Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอความร่วมมือสมาชิก โพสรูปภาพ โดยการฝากไฟล์ไว้กับเว็บอื่นครับ

• This topic is locked This topic is locked
35 replies to this topic

#21 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 18 May 2009 - 11:31 AM

เห็นด้วยมั๊ก ๆ มากเลยค่ะ ถือว่าเป็นการจัดระเบียบสังคม laugh.gif
ประหยัดพื้นที่จัดเก้บ File ด้วย หากใครต้องการขอ File อะไร ก็ส่งจดหมายส่วนตัว และให้ส่งกานทางเมล์ก็ดีนะค่ะ
หากต้องการฝากเพื่อน ๆ ใช้วิธี Upload หรือตามวิธีที่พี่ web บอกมาก็ดีเลย ร่วมด้วยช่วยกันนะค่ะ

isothai เป็น web เปิด สมาชิกก็เยอะกว่า 4,000 แล้ว คนอื่น ๆ ที่เข้ามาดูอีก ก็อยากให้เป็น web ที่
ให้ความรู้กันจริง ๆ ไม่อยากให้มีอะไรที่ไร้สาระมาก โดยเฉพาะอะไรที่ระบุเฉพาะคน นี่เซ็งมากเลย angry.gif
ว่าแต่ M&G #3 จาจัดเมื่อไรง่า คราวนี้จะไม่พลาด

ขอบคุณ web นี้จริง ๆ นอกจากจะได้ความรู้ และยังได้เืพื่อนที่ดีพ่วงท้ายมาอีกด้วย

#22 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

Posted 18 May 2009 - 11:46 AM

QUOTE(catdyeye_1234 @ May 18 2009, 11:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นด้วยมั๊ก ๆ มากเลยค่ะ ถือว่าเป็นการจัดระเบียบสังคม laugh.gif
ประหยัดพื้นที่จัดเก้บ File ด้วย หากใครต้องการขอ File อะไร ก็ส่งจดหมายส่วนตัว และให้ส่งกานทางเมล์ก็ดีนะค่ะ
หากต้องการฝากเพื่อน ๆ ใช้วิธี Upload หรือตามวิธีที่พี่ web บอกมาก็ดีเลย ร่วมด้วยช่วยกันนะค่ะ

isothai เป็น web เปิด สมาชิกก็เยอะกว่า 4,000 แล้ว คนอื่น ๆ ที่เข้ามาดูอีก ก็อยากให้เป็น web ที่
ให้ความรู้กันจริง ๆ ไม่อยากให้มีอะไรที่ไร้สาระมาก โดยเฉพาะอะไรที่ระบุเฉพาะคน นี่เซ็งมากเลย angry.gif
ว่าแต่ M&G #3 จาจัดเมื่อไรง่า คราวนี้จะไม่พลาด

ขอบคุณ web นี้จริง ๆ นอกจากจะได้ความรู้ และยังได้เืพื่อนที่ดีพ่วงท้ายมาอีกด้วย

อิอิ โดนกันเป็น แถบๆๆๆ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#23 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 18 May 2009 - 11:51 AM

QUOTE(webmaster @ May 17 2009, 10:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ท๊อปลองดูใหม่นะ เห็นคำสั่ง html หรือยัง
เห็นเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

#24 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 18 May 2009 - 11:51 AM

QUOTE(catdyeye_1234 @ May 18 2009, 11:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>

กำกวมง่ะ เอาใหม่ชัดๆ ดิ๊ อิอิ
งั้นเดี๋ยวเอารูปแก๊งประกวดนางงามออกเลยดีมั๊ยง่ะ
เพื่อนๆ ว่างัย?????

#25 DooK

DooK

Posted 18 May 2009 - 11:57 AM

QUOTE(tik815 @ May 18 2009, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
งั้นเดี๋ยวเอารูปแก๊งประกวดนางงามออกเลยดีมั๊ยง่ะ

เอาน่าๆ คุณติ๊ก

อย่าเลย เอาไว้ก็สวยดีแล้ว เผื่อเพื่อนๆ ไม่เคยเห็นของแปลกนะ laugh.gif laugh.gif

ไว้คราวหน้าค่อยทำตามที่พี่เว็บฯ เค้าบอกก็ละกัน
ลายเซ็น

#26 catdyeye_1234

Posted 18 May 2009 - 11:58 AM

QUOTE(tik815 @ May 18 2009, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>

เค้าไม่ได้ว่าใครนะตะเอง

อันนั้นอะเอาไว้ก่อง เพราะถือว่าเป็นการกระทำก่อนประกาศ อิอิ
เพื่อนที่เข้ามาดูจาได้รู้ว่า web นี้เขาให้อะไรบ้างกับเพื่อน ๆ ใหม่ที่จะเข้ามา
จาได้รู้ว่าอบอุ่นแค่ไหนนนน หุหุ (แบบว่าชอบ show เหมียนกานง่า)

#27 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 18 May 2009 - 12:14 PM

อิอิ..เห็นด้วยอย่างที่คุณ'catdyeye_1234' บอกทุกอย่างเลยค่ะ
โดยเฉพาะพวกที่โพสก่อกวนแซวกระทู้นั้น กระทู้นี้ นี่น่าเบื่อมาก... dry.gif

#28 iso_man

iso_man

Posted 18 May 2009 - 10:04 PM

QUOTE(panisa.k @ May 18 2009, 12:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อิอิ..เห็นด้วยอย่างที่คุณ'catdyeye_1234' บอกทุกอย่างเลยค่ะ
โดยเฉพาะพวกที่โพสก่อกวนแซวกระทู้นั้น กระทู้นี้ นี่น่าเบื่อมาก... dry.gif

มาแว๊วเกือบไม่ทันพวกสาวๆๆ เขาเล่นอะไรกันเหรอเนี่ย อ้าวรูปงานเรานี่หน่า เห็นด้วยนะกับคุณ web เรื่องฝากไฟล์ไปข้างนอกระบบ จะได้ลดภาระ และก้อในฐานะหัวหน้าแก๊ง โอไม่ใช่พี่ใหญ่ของน้องๆๆต้องขออภัยหากการโพสรูปของสาวๆๆ ไปบาดตาบาดใจหนุ่มใหญ่ หนุ่มน้อยทำให้ท่านมองเป็นเรื่องไร้สาระ กระผมยอมรับผิดแต่เพียงผู้เดียว เราจะมี Met อีกครั้งในการโยนโบลซึ่งเราจะมีการสัมมนาเชิงวิชาการด้วย เช่นการแก้ไขปัญหาข้อบกพร่องด้วสถิติ เมื่อเสร็จงานแล้วท่านใดสนใจก้อสามารถ download ได้ตามใจชอบ แต่อาจต้องสมัครเป็นสมาชิกก่อนนะเพื่อความเป็นส่วนตัวไม่รบกวนใครอิอิ wink.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#29 ทิ.

ทิ.

Posted 19 May 2009 - 08:29 AM

- ขออนุญาตลบ File ที่ผมแนบทั้งหมด...นะครับ
เนื่องจากมีสมาชิกบางท่าน คิดว่าสิ่งที่ผมทำไร้สาระ... ????

" ʵ

#30 ทิ.

ทิ.

Posted 19 May 2009 - 08:36 AM

- การโพสต์ คุยกัน เป็นเรื่องธรรมดา
อยู่แล้ว....ผมสนับสนุน....ครับ!!!

" ʵ

#31 catdyeye_1234

Posted 19 May 2009 - 08:47 AM

สงสารพี่ webmaster จังเลย น่าจะต้องเครียดแต่เช้าวันนี้ sad.gif

แคทว่าพวกเราคิดมากกันเกินไปหรือเปล่าค่ะ เท่าที่่แคทอ่านข้อความตั้งแต่พี่ web ตั้งกระทู้ขอความร่วมมือมา
ก้อเห็นว่ามันเป็นเรื่องที่ดี ที่ทุกคนที่เข้ามา web นี้ จะช่วยกันเืพื่อให้ web มันดียิ่ง ๆ ขึ้นไป หลายท่านเข้ามา
เพื่อหาความรู้่ ได้รู้จักเพื่อนในวงการเดียวกัน แต่ก็อาจมีบ้างที่บางกระทู้ หรือบางข้อความอาจดูไร้สาระ

แต่แคทคิดว่า พวกเราทุกคนที่เข้ามามีวุฒิภาวะพอที่จะแยกได้ว่าอะไรบ้างที่มันไร้สาระ เปิดใจช่วยพี่ webmaster
แก้ไขปัญหาน่าจะดีกว่า ยิ่งตอนนี้ web ก็มีปัญหาพอควร หลายท่านเข้ามาไม่ได้ หลายท่านเจอไวรัส ก็น่าจะหนักแล้ว

มีเล่นมีแซวกันบ้างพอขำ ๆ ก็คลายเครียดได้้นะค่ะ เป็นกำลังใจให้พี่ webmaster สู้ต่อนะค่ะ ยังไงก็ยังรัก web นี้
(ถึงเครื่องจะพังไปแล้ว 1 เครื่องเพราะโดนไวรัสเล่นงานก็ตาม laugh.gif )

anigif10.gif anigif10.gif

"เรารัีกประเทศไทย" + "รัก ISOTHAI" ด้วยนะค่ะ

#32 tik815

tik815

Posted 19 May 2009 - 08:56 AM

ลองศึกษาดูแล้วค่ะโพสรูปได้ไม่ยากเลยค่ะ ขอบคุณ webmaster มากค่ะ

ดังนั้นจึงขอเรียนว่าจะโพสรูปต่อไป ต่อไป และต่อไป ย้ำว่า ต่อไป โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง อิอิ
แต่จะตั้งชื่อกระทู้ให้ทราบไว้เลยว่าเป็นกระทู้โพสรูป หากใครไม่ปลื้มก้อจะได้ไม่ต้องคลิก

รูปจัด meeting ต่างๆ เนี่ย จุดเริ่มต้นของมิตรภาพมาจากที่นี่ค่ะ
หากไม่ได้ show แล้วใจจะขาดค่ะ โปรดเข้าใจ เพราะถัดจาก
งานโยนโบว์ลิ่งแล้ว เดี๋ยวมี Meeting ชลบุรีรอบ 2 อีก อูย คิวย๊าว ยาว

รูปสติ๊กเกอร์เนี่ยก้ออยากโชว์ เพราะเป็นความภูมิใจง่ะค่ะ
เพื่อนๆ จะได้รู้ว่าแมงกาไซค์คนนี้ เป็นของติ๊ก ถ้าเจอแล้วอยากคุยก้อทักได้เยย
ถ้าไม่อยากคุยก้ออย่าขูดสีรถเป็นพอ ขี้เหร่ แต่ก้อหยิ่งค่ะ กร๊ากกกกกกก

สรุปคือจาโพสต่อไป ต่อไป และต่อไปค่ะ ชื่อกระทู้บอกเลยว่าเป็นรูป ไม่ปลื้มอย่าคลิก

จบข่าว...รายงาน โดย พอลล่า
(อยู่กรุงเต๊ปเพื่อนเรียก พอลล่า อยู่บ้านแม่เอิ้น อีหล้า เด้อ)

#33 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 19 May 2009 - 08:58 AM

ผมว่าไปกันใหญ่ละ

คือง่ายๆครับ จะโพสอะไร คุยอะไร ทำได้เหมือนเดิม แต่เพียบแค่ว่า ถ้าเป็นรูปหรือ คลิป VDO

ก็ช่วยฝากไว้ที่เว็ปอื่น แค่นั้นเอง ไม่มีอะไรเลย ทุกคนจะมีพื้นที่ใช้สร้อยส่วนตัวอยู่แล้ว

เพียงแต่ว่า ถ้าโพสรูป เยอะๆกลัวมันจะเต็มไวแค่นั้น เลยแนะวิธีไปฝากไว้ที่อื่นเฉยๆๆครับ ย้ำครับ

จะได้มีพื้นที่ส่วนตัวมากขึ้น

ก็แค่นั้นเองนะ คิดมากกันไปแล้วครับ

สังคมเวปบอร์ด ถ้าไม่มีการพูดคุย เขาคงจะไม่เรียก สังคมเวปบอร์ด หรอกครับ และพวกเราก็คงไม่ไ่ด้รู้จักกัน

คุณ ทิ ไม่ต้องน้อยใจครับ ไม่ได้เกี่ยวกับคุณ ทิ เลย คุณมีมีของดีๆๆมาให้ตลอด ไม่ต้อง ลบหรอก ครับ ....ใจร่มๆๆนะ

#34 DooK

DooK

Posted 19 May 2009 - 09:02 AM

อย่างที่ Top ว่าละนะครับ น่าจะต้องแยกประเด็นให้ออกสำหรับเรื่องที่พี่ Web เค้าขอร้อง กับเรื่องอื่นๆ ที่พูดคุยกันอยู่ตอนนี้

แต่ถ้าแยกประเด็นกันไม่ออก ก็แล้วแต่ว่าแต่ละท่านจะพิจารณายังไงแล้วละครับ
ลายเซ็น

#35 tik815

tik815

Posted 19 May 2009 - 09:12 AM

เค้าเลิกโพสกระทู้นี้แระ ไปเปิดกระทู้โยนโบว์ลิ่งดีก่า ไปแระ บายนะ

#36 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 19 May 2009 - 09:50 AM

ใจเย็นๆ กันครับพี่น้อง

สิ่งที่ทุกท่านโพสมา มีสาระเสมอครับ อาจเป็นสาระด้านวิชาการ หรือสาระด้านบันเทิงผ่อนคลาย หรือเป็นสีสัน

ก่อนที่เว็บเราจะถูกปรับมาสู่เวอร์ชั่นนี้ เว็บเราเน้นวิชาการอย่างเดียว ไม่มีเล่น ไม่มีหยอกฮา ไปเที่ยวไหนมาก็ไม่บอกกล่าว...

สาระเพียบครับ แต่ไม่มีสีสัน ใครเข้ามาก็ต้องพกยาพาราเข้ามาด้วย... smile.gif

แต่ปรับมาเป็นเวอร์ชั่นนี้ เว็บก็เหมือนเป็นผู้เป็นคน มีเลือดมีเนื้อมากขึ้น เหมือนคนที่มีทั้งส่วนที่ทำงาน กับส่วนที่ผ่อนคลาย ซึ่งก็มีสัดมีส่วนโดยเฉพาะของมัน

ซึ่งคุณทิเอง ก็ได้สร้างประวัติศาสตร์การแจก ชนิดที่ไม่เคยมีใครแจกได้แบบนี้มาก่อน แม้แต่แอนตาซิล... ตรงนี้ถือเป็นคุณค่าแก่สมาชิกอื่นๆ อย่างสูงครับ อย่าลบเลย.. การให้ความรู้ถือว่าเป็นการให้ทานที่ยิ่งใหญ่นะครับ

โพสที่เป็นสาระบันเทิง ก็มีคุณค่าในตัวของมัน แม้แต่เป็นแค่ตัวหนังสือ..หรือรูปภาพ แต่หลายครั้งก็ทำให้เรายิ้มได้ แม้ขณะที่เครียดๆ อยู่.. ก็ขอให้คงอยู่ต่อไป

หนักนิดเบาหน่อยก็อย่าถือสากันเลยนะครับ...

อย่าว่าโง้นงี้เลยนะครับ.. ขอล็อกกระทู้เลยก็แล้วกันนะ.. laugh.gif

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users