Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

กระทู้บ่น !!

• Please log in to reply
513 replies to this topic

#41 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 05 November 2008 - 10:17 AM

บ่นมั้ง

ตอนนี้ โครงการ OHSAS18001 ของผมปิดโครงการไปแล้ว เซงชิบ อุตส่าห์ทำมาตั้งนาน บอกว่าจะเอามาตรฐานของ บริษัมแม่มาใช้แทน เซงจริงๆๆๆๆๆๆๆ เลยวุ้ย

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#42 มือใหม่

มือใหม่

Hornor Member

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 12 November 2008 - 03:28 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Nov 5 2008, 10:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>
บ่นมั้ง

ตอนนี้ โครงการ OHSAS18001 ของผมปิดโครงการไปแล้ว เซงชิบ อุตส่าห์ทำมาตั้งนาน บอกว่าจะเอามาตรฐานของ บริษัมแม่มาใช้แทน เซงจริงๆๆๆๆๆๆๆ เลยวุ้ย

เอาน่ะ พี่ท้อป จะได้ไม่ต้องเหนี่ยมากไง ที่ผ่านมาถือว่าได้ความรู้เพิ่มขึ้นนะ

แต่ว่าปีนี้ดิ ไม่รู้จะมีโบนัสอะป่าว เซ็ง!!!! U_U dry.gif
"

#43 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 13 November 2008 - 04:32 PM

ถ้าตกงานจะไปทำไรกินดีนะเนีย................

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

#44 DooK

DooK

Posted 13 November 2008 - 04:48 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Nov 13 2008, 04:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าตกงานจะไปทำไรกินดีนะเนีย................

อืมมมม....

รับจ้างเผาโรงงานดีมั้ยครับ อิอิ
ลายเซ็น

#45 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 13 November 2008 - 05:06 PM

QUOTE(DooK @ Nov 13 2008, 04:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อืมมมม....

รับจ้างเผาโรงงานดีมั้ยครับ อิอิ

ความคิดดีพี่ ไม่อดตาย กินข้าวใน ฮ่องกง 5555

#46 มือใหม่

มือใหม่

Posted 19 November 2008 - 07:24 PM

สวัดดีสมาชิกร่วมกระทู้ทุกท่าน รู้สึกว่าไม่ได้เข้ามานานแล้ว

แต่ยังงัยวันนี้ขอนิดาเถอะนะ โค-ตะ-ระ- เหนื่อยเลยอ่ะ เหนื่อยมั๊ก มั๊ก

เร่งทำประเมินพนักงานมา 3 วันแล้วยังไม่เสร็จเลยอ่ะ เหนื้อย เหนื่อย

แล้วยังต้องทำข้อมูลเตรียม Present 5 ส อีก (สรุปทั้งปีอ่ะ)

ยังมีสรุปกิจกรรม QCC อีก (ทำคนเดียวซะด้วยอ่ะ)

ยังมี KPI อีก ไรนักหนา ไม่รู้ กิจกรรมเยอะมาก SGA อีก กุ้มใจ

แต่ถ้ามองในทางที่ดีก็คือ ยังดีที่เรายังมีงานให้ทำ 555 สบายใจดีมั๊ยเนี้ย

แต่ก็เหนื่อยมั๊ก มั๊ก เหนื่อยยยยยยยยย!!!!!!!!!!! (U_U)
"

#47 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 19 November 2008 - 10:43 PM

QUOTE(มือใหม่ @ Nov 19 2008, 07:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สวัดดีสมาชิกร่วมกระทู้ทุกท่าน รู้สึกว่าไม่ได้เข้ามานานแล้ว

แต่ยังงัยวันนี้ขอนิดาเถอะนะ โค-ตะ-ระ- เหนื่อยเลยอ่ะ เหนื่อยมั๊ก มั๊ก

เร่งทำประเมินพนักงานมา 3 วันแล้วยังไม่เสร็จเลยอ่ะ เหนื้อย เหนื่อย

แล้วยังต้องทำข้อมูลเตรียม Present 5 ส อีก (สรุปทั้งปีอ่ะ)

ยังมีสรุปกิจกรรม QCC อีก (ทำคนเดียวซะด้วยอ่ะ)

ยังมี KPI อีก ไรนักหนา ไม่รู้ กิจกรรมเยอะมาก SGA อีก กุ้มใจ

แต่ถ้ามองในทางที่ดีก็คือ ยังดีที่เรายังมีงานให้ทำ 555 สบายใจดีมั๊ยเนี้ย

แต่ก็เหนื่อยมั๊ก มั๊ก เหนื่อยยยยยยยยย!!!!!!!!!!! (U_U)

ชีวิตก็แบบนี้หละ ตอนว่างก็ว่างซะ ไม่ใช่เหรอ อิอิ
เป็นกำลังใจต่อไปนะ

#48 มือใหม่

มือใหม่

Posted 22 November 2008 - 10:59 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Nov 19 2008, 10:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ชีวิตก็แบบนี้หละ ตอนว่างก็ว่างซะ ไม่ใช่เหรอ อิอิ
เป็นกำลังใจต่อไปนะ

ถูกต้องนะคร้าบ (5555) ตอนว่าก็ว่างซะจนไม่มีไรทำ อ่ะนะคนเรา เช่นตอนนี้

เริ่มว่างอีกแล้ว และสัปดาห์หน้าปิดไลน์ทั้งสัปดาห์ด้วย (เค้าหน้าจะให้เราหยุด อิอิ)

ให้คนอื่นปีใหม่เค้าหยุดกัน 5 - 9 วัน นิดาก็เลยตาร้อนเลย เพราะบริษัทนิดาน่ะ

เค้าหยุดแค่วัน ที่ 31 กะ 1 แค่ 2 วันเอง และวันหยุดบริษัทน่ะ ตามกฎหมายกำหนด

13 วัน ไม่ขาดไม่เกิน (ถ้าหยุดเกิน 13 สงสัยกลัวผิดกฎหมายแรงงานแง๋เลย)

ทำงานก็ จันทร์ - เสาร์ หยุดอาทิตย์วันเดียว ทำงานบ้านยังไม่เสร็จเลย หมดวันแล้ว

วันจันทร์ก็ต้องทำงานอีก ปีใหม่อยากไปเที่ยว ไกล ๆ เหมือนคนอื่นบ้างก็ไม่ได้

ไปได้แค่ 2 วัน 1 คืน แล้ววันต่อมาต้องกลับมาทำงานอีก (เศร้าจัง.....)
"

#49 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Posted 27 November 2008 - 09:32 PM

มีเรื่องมาขอระบายอีกแล้วค่ะ....

เรื่องมีอยู่ว่าชิ้นงานมันไม่ได้คุณภาพ....และไม่เหมือนตัวอย่างที่ลูกค้าอนุมัติไว้
ตั้งแต่เช้า...แต่ท่าน...
ก็ไม่แก้ไขงาน....ฝ่ายคุณภาพก็แจ้งไปแล้ว ท่านก็เล่นตัวชะมัด...ประมาณ 8.30 ก็ยังไม่กระตื้อรื้อรนทำอีก...
ก็เลยบอกว่าบอกว่างานมันใช้ไม่ได้...ท่านผ่านมาดู แล้วท่านก็ไป....ผู้ใต้บังคับบัญชาก็ม่ะรู้จะทำเช่นไร...
บอกว่าเพ่ ๆ เค้าไม่แก้ไข....ไม่แก้ไขก็ไม่ต้องเข้าไปดูงาน Reject งานทั้งหมด...งานที่เปิดมาก็ให้ทางผลิต
เค้าเคลียร์กันเอาเอง....ท่านก็ยังไม่แก้ไขอีก....จนมีคนบอกว่าจะโทรไปแจ้งเถ้าแก่นี
่แระ...จึงไปปรับ

สาเหตุที่เค้าไม่ปรับเพราะว่าเมื่อวานมีช่างกะกลางคืนปรับไว้...บอกว่าเพราะน้ำหนักเ
กินมาตรฐานที่ลูกค้ากำหนด
เราก็เลยเอาชิ้นงานตัวอย่างส่งให้ดูว่างานมันแตกร้าวขนาดนี้ยังจะเอาอีกหรือ ไม่ถึง 10 นาทีงานออกมาจะ 20 ชิ้น
แล้วจะให้ทำงัย...เพราะถ้างานมันได้ก็ม่ะคิดว่าจะให้ปรับอยู่แล้ว...เพราะบอกไปคุณก็
ปรับยากเย็นเหลือเกิน...
อยากกระโดดชกหน้าช่างเสียเหลือเกิน...ต้องเดินหนี...เป็นผู้ชาย...แต่นิสัยยิ่งกว่าผ
ู้หญิงเสียอีก....
จนเจ้านายมาบอกว่าเกิดอะไรขึ้น....ก็เอาหลักฐานงานที่เสียทั้งหมดทั้งกะกลางคืน และกะกลางวันให้ดูว่ามีปัญหา
อะไรบ้าง...สรุปสุดท้ายส่งโมลด์กลับคืนลูกค้า....และมีปัญหายังม่ะจบแค่นั้น ...มีงานอีก 1 Part ที่มันไม่ได้คุณภาพ
บอกว่าน้ำหนักม่ะได้ตามมาตรฐานที่ลูกค้าเค้ากำหนด...ทำให้ชิ้นงานเสียรูปทรง...ท่านก
็ม่ะได้ดูงานเอาเสียเลยม่ะรู้
มีลูกกะตาเอาไว้ทำไม....ขึ้นมาบอกทางวางแผนว่าฝ่ายคุณภาพเรื่องมาก...งานปรับน้ำหนัก
น้อยก็เป็นผลกำไรของบริษัท
เลยถามว่าถ้าจะเอาผลกำไรแล้วคุณภาพไม่ได้ ลูกค้าไม่เอาทำงานมีแต่ปัญหา....แล้วจะมีงานทำไหม...ลองเอา
สายตาที่มีคนละสี่ตานะ...เพ่งพินิจพิจารณากันหน่อยว่าได้หรือไม่ได้...ก่อนที่จะพูดค
ำนั้นกันออกมา.....
น้ำหนักน้อย....ท่านช่าง...บอกว่าใช้ได้...ฝ่ายคุณภาพยังม่ะได้ดูงานเลยอ่ะ...พอไปดู
งานหน้าเครื่องงานเสียรูปทรงประมาณ 300 กว่าตัว (เปิดเครื่องม่ะเคยแจ้งเลยฝ่ายผลิต) ต้องเดินไปพบไปเห็นเองถึงรู้ว่าอ้อ....นี้เค้าเปิดงานเครื่องนี้ด้วยหรอ...
งานที่เสียสรุปก็ต้องไปเคลียร์ลูกค้าขอร้องให้ยอมรับ...เพราะถ้าบดทิ้งก็เสียดายงานอ
อกมาแล้ว ไหนจะค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าแรง
อีก ให้เซ็นต์ตัวอย่างงานว่าโอเคให้เดินเครื่องก็ไม่เซ็นต์ พอลูกค้าโอเคให้ สุดท้ายท่านพูดว่าวางแผนว่า...เป็นงัยล่ะ
ผมบอกแล้วว่างานที่พวก QC ไม่เอาเนี้ย...สุดท้ายก็ส่งได้...อืม....คิดอะไรกันเนี้ย...สุดยอดจริงๆๆ
ถ้าขืนเป็นแบบนี้ต่อไปเรื่อย ๆ สงกะสัยได้ตะบะแตกสักวัน...อดไม่ได้แน่ๆๆๆๆๆ อยู่ ๆ ไปมีแต่เสียสุขภาพจิตจริง ๆ เลย

เฮ้ออออออออออ..................พอสบายใจบ้างแล้ว.....แต่ม่ะรู้ว่าพรุ่งนี้จะพบจะเจ
อปัญหาอะไรอีก....
ดูท่าทางท่าน....เค้าจะเข้าใจอะไรไม่ค่อยได้อยู่ด้วยซิ...กรรมเลยตกมาอยู่กับเรา...แ
ย่จัง

#50 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 28 November 2008 - 08:11 AM

QUOTE(คนตัวเล็ก @ Nov 27 2008, 09:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีเรื่องมาขอระบายอีกแล้วค่ะ....

เรื่องมีอยู่ว่าชิ้นงานมันไม่ได้คุณภาพ....และไม่เหมือนตัวอย่างที่ลูกค้าอนุมัติไว้
ตั้งแต่เช้า...แต่ท่าน...
ก็ไม่แก้ไขงาน....ฝ่ายคุณภาพก็แจ้งไปแล้ว ท่านก็เล่นตัวชะมัด...ประมาณ 8.30 ก็ยังไม่กระตื้อรื้อรนทำอีก...
ก็เลยบอกว่าบอกว่างานมันใช้ไม่ได้...ท่านผ่านมาดู แล้วท่านก็ไป....ผู้ใต้บังคับบัญชาก็ม่ะรู้จะทำเช่นไร...
บอกว่าเพ่ ๆ เค้าไม่แก้ไข....ไม่แก้ไขก็ไม่ต้องเข้าไปดูงาน Reject งานทั้งหมด...งานที่เปิดมาก็ให้ทางผลิต
เค้าเคลียร์กันเอาเอง....ท่านก็ยังไม่แก้ไขอีก....จนมีคนบอกว่าจะโทรไปแจ้งเถ้าแก่นี
่แระ...จึงไปปรับ

สาเหตุที่เค้าไม่ปรับเพราะว่าเมื่อวานมีช่างกะกลางคืนปรับไว้...บอกว่าเพราะน้ำหนักเ
กินมาตรฐานที่ลูกค้ากำหนด
เราก็เลยเอาชิ้นงานตัวอย่างส่งให้ดูว่างานมันแตกร้าวขนาดนี้ยังจะเอาอีกหรือ ไม่ถึง 10 นาทีงานออกมาจะ 20 ชิ้น
แล้วจะให้ทำงัย...เพราะถ้างานมันได้ก็ม่ะคิดว่าจะให้ปรับอยู่แล้ว...เพราะบอกไปคุณก็
ปรับยากเย็นเหลือเกิน...
อยากกระโดดชกหน้าช่างเสียเหลือเกิน...ต้องเดินหนี...เป็นผู้ชาย...แต่นิสัยยิ่งกว่าผ
ู้หญิงเสียอีก....
จนเจ้านายมาบอกว่าเกิดอะไรขึ้น....ก็เอาหลักฐานงานที่เสียทั้งหมดทั้งกะกลางคืน และกะกลางวันให้ดูว่ามีปัญหา
อะไรบ้าง...สรุปสุดท้ายส่งโมลด์กลับคืนลูกค้า....และมีปัญหายังม่ะจบแค่นั้น ...มีงานอีก 1 Part ที่มันไม่ได้คุณภาพ
บอกว่าน้ำหนักม่ะได้ตามมาตรฐานที่ลูกค้าเค้ากำหนด...ทำให้ชิ้นงานเสียรูปทรง...ท่านก
็ม่ะได้ดูงานเอาเสียเลยม่ะรู้
มีลูกกะตาเอาไว้ทำไม....ขึ้นมาบอกทางวางแผนว่าฝ่ายคุณภาพเรื่องมาก...งานปรับน้ำหนัก
น้อยก็เป็นผลกำไรของบริษัท
เลยถามว่าถ้าจะเอาผลกำไรแล้วคุณภาพไม่ได้ ลูกค้าไม่เอาทำงานมีแต่ปัญหา....แล้วจะมีงานทำไหม...ลองเอา
สายตาที่มีคนละสี่ตานะ...เพ่งพินิจพิจารณากันหน่อยว่าได้หรือไม่ได้...ก่อนที่จะพูดค
ำนั้นกันออกมา.....
น้ำหนักน้อย....ท่านช่าง...บอกว่าใช้ได้...ฝ่ายคุณภาพยังม่ะได้ดูงานเลยอ่ะ...พอไปดู
งานหน้าเครื่องงานเสียรูปทรงประมาณ 300 กว่าตัว (เปิดเครื่องม่ะเคยแจ้งเลยฝ่ายผลิต) ต้องเดินไปพบไปเห็นเองถึงรู้ว่าอ้อ....นี้เค้าเปิดงานเครื่องนี้ด้วยหรอ...
งานที่เสียสรุปก็ต้องไปเคลียร์ลูกค้าขอร้องให้ยอมรับ...เพราะถ้าบดทิ้งก็เสียดายงานอ
อกมาแล้ว ไหนจะค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าแรง
อีก ให้เซ็นต์ตัวอย่างงานว่าโอเคให้เดินเครื่องก็ไม่เซ็นต์ พอลูกค้าโอเคให้ สุดท้ายท่านพูดว่าวางแผนว่า...เป็นงัยล่ะ
ผมบอกแล้วว่างานที่พวก QC ไม่เอาเนี้ย...สุดท้ายก็ส่งได้...อืม....คิดอะไรกันเนี้ย...สุดยอดจริงๆๆ
ถ้าขืนเป็นแบบนี้ต่อไปเรื่อย ๆ สงกะสัยได้ตะบะแตกสักวัน...อดไม่ได้แน่ๆๆๆๆๆ อยู่ ๆ ไปมีแต่เสียสุขภาพจิตจริง ๆ เลย

เฮ้ออออออออออ..................พอสบายใจบ้างแล้ว.....แต่ม่ะรู้ว่าพรุ่งนี้จะพบจะเจ
อปัญหาอะไรอีก....
ดูท่าทางท่าน....เค้าจะเข้าใจอะไรไม่ค่อยได้อยู่ด้วยซิ...กรรมเลยตกมาอยู่กับเรา...แ
ย่จัง

ป้าเล็กใจเย็นๆๆๆๆนะ เดียวความดันขึ้น อิอิล้อเล่นนาอย่าไปคิดมาก

#51 chutter1026 @chonburi city

chutter1026 @chonburi city

Supreme Member

• Power Members

Posted 28 November 2008 - 08:35 AM

ตอนนี้ประเทศไทยเกิดไรขึ้น
โรงงานที่ทำอยู่จากเมื่อก่อน ทำงาน จันทร์-เสาร์ พนักงานบางคนได้ทำโอทีในวันอาทิตย์ แต่ ณ.ปัจจุบัน เริ่มใช้มาตรการอะไรก็ไม่รู้
กดดันพนักงาน ไม่ให้ทำโอที วันเสาร์หยุดอีก
เจริญละครับ ประเทศไทย มั่วแต่อะไรกันก็ไม่รู้ มองถึงความเป็นจริง พนักงานรายวันทำงานตามค่าเเรงขั้นต่ำ ก็แทบจะไม่พอใช้อยู่แล้ว เราเราท่านท่าน อาจจะยังไม่มีผลกระทบเท่าไหร่เรื่องการเงิน เพราะว่ายังพอเลี้ยงชีพ (เว้นแต่อาจารย์ท่านใดที่มีกิ๊กเยอะ)
ได้บ้าง ปัจจุบันไม่ต้องถามถึงเงินเก็บหรอกครับ ถามว่าจะกินอะไรวันนี้ดีกว่า สุดท้ายนะตรับ ทนทนกันไปอะไรที่มันให้เราเกิดความ
เครียดก็อย่าไปรับมันมาคิด และต้องวางแผนเรื่องเงินให้ดี ไม่รู้อะไรจะเกิดขึ้นอีก

จริงไหมครับพี่ท๊อป

"Focut to Basic"
By chutter1026
chat1026@gmail.com

#52 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Posted 28 November 2008 - 08:43 AM

เมื่อไหร่เขาเหล่านั้นจะหยุดกันซะที
จะแย่กันหมดแล้ว
ปีหน้าใครเป็นปลาเล็กที่ว่ายอยู่ในRed Ocean เตรียมตัวให้ดีเหอะ
ขอบ่นหน่อยนะ ถึงมันจะไม่ใช่เรื่องงานโดยตรง
แต่มันเป็นเรื่องความเป็นอยู่ของงานเลยนะผมว่า
ระบบคุณภาพคงใช้กับความว่างเปล่าไม่ได้คุณว่า จริงไหม
INPUT คือศูนย์ แล้ว Output มันจะเท่าไหร่กันหนอ

Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#53 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 28 November 2008 - 09:04 AM

QUOTE(banbung @ Nov 28 2008, 08:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้ประเทศไทยเกิดไรขึ้น
โรงงานที่ทำอยู่จากเมื่อก่อน ทำงาน จันทร์-เสาร์ พนักงานบางคนได้ทำโอทีในวันอาทิตย์ แต่ ณ.ปัจจุบัน เริ่มใช้มาตรการอะไรก็ไม่รู้
กดดันพนักงาน ไม่ให้ทำโอที วันเสาร์หยุดอีก
เจริญละครับ ประเทศไทย มั่วแต่อะไรกันก็ไม่รู้ มองถึงความเป็นจริง พนักงานรายวันทำงานตามค่าเเรงขั้นต่ำ ก็แทบจะไม่พอใช้อยู่แล้ว เราเราท่านท่าน อาจจะยังไม่มีผลกระทบเท่าไหร่เรื่องการเงิน เพราะว่ายังพอเลี้ยงชีพ (เว้นแต่อาจารย์ท่านใดที่มีกิ๊กเยอะ)
ได้บ้าง ปัจจุบันไม่ต้องถามถึงเงินเก็บหรอกครับ ถามว่าจะกินอะไรวันนี้ดีกว่า สุดท้ายนะตรับ ทนทนกันไปอะไรที่มันให้เราเกิดความ
เครียดก็อย่าไปรับมันมาคิด และต้องวางแผนเรื่องเงินให้ดี ไม่รู้อะไรจะเกิดขึ้นอีก

จริงไหมครับพี่ท๊อป

ผมก็โดนแล้วครับตอนนี้ Oder ลดลงไป 30 % ละ โอทีไม่มี แย่ๆแน่ๆๆ พนักงาน รายวันก้นร้อนกันแล้วอ่ะ กุ้มจริงๆๆๆ บ้านก็ผ่อน รถก็ผ่อน กำ.......ต้องหากิ๊กไว้บ้างแล้ว อิอิ..............

#54 numaw

numaw

Super Member

• Power Members

Posted 28 November 2008 - 11:33 AM

คนอื่นปีใหม่เค้าหยุดกัน 5 - 9 วัน นิดาก็เลยตาร้อนเลย เพราะบริษัทนิดาน่ะ

เค้าหยุดแค่วัน ที่ 31 กะ 1 แค่ 2 วันเอง และวันหยุดบริษัทน่ะ ตามกฎหมายกำหนด

13 วัน ไม่ขาดไม่เกิน (ถ้าหยุดเกิน 13 สงสัยกลัวผิดกฎหมายแรงงานแง๋เลย)

ทำงานก็ จันทร์ - เสาร์ หยุดอาทิตย์วันเดียว ทำงานบ้านยังไม่เสร็จเลย หมดวันแล้ว

วันจันทร์ก็ต้องทำงานอีก ปีใหม่อยากไปเที่ยว ไกล ๆ เหมือนคนอื่นบ้างก็ไม่ได้

ไปได้แค่ 2 วัน 1 คืน แล้ววันต่อมาต้องกลับมาทำงานอีก (เศร้าจัง.....)

ของแมวก็เหมือนคุณนิดาเลย... ปีใหม่หยุดให้แค่ 2 วัน จะไปทำอะรกิน....

#55 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Posted 28 November 2008 - 11:47 AM

อย่าเศร้าไปเลยคุณแมวและคุณนิดา
ผมก็หยุดแค่สองวันเหมือนคุณทั้งสองเลย
เห็นไหมไม่ได้มีแค่คุณสองคน
ยังมีผมทางนี้อีกทั้งคน 555

Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#56 มือใหม่

มือใหม่

Posted 28 November 2008 - 04:01 PM

QUOTE(อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม) @ Nov 28 2008, 11:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่าเศร้าไปเลยคุณแมวและคุณนิดา
ผมก็หยุดแค่สองวันเหมือนคุณทั้งสองเลย
เห็นไหมไม่ได้มีแค่คุณสองคน
ยังมีผมทางนี้อีกทั้งคน 555

มีเพื่อนแล้วเรา นึกว่ามีแค่คนเีดียวอ่ะ อิอิ happy.gif

เรื่องมีอยู่ว่าบริษัทข้าง ๆ ที่นิดาทำงานอยู่ เค้าเป็นสามีของเจ้าของบริษัทที่นิดาทำงานอยู่

แล้วบริษัทข้าง ๆ เค้าบอกว่าปีหน้า (ที่ำกำลังจะถึง) ไม่มีปรับเงินเดือน ไม่มีโบนัส หยุดเสาร์อาทิตย์

แต่ดีอย่างนึงคือไม่ลดเงินเดือน แล้วบริษัทสามีเค้าทำอย่างนี้ แล้วบริษัทภรรยา อย่างเราจะเป็นงัยล่ะ

เงินเดือนไม่ได้ปรับ โบนัสก็ไม่ได้รับ บ้านก็ยังผ่อนไม่หมด น้องยังเรียนไม่จบ พ่อแม่ก็แก่เฒ่า แย่ แน่ ๆๆ

ส่งสัยต้องเก็บตังค์ไว้ซื้อวัว & ควาย แล้วกลับไปเลี้ยงที่บ้อนนอกแล้วเรา แย่นะ U_U unsure.gif

"

#57 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Posted 29 November 2008 - 03:07 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Nov 28 2008, 08:11 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ป้าเล็กใจเย็นๆๆๆๆนะ เดียวความดันขึ้น อิอิล้อเล่นนาอย่าไปคิดมาก

แหม....บอกว่าอายุมากกว่านิดหน่อยเองนะ
เรียกป้าเลยนะ.....
ม่ะแก่บ้างก็ให้รู้กันไป....

#58 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 29 November 2008 - 09:21 PM

QUOTE(คนตัวเล็ก @ Nov 29 2008, 03:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แหม....บอกว่าอายุมากกว่านิดหน่อยเองนะ
เรียกป้าเลยนะ.....
ม่ะแก่บ้างก็ให้รู้กันไป....

อยู่เป็นร่มโพร่มไซรต่อไปนะ อิอิ

#59 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 01 December 2008 - 04:56 PM

ขอบ่นหน่อยค่ะ...

อุตส่าห์ลาพักร้อนได้แล้ว มีPlan จะไปเที่ยว(ช็อปปิ้ง)ที่ฮ่องกง กับพี่สาว อาทิตย์นี้

อดเลยค่ะ...สนามบินปิด!!

โธ่...คงต้องช็อปปิ้ง สวนจตุจักร แทนซะละมั้ง

#60 MR@QAM

MR@QAM

Posted 01 December 2008 - 05:03 PM

โคตรเครียด...ทำมันอยู่คนเดียว..เครียดๆๆๆๆ...ไม่รู้จะบ้าระบบไปถึง..... แค่นี้ยังไม่พออีก
ทำทั้ง ISO 9001:2008, ISO 14001:2004, TIS 18001:1999,OHSAS 18001:2007,Q-MARK
แล้วนี่เจ้านายจะเอา มรท. อีก โยนให้บุคคลก็ไม่เอาทั้งๆที่เป็นงานของบุคคล...ใกล้สิ้นปีพวกก็มาบอกว่าโบนัสลดลงอีก
อารัยมันจะเครียดกว่านี้อีก....

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users