Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนขอตัวอย่างหนังสือแต่งตั้ง QMR หน่อยค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
20 replies to this topic

#1 popspu

popspu

Posted 28 August 2009 - 11:21 AM

รบกวนขอตัวอย่างหนังสือแต่งตั้ง QMR หน่อยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

#2 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 28 August 2009 - 11:40 AM

QUOTE(popspu @ Aug 28 2009, 11:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รบกวนขอตัวอย่างหนังสือแต่งตั้ง QMR หน่อยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ลองเข้าไปดูที่นี่นะค่ะ

http://www.isothai.c...p?showtopic=214

มีเพื่อน ๆ ที่ใจดีเค้าเคยฝากไว้ อาจจะพอได้แนวทางไปประยุกต์ต่อนะค่ะ

#3 popspu

popspu

Posted 28 August 2009 - 11:47 AM

คือลองเข้าไปแล้วแต่โหลดไม่ได้อ่ะค่ะ

#4 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

Posted 28 August 2009 - 11:56 AM

QUOTE(catdyeye_1234 @ Aug 28 2009, 11:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองเข้าไปดูที่นี่นะค่ะ

http://www.isothai.c...p?showtopic=214

มีเพื่อน ๆ ที่ใจดีเค้าเคยฝากไว้ อาจจะพอได้แนวทางไปประยุกต์ต่อนะค่ะ

ขอเสริมจากน้องสาวอีกแรงครับ
-----------------------------------
จัดไป อย่าให้เสีย ลาวโดดไปเลยครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#5 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Posted 28 August 2009 - 11:58 AM

QUOTE(popspu @ Aug 28 2009, 11:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คือลองเข้าไปแล้วแต่โหลดไม่ได้อ่ะค่ะ

น่า จะเป็นเพราะว่า คุณpopspu พึ่งสมัครสมาชิก นะครับ
สถานะ ของคุณ กำลังอยู่ในช่วงการ Valadating ลอง ให้เป็น คำว่า members ก่อนนะครับ แล้วลองโหลด ตามlink นั้น ดูใหม่ ครับ

กลุ่ม Validating
โพสต์ 2
เป็นสมาชิกเมื่อ วันนี้, 10:29 AM
หมายเลขสมาชิก 7,088
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#6 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 28 August 2009 - 12:05 PM

โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง

ประกาศ แต่งตั้ง ตัวแทนฝ่ายบริหารระบบการจัดการคุณภาพ......

เพื่อส่งเสริม และสนับสนุนให้ิ ระบบการจัดการคุณภาพ ได้รับการจัดทำ นำไปปฏิบัติ รักษาไว้ และปรับปรุงอย่างต่อเนื่องสอดคล้องกับผลประกอบการธุรกิจ และข้อกำหนดระบบการจัดคุณภาพ

บริษัท จอมโจรจอมใจ มหาชน จำกัด จึงขอแต่งตั้ง คุณ............................ ดำรงตำแหน่ง ตัวแทนฝ่ายบริหาร ตามข้อกำหนดที่ 5.5.2 ระบบการจัดระบบคุณภาพ โดยมีหน้าที่ความรับผิดชอบดังต่อไปนี้
1) ประสานงานกับหน่วยงานต่าง ๆ ในการจัดทำ ทบทวน และรักษาไว้ซึ่ง ระบบงาน ที่จำเป็นสำหรับการดำเนินธุรกิจขององค์กร รวมถึง วัตถุประสงค์คุณภาพ ภายใต้ข้อบังคับของกฎหมาย ข้อกำหนดของสินค้า ข้อกำหนดของลูกค้า ข้อกำหนดมาตรฐานสากล วิสัยทัศน์ ภารกิจ และนโยบายขององค์กร ตลอดจนข้อกำหนดอื่นๆ ที่องค์กรให้การยอมรับ
2) จัดให้มีการติดตาม ตรวจวัด และประเมินสมรรถนะของหน่วยงานต่าง ๆ ภายในองค์กร รวมถึงผู้ที่ปฏิบัติงานในนามองค์กร เพื่อปรับปรุงระบบงานให้สอดคล้องกับข้อกำหนดที่เกี่ยวข้อง
3) จัดให้มีการตรวจประเมินระบบงาน ทั้งจากภายใน และภายนอก เพื่อปรับปรุงระบบงานให้สอดคล้องกับข้อกำหนดที่เกี่ยวข้อง
4) จัดให้มีการติดตาม ตรวจวัด และประเมินทัศนะของลูกค้าเพื่อปรับปรุงระบบงานให้สอดคล้องกับความต้องการของลูกค้า
5) ส่งเสริมให้มีการ การป้องกันก่อนที่จะเกิดความบกพร่อง รวมถึง การแก้ไขข้อบกพร่องไม่ให้เกิดขึ้นซ้ำ เพื่อลดความสูญเสียจากความบกพร่องต่างๆ
6) กำหนด เสริมสร้าง และพัฒนา ความรู้ และทักษะที่จำเป็นให้กับ บุคลากรที่ได้รับการแต่งตั้ง มีความสามารถเพียงพอสำหรับการปฏิบัติหน้าที่ ผู้ตรวจประเมินภายใน และคณะทำงาน
7) จัดให้มีการรายงาน และเสนอแนะ ต่อผู้บริหารระดับสูง ในเรื่องต่างๆ เช่น สมรรถนะของหน่วยงานต่างๆ ภายในองค์กร และผู้ที่ปฏิบัติงานในนามองค์กร รายงานผลการตรวจประเมินภายใน และภายนอก สถานะของการแก้ไข และการป้องกัน ทัศนะของลูกค้า ผลการปฏิบัติงานของผู้ตรวจประเมินภายใน ฯลฯ เพื่อปรับปรุงระบบงานให้สอดคล้องกับข้อกำหนดที่เกี่ยวข้อง
8) จัดให้มีการประชุมผู้บริหาร เพื่อทบทวน และปรับปรุงระบบงาน และวัตถุประสงค์คุณภาพให้สอดคล้องกับสถานการณ์ และข้อกำหนดที่เกี่ยวข้อง
9) ส่งเสริมให้บุคลากรในองค์กร และ ผู้ที่ปฏิบัติงานในนามขององค์กร ตระหนักถึง การปฏิบัติตาม ระบบงาน และข้อกำหนดอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง เพื่อให้มั่นใจว่า ข้อกำหนดต่างๆ ได้รับการนำไปปฏิบัติอย่างถูกต้อง และครบถ้วน
10) งานอื่นๆ ที่เกี่ยวข้องกับการจัดการคุณภาพ

ทั้งนี้ ให้มีผลบังคับใช้ตั้งแต่เวลาโพล้เพล้โพล้เพล้ของเย็นวันนี้ เป็นต้นไป และมีผลบังคับใช้จนกว่า ผู้ี่ที่ได้รับการแต่งตั้ง และผู้ที่แต่งตั้งฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง จะตายจากกันไป

ประกาศ ณ ตอนเช้าตรู่ ของวันนี้

President & CEO
จอมโจรชอลิ้วเฮียง

"

#7 นุกูล

นุกูล

Posted 28 August 2009 - 01:02 PM

hahaha
พี่จอมโจร เชิญยิ้ม มาแว๊ว ... แบบว่า คิดฮอดอ้ายเด้อ biggrin.gif

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#8 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Posted 28 August 2009 - 01:17 PM

โอ้ว ว้าว แหล่ม ทุกข้อมูล เลยค่ะ
ขอเก็บหมดเลยนะค่ะ laugh.gif

#9 เด็กยุดยา

เด็กยุดยา

Premium Member

• Power Members

Posted 03 October 2009 - 03:24 PM

เก็บเอาไปศักษาครับ
ขอบคุณมากครับ ท่านอาจารย์ นุกูล

#10 noo

noo

Posted 05 October 2009 - 11:24 AM

smile.gif ขอบคุณค่ะ...

#11 Lae

Lae

Posted 22 October 2009 - 10:45 PM

มาเก็บข้อมูลครับ ขอบคุณครับ

#12 Peony

Peony

Posted 19 March 2010 - 09:41 AM

ขอบคุณค่ะ

#13 moddum

moddum

Supreme Member

Posted 19 March 2010 - 10:42 AM

มาเก็บข้อมูลครับ ขอบคุณมากครับ smiley-signs001.gif

#14 มะม่วงสุข

มะม่วงสุข

Supreme Member

Posted 27 April 2010 - 10:06 AM

ขอบคุณค่ะ

#15 k-chaiyasook

k-chaiyasook

Super Member

Posted 22 April 2011 - 03:21 PM

ขอบคุณครับ

#16 Gentle

Gentle

Posted 22 April 2011 - 03:24 PM

ในความเห็นผม หนังสือแต่งตั้งไม่จำเป็นเลยครับ แค่เอาตำแหน่ง QMR ใส่ไว้ในผังองค์กร แล้วอนุมัติโดยผู้บริหาร แค่นี้ก้อถือว่าเป็นการแต่งตั้งแล้ว
ถ้า Auditor ให้ CAR เรื่องไม่มีหนังสือแต่งตั้ง QMR ล่ะก้อ อย่ารับนะครับ เพราะข้อกำหนดไม่ได้บอกให้ต้องมีหนังสือแต่งตั้ง ใช้วิธีไหนก้อได้

#17 metmaklam

metmaklam

Posted 17 September 2011 - 03:32 PM

QMR มี 2 คนได้ไม๊ค่ะ

#18 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 17 September 2011 - 08:34 PM

QUOTE(metmaklam @ Sep 17 2011, 03:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
QMR มี 2 คนได้ไม๊ค่ะ

ดูแลระบบอะไรกันบ้างครับ

#19 Little QMR

Little QMR

Posted 26 September 2011 - 10:46 AM

QUOTE(popspu @ Aug 28 2009, 11:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>

อันที่จริงผมว่าเราเขียนขึ้นมาเองแบบที่บริษัทเราใช้ก็ได้นะครับ มันก็เหมือนกับหนังสือแต่งตั้งตำแหน่งงานอื่นๆ คือแค่บอกว่า จุดประสงค์ของการตั้งคืออะไร ให้ QMR ทำอะไร แต่งตั้งเมื่อไร

#20 number one

number one

Posted 26 September 2011 - 09:38 PM

QUOTE(จอมโจรจอมใจ @ Aug 28 2009, 12:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง

ประกาศ แต่งตั้ง ตัวแทนฝ่ายบริหารระบบการจัดการคุณภาพ......

เพื่อส่งเสริม และสนับสนุนให้ิ ระบบการจัดการคุณภาพ ได้รับการจัดทำ นำไปปฏิบัติ รักษาไว้ และปรับปรุงอย่างต่อเนื่องสอดคล้องกับผลประกอบการธุรกิจ และข้อกำหนดระบบการจัดคุณภาพ

บริษัท จอมโจรจอมใจ มหาชน จำกัด จึงขอแต่งตั้ง คุณ............................ ดำรงตำแหน่ง ตัวแทนฝ่ายบริหาร ตามข้อกำหนดที่ 5.5.2 ระบบการจัดระบบคุณภาพ โดยมีหน้าที่ความรับผิดชอบดังต่อไปนี้
1) ประสานงานกับหน่วยงานต่าง ๆ ในการจัดทำ ทบทวน และรักษาไว้ซึ่ง ระบบงาน ที่จำเป็นสำหรับการดำเนินธุรกิจขององค์กร รวมถึง วัตถุประสงค์คุณภาพ ภายใต้ข้อบังคับของกฎหมาย ข้อกำหนดของสินค้า ข้อกำหนดของลูกค้า ข้อกำหนดมาตรฐานสากล วิสัยทัศน์ ภารกิจ และนโยบายขององค์กร ตลอดจนข้อกำหนดอื่นๆ ที่องค์กรให้การยอมรับ
2) จัดให้มีการติดตาม ตรวจวัด และประเมินสมรรถนะของหน่วยงานต่าง ๆ ภายในองค์กร รวมถึงผู้ที่ปฏิบัติงานในนามองค์กร เพื่อปรับปรุงระบบงานให้สอดคล้องกับข้อกำหนดที่เกี่ยวข้อง
3) จัดให้มีการตรวจประเมินระบบงาน ทั้งจากภายใน และภายนอก เพื่อปรับปรุงระบบงานให้สอดคล้องกับข้อกำหนดที่เกี่ยวข้อง
4) จัดให้มีการติดตาม ตรวจวัด และประเมินทัศนะของลูกค้าเพื่อปรับปรุงระบบงานให้สอดคล้องกับความต้องการของลูกค้า
5) ส่งเสริมให้มีการ การป้องกันก่อนที่จะเกิดความบกพร่อง รวมถึง การแก้ไขข้อบกพร่องไม่ให้เกิดขึ้นซ้ำ เพื่อลดความสูญเสียจากความบกพร่องต่างๆ
6) กำหนด เสริมสร้าง และพัฒนา ความรู้ และทักษะที่จำเป็นให้กับ บุคลากรที่ได้รับการแต่งตั้ง มีความสามารถเพียงพอสำหรับการปฏิบัติหน้าที่ ผู้ตรวจประเมินภายใน และคณะทำงาน
7) จัดให้มีการรายงาน และเสนอแนะ ต่อผู้บริหารระดับสูง ในเรื่องต่างๆ เช่น สมรรถนะของหน่วยงานต่างๆ ภายในองค์กร และผู้ที่ปฏิบัติงานในนามองค์กร รายงานผลการตรวจประเมินภายใน และภายนอก สถานะของการแก้ไข และการป้องกัน ทัศนะของลูกค้า ผลการปฏิบัติงานของผู้ตรวจประเมินภายใน ฯลฯ เพื่อปรับปรุงระบบงานให้สอดคล้องกับข้อกำหนดที่เกี่ยวข้อง
8) จัดให้มีการประชุมผู้บริหาร เพื่อทบทวน และปรับปรุงระบบงาน และวัตถุประสงค์คุณภาพให้สอดคล้องกับสถานการณ์ และข้อกำหนดที่เกี่ยวข้อง
9) ส่งเสริมให้บุคลากรในองค์กร และ ผู้ที่ปฏิบัติงานในนามขององค์กร ตระหนักถึง การปฏิบัติตาม ระบบงาน และข้อกำหนดอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง เพื่อให้มั่นใจว่า ข้อกำหนดต่างๆ ได้รับการนำไปปฏิบัติอย่างถูกต้อง และครบถ้วน
10) งานอื่นๆ ที่เกี่ยวข้องกับการจัดการคุณภาพ

ทั้งนี้ ให้มีผลบังคับใช้ตั้งแต่เวลาโพล้เพล้โพล้เพล้ของเย็นวันนี้ เป็นต้นไป และมีผลบังคับใช้จนกว่า ผู้ี่ที่ได้รับการแต่งตั้ง และผู้ที่แต่งตั้งฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง จะตายจากกันไป

ประกาศ ณ ตอนเช้าตรู่ ของวันนี้

President & CEO
จอมโจรชอลิ้วเฮียง

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users