Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนขอตัวอย่างการประเมินความเสี่ยง ของระบบ ISO 14001 2015 ด้วยค่ะ

• Please log in to reply
8 replies to this topic

#1 Tor_Nichapa

Tor_Nichapa

Posted 17 January 2018 - 07:30 PM

รบกวนขอตัวอย่างการประเมินความเสี่ยง ของระบบ ISO 14001 2015 ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 20 January 2018 - 01:06 PM

ขอบคุณมากนะคะ

ความเสี่ยงของสิ่งแวดล้อมมาจาก Significant ของ Aspect , Obligation, EMP, KPI, Emergency เช่น ค่าการตรวจวัด Oil&Grease ของน้ำเสียใกล้เคียงมาตรฐานของการนิคม หรือ กฎหมาย, พนักงานออฟฟิตปรับอุณหภูมิเครื่องปรับอากาศ ต่ำกว่ามาตรฐาน (Significant) เป็นต้น 

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 CPU

CPU

Supreme Member

• Power Members

Posted 20 January 2018 - 03:16 PM

เป็นตัวอย่างการประเมิน Aspects และความเสี่ยงพร้อมๆกัน

ในแบบฟอร์มเดียวกัน ซึ่งเป็น Life cycle ในช่วงของ การนำไปใช้ (User) 

ลองนำไปปรับใช้งานดู ครับ

Attached File  การระบุปัญหาสิ่งแวดล้อม ความเสี่ยงและโอกาส (การนำสารส้มไปใช้).pdf   35.74KB   7165 downloads

#4 Netsai

Netsai

Premium Member

Posted 22 January 2018 - 10:03 PM

ขอบคุณนะคะที่แชร์ตัวอย่าง 

ถึงเวลาทำจริงๆก็คิดแนวทางไม่ออกว่าจะทำอย่างไร  มีตัวอย่างทำให้มองภาพออกคะ  

#5 kkple_kwanhathai

kkple_kwanhathai

Posted 23 January 2018 - 01:40 PM

เก็บข้อมูลค่ะ ขอบคุณค่ะสำหรับตัวอย่าง

มีตัวอย่าง Procedure Aspects และความเสี่ยงซึ่งนำ Life cycle  เข้ามาพิจารณาไหมค่ะ คุณ CPU 

ขอความอนุเคราะห์หน่อยค่ะ

#6 CPU

CPU

Supreme Member

Posted 23 January 2018 - 01:45 PM

เดี๋ยวลองค้นหาก่อนนะครับ เพราะว่ามี Files เยอะมากๆ

พอดีช่วงนี้ไม่ได้ทำงานแล้ว (เกษียณการทำงาน)....  ครับ

#7 anusak

anusak

Posted 25 January 2018 - 07:31 AM

เก็บข้อมูลค่ะ ขอบคุณค่ะสำหรับตัวอย่าง

มีตัวอย่าง Procedure Aspects และความเสี่ยงซึ่งนำ Life cycle  เข้ามาพิจารณาไหมค่ะ คุณ CPU 

ขอความอนุเคราะห์หน่อยค่ะ

พิจารณา  Life cycle  เพื่อกำหนดขอบข่าย boundary ในการเอาไปทำประเมิน Aspect ครับ  ตัวอย่างหาในเวปไซต์ต่างๆได้นะครับBAG_ANALYSIS.jpg

#8 kkple_kwanhathai

kkple_kwanhathai

Posted 25 January 2018 - 09:54 AM

ขอบคุณมากค่ะ  

รอนะค่ะคุณ CPU 

poen_2524@hotmail.com

#9 chao73

chao73

Posted 22 May 2018 - 08:25 AM

เป็นตัวอย่างการประเมิน Aspects และความเสี่ยงพร้อมๆกัน

ในแบบฟอร์มเดียวกัน ซึ่งเป็น Life cycle ในช่วงของ การนำไปใช้ (User) 

ลองนำไปปรับใช้งานดู ครับ

attachicon.gifการระบุปัญหาสิ่งแวดล้อม ความเสี่ยงและโอกาส (การนำสารส้มไปใช้).pdf

ผมขอด้วยนะครับท่าน CPU ตัวอย่าง Procedure Aspects ตัวนี้น่าสนใจดีครับรวมไว้ใน Procedure เดียวกันเลยเพราะว่าผมกำลังปรับเป็น 14001:2015 อยู่ครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ 

khajornklin@gmail.com ครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users