Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การกำหนดประเภทและขนาดโรงงานควบคุมและอาคารควบคุมที่ผู้ได้รับใบอนุญาตดำเนินการตรวจสอบและรับรองการจัดการพลังงาน

พลังงาน กฎหม ายหลังงาน

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 Stories

Stories

Premium Member

• Power Members

Posted 12 December 2017 - 02:39 PM

รบกวนผู้รู้ช่วยไขความกระจ่างให้ทีคะ

ทางบริบษัทได้รับการรับรอง ISO50001:2011 จาก CB แล้ว .

และมีประกาศฉบับตามที่แนบมานี้ กำหนดให้โรงงานควบคุมต้องได้รับการตรวจและรับรองการจัดการพลังาน จากผู้ได้รับใบอนุญาต ซึ่งการตรวจนี้มีค่าใช้จ่ายเหมือนกับที่ CB มาตรวจเราเลย 

บริษัทต้องทำอย่างไรคะ ต้องได้รับการตรวจตามประกาศนี้ด้วยไหม เช่นนี้เป็นการตรวจซ้ำซ้อนกันหรือไม่

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ 

#2 CPU

CPU

Supreme Member

Posted 12 December 2017 - 09:40 PM

ถ้าโรงงานที่ตั้งอยู่มีขนาดหม้อแปลงไฟฟ้า รวมกันได้ตาม

เกณฑ์ที่กำหนด ต้องดำเนินการตามที่ประกาศ ครับ

#3 natta

natta

Posted 15 December 2017 - 08:57 AM

เคยสอบถามประเด็นนี้กับ พพ.ครับ

กฎหมายปัจจุบันยังต้องตรวจสอบ+รายงานโดยผู้ตรวจสอบฯ ยังไม่สามารถให้ CB รับรองรายงานได้

#4 Stories

Stories

Posted 15 December 2017 - 12:55 PM

ขอบคุณทุกคำตอบเลยค่ะ

บริษัทต้องเสียค่าใช้จ่ายสำหรับการตรวจตามกฏหมาย แบบนี้จะมีโอกาสที่ผู้บริหารเลือกที่จะไม่ต่อ ISO50001 ก็เป็นได้นะคะเนี่ย

#5 CPU

CPU

Supreme Member

Posted 15 December 2017 - 09:00 PM

ระบบ ISO 50001 แนะนำให้จัดทำระบบต่อเนื่อง เนื่องจากเวลาเจ้าหน้าที่

มาตรวจด้านการจัดการพลังาน แล้วเรามีใบรับรอง ISO 50001 แสดงให้ดู

จะทำให้การตรวจติดตามง่ายขึ้น และทำให้ภาพลักษณ์ขององค์กรดูดี เป็นที่เชื่อถือ

เวลาที่ลูกค้ามาเยี่ยมชม หรือตรวจประเมินด้านการอนุรักษ์พลังงาน..... ครับ

#6 Stories

Stories

Posted 18 December 2017 - 08:31 AM

ขอบคุณค่ะ

เรานำเสนอได้ แต่คงต้องแล้วแต่การพิจารณาของผู้บริหารอีกละค่ะ

เห็นว่าจะมีประกาศเรื่องเงินสนับสนุนการตรวจออกมาอีกด้วยนี่คะ

Also tagged with one or more of these keywords: พลังงาน, กฎหม, ายหลังงาน

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users