Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ตัวอย่าง WI or Procedure เรื่องการออกแบบ

• Please log in to reply
78 replies to this topic

#1 TRITACT

TRITACT

Premium Member

• Power Members

Posted 06 October 2008 - 08:24 AM

ใครมีเอกสาร WI or Procedure ตัวอย่าง เรื่องการออกแบบ (ข้อ 7.3 ) รบกวนส่งให้หน่อยนะคะ
chada_su@hotmail.com thankyou.gif

#2 DooK

DooK

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 06 October 2008 - 04:53 PM

เอาจริงเหรอ เรื่องมันยาววว นะ

รอเดี๋ยว หาข้อมูลได้แล้วจะแวะมาโพสท์ให้นะครับ
ลายเซ็น

#3 TRITACT

TRITACT

Posted 09 October 2008 - 09:02 AM

QUOTE(DooK @ Oct 6 2008, 04:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>

รอเดี๋ยว หาข้อมูลได้แล้วจะแวะมาโพสท์ให้นะครับ

laugh.gif อ่ะ ความหวังมาแร๊ว thankyou.gif ขอบคุณก่อนล่วงหน้าเลย

#4 มือใหม่

มือใหม่

Hornor Member

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 09 October 2008 - 12:03 PM

QUOTE(TRITACT @ Oct 6 2008, 08:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครมีเอกสาร WI or Procedure ตัวอย่าง เรื่องการออกแบบ (ข้อ 7.3 ) รบกวนส่งให้หน่อยนะคะ
chada_su@hotmail.com thankyou.gif

ก่อนหน้านี้ขอยกเว้นข้อนี้หรือป่าวคะ แล้ว CB ให้ทำหรอ

ที่บริษัทนิดาเหมือนกัน เดี๋ยวจะส่งให้นะคะ
"

#5 TRITACT

TRITACT

Posted 09 October 2008 - 03:18 PM

QUOTE(มือใหม่ @ Oct 9 2008, 12:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก่อนหน้านี้ขอยกเว้นข้อนี้หรือป่าวคะ แล้ว CB ให้ทำหรอ

ที่บริษัทนิดาเหมือนกัน เดี๋ยวจะส่งให้นะคะ

บริษัทที่ทำอยู่ยกเว้นข้อ 7.3 คะ แต่ต้องวางระบบให้กับบริษัทในเครือ (เลี่ยงข้อนี้ม่ะได้เลย เพราะมีส่วนงานแผนกออกแบบ รวมอยู่ด้วย ) thankyou.gif ขอบคุณมากนะคะที่จะส่งให้ รอรับอยู่คะ smile.gif thankyou.gif

#6 natts

natts

• Interests:ʹ

Posted 09 October 2008 - 03:42 PM

ขอด้วยคนค่ะ

ที่บริษัทก็มีดีไซด์ เหมือนกัน
ปัญหาก็เกิดบ่อย ออกแบบไม่ทัน/ปัญหางานแทรก
แบบเก่ากลับมาใช้ใหม่ ขาดการทบทวน
สารพัดฯลฯ ก็เลยไม่รู้จะไปแก้ตรงไหน
คิดอยู่เหมือนกันว่า..จะแก้ไขที่ procedure หรือเปล่า
KPI ที่ตั้งไว้ก็ไม่เคยได้

เผื่อเอาไว้เป็นแนวทาง ขอบคุณค่ะ
natthakan.s@vrh.co.th

#7 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Posted 10 October 2008 - 08:09 AM

ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากจนเกินไป
ผมขอด้วยครับ
arnuttojung@hotmail.com
ขอบคุณครับ
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#8 teeo

teeo

Posted 11 October 2008 - 11:07 AM

QUOTE(อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม) @ Oct 10 2008, 08:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากจนเกินไป
ผมขอด้วยครับ
arnuttojung@hotmail.com
ขอบคุณครับ

ขอด้วยคนครับ
theerayoot@neotronica.com
theerayoot_m@hotmail.com

ขอบคุณครับ

#9 isodosit

isodosit

Posted 16 October 2008 - 06:58 PM

ขอด้วยคนน่ะค่ะ
isodosit@yahoo.com
ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ จะรอน่ะค่ะ

#10 rut

rut

Posted 22 October 2008 - 01:35 PM

ขอด้วยคนค่ะ

b4402718@hotmail.com

#11 NATNTK

NATNTK

Posted 21 November 2008 - 03:02 PM

ขอด้วยคนนะคะ ที่ nat_ra_vee@hotmail.com ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

#12 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 21 November 2008 - 03:18 PM

QUOTE(DooK @ Oct 6 2008, 04:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ขอด้วยนะคะคุณDook

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ... panisa1777@hotmail.com

#13 ฟ้าเดือนเพ็ญ

ฟ้าเดือนเพ็ญ

Super Member

Posted 21 November 2008 - 08:19 PM

QUOTE(มือใหม่ @ Oct 9 2008, 12:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>

#14 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 02 December 2008 - 09:44 AM

เอ...ไม่ทราบว่าคุณDook หาข้อมูลเจอยังคะ

ไม่เห็นโพสตอบนานแล้วอ่ะค่ะ...ลืมป่าวค๊า??? laugh.gif

#15 somboon

somboon

Posted 02 December 2008 - 09:58 AM

อยากรู้ว่าเขาทำกันยังงัย

ก็เลยมาขอด้วยคน

samanong@hotmail.com

#16 Mr.Notchy

Mr.Notchy

Posted 03 December 2008 - 05:13 PM

อืม....สนใจครับที่บริษัท ทำงานด้าน รับติดตั้ง ระบบแอร์ ประปา ดับเพลิง
ถามทาง CB (ตอนนี้ยังไม่ได้ขอการรับรอง) ท่านบอกแกมบังคับว่าอย่าเลียงเลย...
สายงานนี้ ....มืด8ด้านครับ ตัวผมทำงานด้านระบบISO ไม่เคยออกแบบ
คนออกแบบ(มีคนเดียว) ก็ไม่เข้าใจระบบISO
ใครมี Procedure รบกวนส่งให้เป็นแนวทางด้วยครับ....ขอบคุณครับ

mr.notchy@gmail.com

#17 DooK

DooK

Posted 03 December 2008 - 08:10 PM

ฮ่าๆ ๆๆ ๆ

ลืมจริงๆ ครับ ขอโทษที อันที่จริงได้มานานแล้ว แต่เป็นเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษนะครับ เอาไปศึกษากันก็แล้วกันครับ

รบกวนนิดนึงนะครับ อย่าเอาไปเผยแพร่ต่อ เพราะเป็นความสามารถเฉพาะตัว ห้ามลอกเลียนแบบ ห้ามทำเองที่บ้าน อิอิ laugh.gif

ดาวน์โหลดกันแล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้เที่ยงๆ ผมจะลบออกละกันนะครับ

ลายเซ็น

#18 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Posted 04 December 2008 - 08:07 AM

รอตั้งนาน
ที่แท้ลืมนี่เอง
ผมบอกแล้วอย่าเอารูปคนแก่มาทำเป็นรูปไอคอนด้านซ้าย
เห็นไหมขี้หลงขี้ลืมเหมือนวัยตามรูปจริงๆด้วย
ขอบคุณครับ
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#19 DooK

DooK

Posted 04 December 2008 - 08:09 AM

แหะๆ สงสัยจะเป็นอย่างที่คุณอยากรู้ฯ ว่า

สงสัยต้องเปลี่ยนเป็นรูปแบทแมนบ้างแล้ว จะได้แอบแว่บไปแว่บมาตอนกลางคืนได้สบายๆ อิอิ laugh.gif
ลายเซ็น

#20 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 04 December 2008 - 08:22 AM

++ เก็บข้อมูล..++

ขอบคุณนะคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users