Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนสอบถามเอกสารที่ สมอ.

ขอไฟล์ สอบถาม

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 anfield_boat

anfield_boat

Posted 20 July 2017 - 02:58 PM

อยากรู้ว่าที่ สมอ.
1.สามารถไปขอถ่ายเอกสาร มาตรฐาน ต่างๆได้ฟรีใช่ไหมครับ
2.มีข้อกำหนดอะไรบ้าง
3.มาตรฐานที่ว่ามีภาษาอะไรบ้าง
ใครพอรู้รายละเอยีดแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

#2 krissarakorn

krissarakorn

Supreme Member

• Power Members

Posted 20 July 2017 - 04:15 PM

1.ไปขอถ่ายได้ฟรี ค่าถ่ายเสียเงินเอาเอง

2.ขอถ่ายครั้งละจำกัดจำนวนเล่ม แต่ถ่ายเสร็จก็มาเอาเล่มใหม่ไปถ่ายต่อได้ โดยแลกบัตร ปชช ไว้

3.ไทย, อังกฤษ ที่เหลือไม่แน่ใจครับ 

ด้านหลัง สมอ. มีอีก 1 ห้องสมุด ของกรมวิทยศาสตร์ ครับ ลองเขาไปทำความรู้จักดูครับ 

มาตรฐาน มอก, มีขาย ราคาไม่แพง ถาม จนท.ดูครับ

Krissarakorn..

#3 Benchamart

Benchamart

Posted 25 July 2017 - 12:01 PM

อยากรู้ว่าที่ สมอ.
1.สามารถไปขอถ่ายเอกสาร มาตรฐาน ต่างๆได้ฟรีใช่ไหมครับ
2.มีข้อกำหนดอะไรบ้าง
3.มาตรฐานที่ว่ามีภาษาอะไรบ้าง
ใครพอรู้รายละเอยีดแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ไปที่ห้องสมุด สมอ. ชั้น 1 ขวามือ

อยากถ่ายมาตรฐานอะไร ก็ไปค้นในห้องสมุด แล้วยืมมาตรฐานโดยแลกบัตร ปชช กับบรรณารักษ์ เสียแต่ค่าถ่ายเอกสารค่ะ

มีหลายมาตรฐาน เช่น IEC, ASN, JIS, ISO, .....

#4 Ekib3n

Ekib3n

Posted 25 July 2017 - 01:10 PM

มีจำหน่ายด้วยนะครับ ที่ชั้น1 เข้าไปจะอยู่ ด้านซ้ายมือ ราคาเริ่มต้นส่วนมาก เล่มละ 20 บาท  มีทุกเรื่องนะครับ หาข้อมูลเบื้องต้นมาว่า มอก.เลขที่อะไร เรื่องอะไรจะยิ่งไว

Also tagged with one or more of these keywords: ขอไฟล์, สอบถาม

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users