Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การสุ่มตัวอย่าง

• This topic is locked This topic is locked
10 replies to this topic

#1 aumi

aumi

Supreme Member

• Power Members

Posted 15 October 2008 - 09:41 AM

สอบถามหน่อยค่ะ
ถ้าเรารับวัตถุดิบเกี่ยวกับแป้งสาลีหนักกระสอบละ 25 กก. ตอนรับเข้าต้องมีการสุ่มตรวจวัดความชื้นและสิ่งปนเปื้อน
การวัดความชื้นใช้ การสุ่มแค่ 1 ตัวอย่าง (5 กรัม) ไม่แน่ใจว่าถ้าจะดูสิ่งปนเปื้อนจะต้องใช้การสุ่มกี่กระสอบจึงจะมั่นใจได้ (ตอนนี้ที่บริษัท ใช้การสุ่ม 10 %c แต่บางครัง รับเข้า 500 กระสอบต้องทำการสุ่ม ถึง 50 กระสอบ ถ้าพบมอดเพียงแค่ตัวเดียวก็จะทำการ คืนสินค้าค่ะ ) blink.gif

#2 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 15 October 2008 - 09:51 AM

ผมว่าน่าจะลองศึกษาข้อมูลการสุ่มตัวอย่างจาก STD 105E ดูนะครับ น่าจะพอนำมาปรับใช้หรือไขข้อข้องใจของคุณได้นะครับ
ผมพอมีตัวอย่างเอกสารวิธีการคิด น่าจะพอมีประโยชน์สำหรับคุณถ้าสนใจ แจ้ง Email ไว้ครับ
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#3 aumi

aumi

Posted 15 October 2008 - 09:54 AM

ขอบคุณนะค่ะ Email ค่ะ aumtappean@yahoo.com

#4 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Posted 15 October 2008 - 10:07 AM

จัดส่งให้แล้วครับ
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#5 aumi

aumi

Posted 15 October 2008 - 10:32 AM

ขอบคุณค่ะ จะพยายามศึกษาดูค่ะ จากที่ดูคร่าวๆ แล้วน่าจะยากเหมือนกันไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรเลย

#6 Bank

Bank

Posted 22 October 2008 - 03:20 PM

รบกวนช่วยส่งข้อมูลหรือไฟล์ MIL-STD 105E ให้ด้วยนะคับ

E.mail ....t.patsu@hotmail.com

ขอบคุณครับ

#7 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

Posted 22 October 2008 - 05:43 PM

http://www.isothai.c...p?showtopic=200

อันนี้ใช่ไหม

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#8 TJ-43

TJ-43

Posted 25 November 2008 - 03:57 PM

ผมรบกวนขอเอกสารและวิธีการคิดบ้างได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
TJ-Jump@hotmail.com

#9 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Posted 26 November 2008 - 01:25 PM

รบกวนด้วยคนนะค่ะ

E-mail wimala@wara.com

ขอบคุณมาำกค่ะ

#10 TJ-43

TJ-43

Posted 26 November 2008 - 02:01 PM

ผมมีข้อสงสัยครับว่า เราจะเลือกใช้วิธีการสุ่มตรวจแบบใด หรือ ตารางการสุ่มตอนมาตรฐานใหนดีที่จะเหมาะกับการผลิตสินค้า พูดง่าย ๆ คือ ผมอยากทราบหลักการการเลือกใช้ครับ เผื่อเป็นแนวทางในการคิดประยุกต์ต่อไป ท่านผู้รู้ท่านใดทราบช่วยตอบ หรือแนะนำผมที จะเป็นหนังสือ หรือ web ใด ที่ผมพอค้นหาได้บ้าง ที่เป็นภาษาไทยยิ่งดี เพราะผมไม่ถนัดกับภาษาต่างชาติเอาเสียเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าจริง ๆ ครับสำหรับคำตอบ

#11 thinnawut.da

thinnawut.da

Posted 06 May 2009 - 08:05 PM

รบกวนขอด้วยคนครับ

dung4_3@hotmail.com

ขอบคุณมากครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users