Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การตรวจสอบตามประกาศกระทรวงสาธารณสุข# 295

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 nonefat

nonefat

Super Member

Posted 14 January 2010 - 04:33 PM

ทางเราเป็นโรงงานผลิตบรรจุภัณฑ์แบบอ่อน ซึ่งลูกค้ามักร้องขอผลตรวจวิเคราะห์ตามกฎหมาย ประกาศกระทรวง 295 ในเรื่อง migration อยากทราบว่า ฟิล์ม Spec เดียวกันแต่มีความหนาต่างกันจะมีผลต่อการ migration ของสารหรือไม่

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 14 January 2010 - 06:56 PM

QUOTE(nonefat @ Jan 14 2010, 04:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทางเราเป็นโรงงานผลิตบรรจุภัณฑ์แบบอ่อน ซึ่งลูกค้ามักร้องขอผลตรวจวิเคราะห์ตามกฎหมาย ประกาศกระทรวง 295 ในเรื่อง migration อยากทราบว่า ฟิล์ม Spec เดียวกันแต่มีความหนาต่างกันจะมีผลต่อการ migration ของสารหรือไม่

ไม่น่าจะมีนะครับ

อย่างที่โรงงานผมใช้ Plastic bag หลาย size หลาย Thickness แต่ผม verify โดยการขอ Migration test จาก Supplier แค่บาง Thickness เท่านั้น
มี Food auditor หลายคน หมุนเวียนมา surveillance audit ก็ยังไม่เคยได้รับประเด็นอะไรเลยครับ

#3 nonefat

nonefat

Super Member

Posted 15 January 2010 - 08:13 AM

QUOTE(Food Safety @ Jan 14 2010, 06:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่น่าจะมีนะครับ

อย่างที่โรงงานผมใช้ Plastic bag หลาย size หลาย Thickness แต่ผม verify โดยการขอ Migration test จาก Supplier แค่บาง Thickness เท่านั้น
มี Food auditor หลายคน หมุนเวียนมา surveillance audit ก็ยังไม่เคยได้รับประเด็นอะไรเลยครับ

ขอบคุณคุณ Food Safety ค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users