Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สอบถามเรื่อง Cpk (ด่วน)

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 sirisuck pea

sirisuck pea

Posted 20 May 2018 - 07:30 PM

สอบถามหน่อยนะคะ ถ้าเราทำ Cpk ใน PPAP ไปแล้วจำเป็นต้องทำ MP ด้วยไหมคะ

รบกวนผู้รู้หน่อยคะ เนื่องจากโดน Audit และทาง CB บอกต้องทำทุก Lot เราจำเป็นขนาดนั้นมั้ยคะ ทั้งๆที่เรามีแผน Validation อยู่แล้ว

ขอบคุณคะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 21 May 2018 - 10:26 AM

สอบถามหน่อยนะคะ ถ้าเราทำ Cpk ใน PPAP ไปแล้วจำเป็นต้องทำ MP ด้วยไหมคะ

รบกวนผู้รู้หน่อยคะ เนื่องจากโดน Audit และทาง CB บอกต้องทำทุก Lot เราจำเป็นขนาดนั้นมั้ยคะ ทั้งๆที่เรามีแผน Validation อยู่แล้ว

ขอบคุณคะ

ดู CSRs ลูกค้ากำหนดไว้อย่างไร แต่โดยส่วนมากเขาจะให้เราสรุป Cpk ในแต่ละ Lot หรือ เดือนแล้วแต่

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 sirisuck pea

sirisuck pea

Posted 21 May 2018 - 12:44 PM

ขอบคุณมากเลยนะคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users