Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอการรับรองเป็นครั้งแรกด้วย ISO9001:2015

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 naluemon

naluemon

Posted 11 July 2017 - 08:54 AM

เรียนผู้รู้ทุกท่านค่ะ เนื่องจากผู้บริหารของบริษัทอยากให้ได้การรับรอง ISO9001 แต่ที่ผ่านมาบริษัทยังไม่เคยได้การรับรองมาก่อนเลยค่ะ หนูเคยอยู่ในฝ่ายผลิต แล้วโดนโยกให้มาดูแลและจัดการระบบค่ะ อยากขอคำแนะนำ ไม่เคยมีประสบการณ์เรื่องระบบคุณภาพมาก่อนเลยค่ะ

#2 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 11 July 2017 - 09:30 AM

บริษัทยังไม่เคยทำระบบ น่าจะรับสมัครผู้มีความรู้มาจัดทำ ซึ่งถ้าคนมีความรู้มีประสบการณ์ก็จะไม่ยาก
ยิ่งถ้าบริษัทไม่เคยทำ และผู้มารับผิดชอบก็ไม่มีประสบการณ์ด่วยก็จะค่อนข้างยากสักหน่อย

อีกทางก็คือการจ้างที่ปรึกษา (ก็จะแพงหน่อย) แนะนำปรึกษากับทางผู้บริหารดูก่อน ว่าจะไปทางไหนดี
เพราะอะไรก็จะดูใหม่ไปหมด เกรงว่าจะไม่ได้การรับรองตามแผน

ถ้าสรุปกับทางผู้บริหารได้แล้วก็จะต้องมีการฝึกอบรม จัดทำแผนงานต่างๆ หลายขั้นตอนทีเดียว
ลองหาแผนในเวปนี้ดูนะคะ มีอยู่หลายตัวอย่างเหมือนกัน

เอาใจช่วยค่ะ ถ้าติดขัดตรงไหนในเวปนี้มีผู้ใจดีเยอะ แต่ยังไงต้องลองศึกษาค้นคว้าดูก่อนนะคะ
สู้ๆค่ะ น้องใหม่

#3 fixfix

fixfix

Premium Member

• Power Members

Posted 11 July 2017 - 03:36 PM

จ้างที่ปรึกษาดีกว่า เดี่ยวทำไม่ถูก รับรองไม่ได้ งานเข้าอีก ซวยเลยอะ

อยากได้ที่ปรึกษาดีเข้า ผมแนะนำให้ได้ ผมก้ทำเช่นนั้น กลัวพลาด

และโดน จ้างออก ไม่คุ่ม   สนใจทักลายคุยกัน kamolpohp2517

#4 nopiso9001

nopiso9001

Supreme Member

Posted 11 July 2017 - 04:32 PM

เรียนผู้รู้ทุกท่านค่ะ เนื่องจากผู้บริหารของบริษัทอยากให้ได้การรับรอง ISO9001 แต่ที่ผ่านมาบริษัทยังไม่เคยได้การรับรองมาก่อนเลยค่ะ หนูเคยอยู่ในฝ่ายผลิต แล้วโดนโยกให้มาดูแลและจัดการระบบค่ะ อยากขอคำแนะนำ ไม่เคยมีประสบการณ์เรื่องระบบคุณภาพมาก่อนเลยค่ะ

เป็นธุรกิจประเภทใดครับ

ผู้บริหารมอบหมาย เข้ามาแล้ว ก็ต้องเดินหน้า ต้องการความช่วยเหลือด้านไหน

ก็ระบุให้ชัดเจนครับ ช่วยๆกัน ยินดีแบ่งปันข้อมูลครับ

#5 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 12 July 2017 - 05:32 PM

ใช้ที่ปรึกษาโดยติดต่อ อาจารย์เวปมาสเตอร์ได้เลยครับ

#6 Noonam

Noonam

Premium Member

• Interests:ISO 9001:2015
    ISO 14001:2015
    GMP Codex
    GMP Printing Ink
    GMP Plastic
    GMP Adhesives

Posted 13 July 2017 - 08:48 AM

แนะนำให้ใช้ที่ปรึกษาค่ะ จะได้ตอบโจทย์ผู้บริหารได้ และอีกอย่างทีมงานยังใหม่ ถ้าไม่ใช้ที่ปรึกษาอาจไม่ทันตามแผนที่ผู้บริหารต้องการ

แต่ถ้าอยากได้เอกสารอะไรในเวบนี้มีเยอะค่ะ ก่อนอื่นตัวคนทำระบบต้องเข้าใจขั้นตอน และศึกษาข้อกำหนดก่อนค่ะ

เมื่อเข้าใจขั้นตอนและข้อกำหนดแล้วทุกอย่างก็จะง่ายค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ

#7 naluemon

naluemon

Posted 17 July 2017 - 12:32 PM

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านค่ะ มีกำลังใจขึ้นมาเยอะมาเลย

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users