครับได้เจออาจารย์เจ้าของบทความล่ะ เพราะที่ผมมีอ่านอยู่ไม่ครบ ขาดอีกหลายตอนเลย.... laugh.gif

ถ้ามีโอกาสหวังว่าจะได้เจอ รู้กันอาจารย์มากขึ้นนะครับ

งาน M&G 4 ก็ดีนะครับ.......อาจารย์ไปมั้ยครับ.....

#12 kitroj

kitroj

Posted 21 April 2010 - 05:39 PM

QUOTE(Autoboy @ Apr 21 2010, 05:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดีใจครับได้เจออาจารย์เจ้าของบทความล่ะ เพราะที่ผมมีอ่านอยู่ไม่ครบ ขาดอีกหลายตอนเลย.... laugh.gif

ถ้ามีโอกาสหวังว่าจะได้เจอ รู้กันอาจารย์มากขึ้นนะครับ

งาน M&G 4 ก็ดีนะครับ.......อาจารย์ไปมั้ยครับ.....

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ต้องขอโทษอย่างสูง ผมไม่ทราบจริงๆ ว่างาน M&G คืออะไร ถ้าคำถามนี้ ทำให้เพื่อนคนใดไม่สบายใจต้องขอโทษด้วยครับ คือผมไม่ค่อยได้เข้ามาใน web นี้ พึ่งจะเข้ามาบ่อยๆ ไม่นานนี้ครับ เนื่องจากพยายามหาช่องทางในการแบ่งปันข้อมูลที่ผมมี เพื่อเป็นประโยชน์ในวงกว้าง เอ่อ ว่าแต่งานนี้ ถ้าสนใจเข้าร่วม ต้องทำอย่างไรครับ

#13 Autoboy

Autoboy

Posted 22 April 2010 - 08:33 AM

QUOTE(kitroj @ Apr 21 2010, 05:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ต้องขอโทษอย่างสูง ผมไม่ทราบจริงๆ ว่างาน M&G คืออะไร ถ้าคำถามนี้ ทำให้เพื่อนคนใดไม่สบายใจต้องขอโทษด้วยครับ คือผมไม่ค่อยได้เข้ามาใน web นี้ พึ่งจะเข้ามาบ่อยๆ ไม่นานนี้ครับ เนื่องจากพยายามหาช่องทางในการแบ่งปันข้อมูลที่ผมมี เพื่อเป็นประโยชน์ในวงกว้าง เอ่อ ว่าแต่งานนี้ ถ้าสนใจเข้าร่วม ต้องทำอย่างไรครับ

ดูรายละเอียดตามนี้เลยครับอาจารย์ ผมก็ว่าจะไปร่วมกิจกรรมด้วยแต่ยังไม่ได้สมัคร อิอิ
http://www.isothai.c...c...;f=2&t=5141

#14 ja ja~

ja ja~

Posted 23 April 2010 - 08:54 AM

ขอบคุณคะ

#15 Nuch

Nuch

Posted 23 April 2010 - 01:19 PM

ขอบคุณมากค่ะเป็นข้อมูลที่ดีมากเลย พอดีที่บริษัทมีนโนบายจะทำ TS อยู่พอดี

#16 kitroj

kitroj

Posted 23 April 2010 - 01:35 PM

QUOTE(Nuch @ Apr 23 2010, 01:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากค่ะเป็นข้อมูลที่ดีมากเลย พอดีที่บริษัทมีนโนบายจะทำ TS อยู่พอดี

เดี๋ยวจะส่งให้ทั้งเล่มเลยครับ รอสัก 2-3 วันกำลังแก้ไขอยู่ ยังไงส่ง mail มาที่ kitroj@yahoo.com ด้วยนะครับ ผมจะได้ reply พร้อม File กลับไปให้ จะได้ไม่พลาด หรือจะรอเป็นตอนๆ ก็ได้ครับ แล้วแต่สะดวก

#17 Old man

Old man

• Interests:No Action , Talk Only.

Posted 23 April 2010 - 01:56 PM

QUOTE(kitroj @ Apr 23 2010, 01:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวจะส่งให้ทั้งเล่มเลยครับ รอสัก 2-3 วันกำลังแก้ไขอยู่ ยังไงส่ง mail มาที่ kitroj@yahoo.com ด้วยนะครับ ผมจะได้ reply พร้อม File กลับไปให้ จะได้ไม่พลาด หรือจะรอเป็นตอนๆ ก็ได้ครับ แล้วแต่สะดวก

เทคนิคที่จะ
แนบที่ละหลายๆ file ทีเดียว
ในแต่ละ post ก็ได้นะครับ
โดย up load ที่ละ file และ ใช้ตัวช่วย

#18 kitroj

kitroj

Posted 23 April 2010 - 02:21 PM

QUOTE(Old man @ Apr 23 2010, 01:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เทคนิคที่จะ
แนบที่ละหลายๆ file ทีเดียว
ในแต่ละ post ก็ได้นะครับ
โดย up load ที่ละ file และ ใช้ตัวช่วย

ต้องขอโทษด้วยครับ หน้าจอผมบอกว่า ผมสามารถอัพโหลดเพื่อแนบไฟล์ได้ไม่เกิน 500 กิโลไบต์ ครับ ไม่ใช่ 10 MB เลยไม่สามารถส่งได้พร้อมกันหลายๆ ไฟล์ครับ เอาเป็นว่าอีก 2-3 วันผมคงจะแก้ไขเสร็จครบทุกตอน จะส่งให้เป็นเล่มครบทุกตอนเลย ดีไหมครับ ช่วยส่ง email มาที่ kitroj@yahoo.com แล้วกัน จะได้จัดส่งให้ทันทีเมื่อเสร็จครับ

#19 Old man

Old man

• Interests:No Action , Talk Only.

Posted 23 April 2010 - 07:15 PM

ขอบคุณครับ อาจารย์
รบกวน ส่ง email มาที่นี่ครับ

fhasai-26@hotmail.com

#20 ประพนวิทย์

ประพนวิทย์

Posted 04 May 2010 - 09:30 AM

ขอบคุณมากคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users