Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Material ระบบ ISO 14001 & TIS 18001 มหาอมตะนิรันดร์กาลนานเทอญ

• Please log in to reply
140 replies to this topic

#1 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 20 May 2009 - 10:08 PM

ตั้งแต่เป็นสมาชิกบอร์ดนี้มา เห็นคุยกันแต่เรื่อง 9001 กันซะเป็นส่วนใหญ่ ปล่อยให้ กระทู้ถามของ 14001 & 18001 เป็นเพียงดอกไม้ริมทาง บางกระทู้ไม่มีคนเข้ามาตอบด้วยซ้ำไป wink.gif อาจเป็นเพราะว่า ส่วนใหญ่จะเป็น ผู้คร่ำครึ เอ๊ยยย ผู้คร่ำหวอด และผู้สันทัดกะระณี ระบบ 9001

แต่หลังๆ นี้มีกระทู้ของISO14001 เริ่มผุดขึ้นมาหร่อมแหรมๆ และหลัง crisis หนนี้ (ไม่รู้จะนานแค่ไหน แต่ฉันก็จะรอ laugh.gif ) เพื่อนสมาชิกบางท่านก็อาจจะเตรียมตัวทำ ISO 14001 กันแล้ว

ISO 14001 series ชุดนี้ เป็นชุดที่ จอมโจรฯ รวบรวมจากซูเปอร์ไซย่าของวงการ และใช้เป็นแนวทางมาตั้งแต่ปี 2005 จึงน่าจะมีประโยชน์สำหรับการเตรียมตัวนะครับ

เพื่อไม่ให้กระทู้นี้ไปผลักกระทู้อื่นให้วิ่งเร็วเกินไป จอมโจรฯ ไม่ประสงค์จะเห็นเพื่อนๆ สมาชิก ก้มหน้าก้มตา พิมพ์คำ ขอบคุณ กันให้ยุ่งยาก และเสียแรง แค่คำ ขอบคุณในใจ ก็เพียงพอ ซึ่งรับรองด้วยเกียรติของนักศึกษาวิชาทหารชั้นปีที่ 5 ว่า จอมโจรฯ จะได้รับส่วนบุญนั้นอย่างแน่นอน แต่ถ้ารู้สึก 'อกอีแป้นจะแตก' ถ้ามาตรว่าไม่ได้ขอบคุณเป็นลายลักษณ์อักษร ยืนยันว่ายังไงๆ จะต้องขอบคุณให้ได้ อาตมาก็ไม่ขัดข้องนะโยมนะ wink.gif

ปลายปีจะมีกฎหมายใหม่ กำหนดให้สถานประกอบการทำระบบอาชีวอนามัยและความปลอดภัย ภาคบังคับ
ปลายเดือนที่แล้วไปอัพเดท ความรู้เกี่ยวกับ การประเมินความเสี่ยงมา เลยเอาข้อมูลมาเพิ่มเติมให้นะครับ (20/7/2009)
"

#2 ไก่ทอดหาดใหญ่

ไก่ทอดหาดใหญ่

Hornor Member

• Interests:ISO, Productivity

Posted 20 May 2009 - 10:25 PM

QUOTE(จอมโจรจอมใจ @ May 20 2009, 10:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตั้งแต่เป็นสมาชิกบอร์ดนี้มา เห็นคุยกันแต่เรื่อง 9001 กันซะเป็นส่วนใหญ่ ปล่อยให้ กระทู้ถามของ 14001 & 18001 เป็นเพียงดอกไม้ริมทาง บางกระทู้ไม่มีคนเข้ามาตอบด้วยซ้ำไป wink.gif อาจเป็นเพราะว่า ส่วนใหญ่จะเป็น ผู้คร่ำครึ เอ๊ยยย ผู้คร่ำหวอด และผู้สันทัดกะระณี ระบบ 9001

แต่หลังๆ นี้มีกระทู้ของISO14001 เริ่มผุดขึ้นมาหร่อมแหรมๆ และหลัง crisis หนนี้ (ไม่รู้จะนานแค่ไหน แต่ฉันก็จะรอ laugh.gif ) เพื่อนสมาชิกบางท่านก็อาจจะเตรียมตัวทำ ISO 14001 กันแล้ว

ISO 14001 series ชุดนี้ เป็นชุดที่ จอมโจรฯ รวบรวมจากซูเปอร์ไซย่าของวงการ และใช้เป็นแนวทางมาตั้งแต่ปี 2005 จึงน่าจะมีประโยชน์สำหรับการเตรียมตัวนะครับ

เพื่อไม่ให้กระทู้นี้ไปผลักกระทู้อื่นให้วิ่งเร็วเกินไป จอมโจรฯ ไม่ประสงค์จะเห็นเพื่อนๆ สมาชิก ก้มหน้าก้มตา พิมพ์คำ ขอบคุณ กันให้ยุ่งยาก และเสียแรง แค่คำ ขอบคุณในใจ ก็เพียงพอ ซึ่งรับรองด้วยเกียรติของนักศึกษาวิชาทหารชั้นปีที่ 5 ว่า จอมโจรฯ จะได้รับส่วนบุญนั้นอย่างแน่นอน แต่ถ้ารู้สึก 'อกอีแป้นจะแตก' ถ้ามาตรว่าไม่ได้ขอบคุณเป็นลายลักษณ์อักษร ยืนยันว่ายังไงๆ จะต้องขอบคุณให้ได้ อาตมาก็ไม่ขัดข้องนะโยมนะ wink.gif

มาชุดใหญ่เลย ขอบคุณคำเดียวคงไม่พอนะครับต้อง ขอบคุณๆๆๆ อย่างไรก็ต้องขอบคุณนะครับคุณจอมโจรฯ laugh.gif
Email:(Mail and Data)
theerawut.thanomdee@gmail.com

#3 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 20 May 2009 - 11:35 PM

ขอบคุณมากนะครับ ชุดใหญ่จริงๆๆๆๆ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#4 ใบตั้งโอ๋

ใบตั้งโอ๋

Posted 21 May 2009 - 08:56 AM

โอ้วววว

คนใจดีที่นี้ น่ารักมากมายค่ะ

ขอบคุณนะคะ
The gravest mistake in one

#5 neang

neang

Premium Member

• Power Members

Posted 21 May 2009 - 09:05 AM

ขอบคุณมากครับ คุณจอมโจรจอมใจ

#6 tum

tum

Posted 21 May 2009 - 10:48 AM

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ ค่ะ สำหรับข้อมูลดีๆ ที่มีให้กัน...

#7 คิว

คิว

Posted 21 May 2009 - 03:18 PM

โพสต์ ครั้งแรก คือ

ขอบคุณ จอมโจรจอมใจ

#8 Barachem

Barachem

Posted 22 May 2009 - 02:25 PM

ขอบคุณมาก แต่ Aspect download ไม่ได้ค่ะ

#9 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 22 May 2009 - 02:36 PM

QUOTE(Barachem @ May 22 2009, 02:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมาก แต่ Aspect download ไม่ได้ค่ะ

จอมโจรฯ ทดลองดูแล้วก็เป็นปกตินะครับ
ลองใหม่นะครับ คลิกที่ไฟล์ แล้ว save แทนการดับเบิ้ล คลิก ที่ไฟล์
"

#10 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 22 May 2009 - 05:16 PM

โอ๊ะ.. ต่อไปคงต้องเรียกว่า...

ว่าที่ ร.ต.จอมโจรจอมใจ

#11 lily

lily

Super Member

Posted 22 May 2009 - 05:23 PM

QUOTE(จอมโจรจอมใจ @ May 22 2009, 02:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จอมโจรฯ ทดลองดูแล้วก็เป็นปกตินะครับ
ลองใหม่นะครับ คลิกที่ไฟล์ แล้ว save แทนการดับเบิ้ล คลิก ที่ไฟล์

thankyou.gif thankyou.gif thankyou.gif

#12 no name

no name

Posted 25 May 2009 - 10:08 PM

thankyou.gif ขอบคุณนะครับ toyou.gif

#13 DCC

DCC

Posted 26 May 2009 - 07:49 AM

ขอบคุณมากๆๆๆๆ ค่ะ ให้คะแนนเต็มค่ะ thankyou.gif thankyou.gif thankyou.gif

#14 Jaky

Jaky

Posted 30 May 2009 - 10:07 AM

สุดจะบรรยายครับ.

ที่จริงบริษัทผมทำ 14001 ด้วยครับแต่ต้องขอศึกษา

ข้อกำหนดให้แม่นๆก่อนเดี๋ยวคงมีเรื่องมารบกวนอาจารย์

บ่อยๆอย่าว่ากันนะครับ

ขอเก็บไปศึกด้วยคนครับผม
M.Prachak

#15 pp_itty

pp_itty

Posted 30 May 2009 - 12:12 PM

ขอบคุณสิครับ
หยั่งงี้ไม่ขอบคุณได้ไง
มาทีเดียวครบเลย

#16 NooMam

NooMam

Supreme Member

Posted 30 May 2009 - 01:10 PM

ขอบคุณมากมาย พอดีกำลังศึกษา เรื่องนี้อยู่พอดีเลย

#17 anchy

anchy

Super Member

Posted 30 May 2009 - 02:22 PM

thankyou.gif toyou.gif ขอบคุณ จากใจจริงๆ เป็นบุญกุศลของประเทศไทยที่มีมนุษย์อย่างคุณจอมโจรจอมใจอยู่ ขอให้ประเทศไทยจงเจริญๆๆๆ นะคะ
anchy

#18 tump

tump

Posted 19 June 2009 - 03:46 PM

ขอบคุณมากมาย หลายหลาก มากมาก จริงจริง ให้ตายดิ้นสิเธอเอ้ย

#19 Beginner

Beginner

Posted 24 June 2009 - 03:43 AM

นางฟ้ามาเกิดหรือป่าวครับเนี้ย
thx a lot จุฟฟฟ

#20 katjungs

katjungs

Posted 08 July 2009 - 10:04 AM

ขอบคุณมากนะคะ เข้ามาดูดอย่างเดี่ยวก่อนนะ ตอนนี้กำลังหัวหมุน & ยุ่ง & ต่าง ๆ นา ๆ นอนไม่หลับแล้วเนี่ย เยอะมาก ๆๆๆๆๆๆ

ยังไงขอรับคำปรึกษาด้วยนะคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users