Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอความร่วมมือสมาชิก โพสรูปภาพ โดยการฝากไฟล์ไว้กับเว็บอื่นครับ

• This topic is locked This topic is locked
35 replies to this topic

#1 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 16 May 2009 - 02:53 PM

จริงๆ ผมชอบให้มีการโพสรูปภาพนะครับ ทำให้มีสีสัน และเห็นภาพกิจกรรมต่างๆ ที่สมาชิกได้ทำ เช่นไปเที่ยวกัน โพสรูปสติกเกอร์เป็นต้น

แต่ด้วยเนื้อที่เว็บเราค่อนข้างจำกัด และข้อมูลข่าวสารต่างๆ ที่เป็นประโยชน์กับการทำงาน ก็ต้องการโควต้าพื้นที่สูง หากสามารถฝากรูป ที่มีขนาดใหญ่ ไว้กับเว็บอื่นได้ ก็คงจะเป็นการดี แต่ต้องมั่นใจว่า ฝากได้นาน ไม่มีของแถม เช่นลายน้ำ หรือเครื่องหมายต่างๆ ที่ทำให้รำคาญตา

สมาชิกส่วนหนึ่งทำอยู่แล้วครับ ขอบคุณมั่กๆ thankyou.gif แต่บางท่านก็อาจยังทำไม่เป็น

ตอนนี้ผมกำลังลองใช้งานเว็บแห่งหนึ่งที่รับฝากไฟล์รูป และวิดีโอ นั่นคือ www.photobucket.com ถ้าใช้ดี จะบอกต่อ..

รูปที่ฝากไว้ จะดึงมาใช้ในเว็บบอร์ดได้เป็นแบบนี้ครับ

#2 webmaster

webmaster

Posted 16 May 2009 - 02:57 PM

วิธีการสมัคร ผมไปอ่านเจอที่นี่ครับ ใครสนใจลองเข้าไปดูนะ เป็นเว็บเกี่ยวกัีบเว็บบอร์ด โปรแกรมที่เราใช้อยู่นี่แหละ

http://ipbthailand.i...p?showtopic=145

เค้าบอกว่า ไม่ลบรูปเรา อันนี้น่าสนใจ rolleyes.gif

#3 webmaster

webmaster

Posted 16 May 2009 - 03:06 PM

จริงๆ เขาโพสวิดีโอได้ด้วย แต่ยังไม่ได้ลอง

สมาชิกที่ต้องการโพสคลิป ก็เชิญโพสได้นะครับ อาจจะเป็นพวกคลิปขำๆ อยากให้เพื่อนๆ ได้ดู พวกคลิปฉาว คลิปหลุด คลิปเสียว เก็บไว้ดูเองครับ ห้ามนำมาโพส biggrin.gif

แนะนำยูทูปนะครับ สมัครสมาชิก อัพโหลดวิดีโอ แล้วเอาโค้ด นำมาโพสในบอร์ดได้ แบบนี้

แต่ต้องเปลี่ยนตัวเลือกพิเศษในการโพสด้านล่างกรอบที่คุณกำลังเขียนโพส ให้เป็น "ต้องการใช้ HTML - แยกบรรทัดเองอัตโนมัต" ครับ ไม่งั้นรูปวิดีโอไม่ขึ้น

เดี๋ยวจะลองหา WI วิธีสมัคร และโพส ที่มีเว็บอื่นๆ เคยทำอยู่แล้วมาให้ครับ

#4 webmaster

webmaster

Posted 16 May 2009 - 03:44 PM

หาไม่เจอ ทำเองก็ได้ สมมติว่าไปเจอคลิบที่อยากเอามาแบ่งกันดู ให้คลิกขวาที่ Embed Code แล้ว copy ครับ

#5 webmaster

webmaster

Posted 16 May 2009 - 03:45 PM

แล้วเอามาแปะลงในเว็บบอร์ด แล้วอย่าลืมตั้งค่า ตัวเลือกพิเศษในการโพสด้านล่างกรอบที่คุณกำลังเขียนโพส ให้เป็น "ต้องการใช้ HTML - แยกบรรทัดเองอัตโนมัต" ครับ

รูปที่เอามาลงนี่ก็ฝากไว้ที่ www.photobucket.com ครับ

#6 patchara

patchara

Premium Member

• Power Members

Posted 16 May 2009 - 10:17 PM

รับทราบค่า

จะศึกษาหรือไม่ก็ไปหาคนทำให้ก่อน
แล้วจะรีบมาแปะตามแจ้งนะคะ อิๆ

#7 Toppy ('o')

Toppy ('o')

• Super Power Members

Posted 17 May 2009 - 10:58 AM

QUOTE(webmaster @ May 16 2009, 03:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วเอามาแปะลงในเว็บบอร์ด แล้วอย่าลืมตั้งค่า ตัวเลือกพิเศษในการโพสด้านล่างกรอบที่คุณกำลังเขียนโพส ให้เป็น "ต้องการใช้ HTML - แยกบรรทัดเองอัตโนมัต" ครับ

รูปที่เอามาลงนี่ก็ฝากไว้ที่ www.photobucket.com ครับ

คือ ของผมไม่มีเมนู อันนี้นะครับ ต้องทำไงบ้าง

Attached Images

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#8 ทิ.

ทิ.

Posted 17 May 2009 - 11:50 AM

- เห็นด้วย..ครับ เนื่องจากเป็น
Website เกี่ยวกับวิชาการ...ครับ!!! rolleyes.gif

" ʵ

#9 webmaster

webmaster

Posted 17 May 2009 - 10:03 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ May 17 2009, 10:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คือ ของผมไม่มีเมนู อันนี้นะครับ ต้องทำไงบ้าง

ท๊อปลองดูใหม่นะ เห็นคำสั่ง html หรือยัง

#10 webmaster

webmaster

Posted 17 May 2009 - 11:00 PM

วิธีสมัคร Youtube และอัพโหลดไฟล์ ลองดูลิงค์นี้ครับ

http://www.justusers...hp?topic=2746.0

#11 SL4

SL4

Hornor Member

Posted 18 May 2009 - 08:47 AM

ผมมีอีก 1 วิธีครับ อยากจะขอรบกวนแนะนำนิดหน่อย
คือ วิธีการ ลด size ของรูปที่มาทำการ post ครับ ผมมี program และวิธีการ และลด size ของรูปได้จำนวนค่อนข้างเยอะทีเดียว
เอาไปใช้กับชีวิตประจำวันก็ได้ครับ ตาม link ด้านล่างครับ

http://www.weekendho...ion.asp?ID=2256

สำหรับ program อยู่ในหน้า webboard นี้ครับ load เอา ตัว program size ประมาณ 520kb. และไม่มี virus ด้วยครับ และวิธีการใช้ก็อยู่หน้า webboard แหล่ะครับ
บังเอิญว่าเป็นสมาชิกเว็บนี้อยู่ด้วย ก็เลย เอามาแบ่งปันกัน น่าจะได้ประโยชน์บ้าง น้ะครับ

แต่ทางที่ดีที่สุด ก็อย่างที่ webmaster ว่า ไปแปะที่อื่นน่าจะลด size สำหรับ server ได้มากกว่า
--Learning from mistaken--

#12 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 18 May 2009 - 09:36 AM

QUOTE(ทิ. @ May 17 2009, 11:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>

- เห็นด้วย..ครับ เนื่องจากเป็น
Website เกี่ยวกับวิชาการ...ครับ!!! rolleyes.gif

อืม...ก็ดีนะคะเวลาฝากโพสรูปจะได้เห็นเต็มๆ ไม่ต้องResize จนเล็กอ่ะ
การโพสรูปที่สังสรรค์กันระหว่างสมาชืกก็ดีนะคะ เป็นการทำกิจกรรมร่วมกัน ไม่ได้ไร้สาระหรอกค่ะ biggrin.gif

ปล..เป็นเว็บวิชาการ แต่ก็เห็นมีพวกโพสข้อความที่ไร้สาระเยอะเหมือนกันค่ะ dry.gif dry.gif dry.gif

#13 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 18 May 2009 - 10:12 AM

ขอบคุณ คุณภูเบนทร์ค่ะ
tik เข้าใจวัตถุประสงค์ของ webmaster ค่ะ

สำหรับรูปที่ tik โพสลงเวปไปแล้วนั้น
tik อยากให้เห็นถึงความสัมพันธ์ของพวกเราที่รู้จักกันจากเวปนี้
เวปนี้นอกจากจะให้สาระความรู้แล้ว ยังให้เพื่อนกับ tik ด้วย
และอีกอย่างหลายท่านที่ไม่ได้ไปก็อยากเห็นด้วย เราจึงอยากแชร์ค่ะ

แต่หากรูปของพวกเราไปรกหูรกตาบางท่านก็ต้องขออภัย ณ. ที่นี้ ด้วยค่ะ
แต่ tik ก็ไม่ได้โพสมั่วนะคะ ไม่ได้ไปโพสเรื่องเที่ยวในกระทู้วิชาการ
เราตั้งกระทู้เรื่องเที่ยว เราก็บอกอยู่แล้วนะ ถ้าไม่ปลื้มหรือไม่อยากรู้
ก็ไม่ต้องคลิกเข้าไปเท่านั้นเอง ไม่เห็นเป็นรัยเลยเพราะ tik ก็บอกอยู่แล้ว
ว่ากระทู้เราไม่มีสาระ และเรื่องไปเที่ยวสุพรรณเนี่ย เราก็ตั้งแค่ 2 กระทู้

ส่วนกิจกรรมพวกเราก็ update กันทาง email และช่วงที่ web มีปัญหา
พวกเราก็ไม่ขาดการติดต่อยังปรึกษาเรื่องงานกันตลอดเลยค่ะ

หลังจากไปเที่ยวแล้วพวกเราก็นัดเจอกันเรื่อยๆค่ะ อาจไม่ครบองค์แต่พวกเรา
ก็เก็บรูปภาพส่งเย้ยกันและกันตลอด สำหรับตัว tik เอง ไปแจมกับเค้าทุกงานค่ะ
ล่าสุดเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาก็อิ่มหมีพีมันดีค่ะ ครั้งต่อไปวันที่ 7 มิถุนา
แบ่งทีมแข่งโบว์ลิ่งกันค่ะ ที่บอกเนี่ยคืออยากให้เห็นถึงความสำพันธ์อันดี
ที่จุดเริ่มต้นจากที่นี่ค่ะ ไม่ใช่ tik ไปเที่ยวกับแฟนแล้วมาโพสรูปที่นี่ อย่างนั้น ok เรียกเลวเลย
ส่วนตัว tik ก๊มีเวปส่วนตัวไว้โพสรูปอยู่แล้วค่ะ เพราะเป็นพวกชอบโชว์ค่ะ
เรื่องโชว์เนี่ยขอให้บอก

อย่างไรก็ตาม ขอย้ำว่า tik เข้าใจเจตนาดีของ webmaster ดีค่ะ
แต่คงจะโพสไร้สาระน้อยลง เพราะ tik กับเพื่อนๆ ติดต่อกันทาง mail อยู่แล้วค่ะ
เรียกว่าไร้สาระกันได้ตลอดเวลา

ปล. ยังเชื่อมั่น และติดตามผลงานของ webmaster อยู่เสมอค่ะ M&G #3 ก็จะไปค่ะ รอฟังข่าวอยู่

#14 DooK

DooK

Posted 18 May 2009 - 10:25 AM

ผมว่าที่พี่ webmaster ต้องการจะให้เป็นก็คือ เราก็ยังคงโพสท์เรื่องราวต่างๆ ได้เหมือนเดิมมั้งครับ เพียงแต่ขอให้ฝากไฟล์ที่เป็นภาพ หรือไฟล์ขนาดใหญ่ๆ เอาไว้กับเว็บอื่นๆ ที่มี security สูงมากพอ แล้วจึงค่อยลิ้งค์มาที่เว็บนี้ คงไม่ได้หมายความว่าต้องโพสท์เรื่องเกี่ยวกับวิชาการได้อย่างเดียวนะครับ

เอาเป็นว่า เราลองศึกษาวิธีการฝากไฟล์ภาพตามที่พี่ภูเบนทร์แนะนำ แล้วก็ปฏิบัติตามดูดีกว่าครับ ถ้าอยากจะแปะรูป ทั้งนี้ก็เพื่อให้เว็บนี้ยังคงความหลากหลายวาไรตี้อยู่ต่อไป บางทีอ่านแต่เรื่องวิชาการอย่างเดียวมันก็เบื่อๆ เหมือนกันนะครับ
ลายเซ็น

#15 มือใหม่

มือใหม่

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 18 May 2009 - 10:36 AM

อืม.... นิดาก็เข้าใจอย่างคุณ Dook นะคะ และก็ต้องขอบคุณเวบมาสเตอร์มากนะคะที่แนะนำวิธีดี ๆให้กับสมาชิก

ส่วนบางคนที่คิดว่าน่าจะเป็นเวปวิชาการ อยากให้ท่านกลับไปทบทวนการโพสต่าง ๆ ที่ผ่านมาของท่านเอง

ว่ามีความเป็นวิชาการอยู่ร้อยล่ะเท่าไหร่ ถึงร้อยละ 10 หรือไม่ที่เป็นวิชาการ ส่วนกระทู้ไหนที่ท่านคิดว่าไร้สาระ

ไม่เหมาะสมกับท่าน ท่านก็ไม่จำเป็นต้องคลิกเข้าไปให้เสียเวลาค่ะ เพราะว่าส่วนไฟล์ที่แนบมานั้นมันก็เป็นพื้นที่

ของแต่ละบุคคลอยู่แล้วไม่ได้แย่งใช้พื้นที่ของใคร ด้วยความเคารพนะคะ
"

#16 Yakuza

Yakuza

Supreme Member

• Power Members

Posted 18 May 2009 - 10:54 AM

ได้ความรู้ใหม่อีกแล้ว..........
วิธีโพสรูป..............
ขอบคุณค่ะ
น้อมรับค่ะคุณเวปมาสเตอร์
เป็นความประทับใจจริงๆค่ะ
ที่นี่ให้เรามากกว่าความรู้
นั่นคือมิตรภาพ ที่จริงใจ
และเหนียวแน่น
ซึ่งต้องไม่ใช่เรื่องไร้สาระแน่นอนค่ะ

สำนึกดีสังคมดีค่ะ
kwongkhamchan@gmail.com
Yakuza

#17 webmaster

webmaster

Posted 18 May 2009 - 11:00 AM

QUOTE(tik815 @ May 18 2009, 10:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณ คุณภูเบนทร์ค่ะ
tik เข้าใจวัตถุประสงค์ของ webmaster ค่ะ

สำหรับรูปที่ tik โพสลงเวปไปแล้วนั้น
tik อยากให้เห็นถึงความสัมพันธ์ของพวกเราที่รู้จักกันจากเวปนี้
เวปนี้นอกจากจะให้สาระความรู้แล้ว ยังให้เพื่อนกับ tik ด้วย
และอีกอย่างหลายท่านที่ไม่ได้ไปก็อยากเห็นด้วย เราจึงอยากแชร์ค่ะ

แต่หากรูปของพวกเราไปรกหูรกตาบางท่านก็ต้องขออภัย ณ. ที่นี้ ด้วยค่ะ
แต่ tik ก็ไม่ได้โพสมั่วนะคะ ไม่ได้ไปโพสเรื่องเที่ยวในกระทู้วิชาการ
เราตั้งกระทู้เรื่องเที่ยว เราก็บอกอยู่แล้วนะ ถ้าไม่ปลื้มหรือไม่อยากรู้
ก็ไม่ต้องคลิกเข้าไปเท่านั้นเอง ไม่เห็นเป็นรัยเลยเพราะ tik ก็บอกอยู่แล้ว
ว่ากระทู้เราไม่มีสาระ และเรื่องไปเที่ยวสุพรรณเนี่ย เราก็ตั้งแค่ 2 กระทู้

ส่วนกิจกรรมพวกเราก็ update กันทาง email และช่วงที่ web มีปัญหา
พวกเราก็ไม่ขาดการติดต่อยังปรึกษาเรื่องงานกันตลอดเลยค่ะ

หลังจากไปเที่ยวแล้วพวกเราก็นัดเจอกันเรื่อยๆค่ะ อาจไม่ครบองค์แต่พวกเรา
ก็เก็บรูปภาพส่งเย้ยกันและกันตลอด สำหรับตัว tik เอง ไปแจมกับเค้าทุกงานค่ะ
ล่าสุดเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาก็อิ่มหมีพีมันดีค่ะ ครั้งต่อไปวันที่ 7 มิถุนา
แบ่งทีมแข่งโบว์ลิ่งกันค่ะ ที่บอกเนี่ยคืออยากให้เห็นถึงความสำพันธ์อันดี
ที่จุดเริ่มต้นจากที่นี่ค่ะ ไม่ใช่ tik ไปเที่ยวกับแฟนแล้วมาโพสรูปที่นี่ อย่างนั้น ok เรียกเลวเลย
ส่วนตัว tik ก๊มีเวปส่วนตัวไว้โพสรูปอยู่แล้วค่ะ เพราะเป็นพวกชอบโชว์ค่ะ
เรื่องโชว์เนี่ยขอให้บอก

อย่างไรก็ตาม ขอย้ำว่า tik เข้าใจเจตนาดีของ webmaster ดีค่ะ
แต่คงจะโพสไร้สาระน้อยลง เพราะ tik กับเพื่อนๆ ติดต่อกันทาง mail อยู่แล้วค่ะ
เรียกว่าไร้สาระกันได้ตลอดเวลา

ปล. ยังเชื่อมั่น และติดตามผลงานของ webmaster อยู่เสมอค่ะ M&G #3 ก็จะไปค่ะ รอฟังข่าวอยู่

เอ่อ.. ขออธิบายอีกนิดนึง อย่าเพิ่งเข้าใจผมผิด

พอดีช่วงมีปัญหาแฮกเกอร์ ผมได้คุยกับโฮสที่เช่าเซอร์เวอร์ มากขึ้น ทำใหเห็นตรงนี้ ไม่ใช่ว่าเพิ่งไปเที่ยวกันมา แล้วผมโพสตรงนี้พอดีนะครับ

กระทู้ไปเที่ยวกับเพื่อนสมาชิกแล้วมาโพสรูป ไม่ได้ไร้สาระหรอกครับ ผมยังชอบเข้ามาดู และยังเสียดายที่ไม่ได้ไป และมันเป็นสิ่งที่แสดงให้เห็นว่า ความสัมพันธ์ในโลกไซเบอร์ มันก่อตัวขึ้น และแน่นแฟ้น จนกลายเป็นความสัมพันธ์ที่แท้จริง จับต้องได้

ผมอยากให้มีบรรยากาศแบบนี้เยอะๆ ด้วยซ้ำ โพสเต็มที่เลยครับ ผมชอบ และสมาชิกท่านอื่นก็ชอบ สังเกตุจากเรตติ้งก็ได้

วิชาการก็วิชาการครับ มีที่ทางอยู่แล้ว ใครเข้าห้องเหล่านั้นก็วิชาการเต็มที่ เรื่องไร้สาระบ้าง ผมถือเป็นสีสันครับ คลายความเครียดดีด้วย

ที่ผมตั้งกระทู้ ไม่ได้เกี่ยวกับการรกหรือไม่รกเว็บนะครับ แต่ผมดูแล้วเนื้อทีของเว็บมันชักจะเยอะขึ้นทุกวันๆ ในอนาคตผมคงต้องหาเซอเวอร์เอง แต่ด้วยเศรษฐกิจตอนนี้ ผมคงชลอโครงการไว้ก่อนเนื่องจากค่าใช้จ่ายมันสูงมากครับ ก็เช่าเขาไปก่อน

ถ้าสามารถฝากไฟล์แล้วลิงค์ไปได้ โดยที่ไม่เสียอารมณ์กับการถูกลบ หรือการแทรกเครื่องหมายต่างๆ เข้ามา ผมว่าน่าจะทำนะครับ โดยผมก็จะทำด้วย ทั้งนี้ท่านที่ทำไม่เป็น ก็สามารถแนบไฟล์ดังเดิมได้ แต่ถ้าสามารถศึกษาวิธีการสมัครสมาชิกเว็บที่ฝากไฟล์ได้ ก็จะเป็นการดี ผมว่าทุกเว็บที่ไม่มีเซอร์เวอร์เอง เขาอยากให้เป็นแบบนั้นครับ ผมมีวัตถุประสงค์แค่นั้นจริงๆ

ถ้าไม่ต้องพะวงเรื่องพื้นที่แล้ว ต่อไปนี้จะโพสรูปอะไรก็ตามสบายครับ biggrin.gif

ต้องขออภัยครับ ที่อาจเขียนไม่เคลียร์ ทำให้เข้าใจผิด แต่ขอยืนยันว่า อยากให้สไตล์การโพสของคุณติ๊ก และเพื่อนเป็นแบบเดิมครับ

อย่าเพิ่งงอลน๊า... smile.gif

#18 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 18 May 2009 - 11:06 AM

QUOTE(webmaster @ May 18 2009, 11:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อ.. ขออธิบายอีกนิดนึง อย่าเพิ่งเข้าใจผมผิด

พอดีช่วงมีปัญหาแฮกเกอร์ ผมได้คุยกับโฮสที่เช่าเซอร์เวอร์ มากขึ้น ทำใหเห็นตรงนี้ ไม่ใช่ว่าเพิ่งไปเที่ยวกันมา แล้วผมโพสตรงนี้พอดีนะครับ

กระทู้ไปเที่ยวกับเพื่อนสมาชิกแล้วมาโพสรูป ไม่ได้ไร้สาระหรอกครับ ผมยังชอบเข้ามาดู และยังเสียดายที่ไม่ได้ไป และมันเป็นสิ่งที่แสดงให้เห็นว่า ความสัมพันธ์ในโลกไซเบอร์ มันก่อตัวขึ้น และแน่นแฟ้น จนกลายเป็นความสัมพันธ์ที่แท้จริง จับต้องได้

ผมอยากให้มีบรรยากาศแบบนี้เยอะๆ ด้วยซ้ำ โพสเต็มที่เลยครับ ผมชอบ และสมาชิกท่านอื่นก็ชอบ สังเกตุจากเรตติ้งก็ได้

วิชาการก็วิชาการครับ มีที่ทางอยู่แล้ว ใครเข้าห้องเหล่านั้นก็วิชาการเต็มที่ เรื่องไร้สาระบ้าง ผมถือเป็นสีสันครับ คลายความเครียดดีด้วย

ที่ผมตั้งกระทู้ ไม่ได้เกี่ยวกับการรกหรือไม่รกเว็บนะครับ แต่ผมดูแล้วเนื้อทีของเว็บมันชักจะเยอะขึ้นทุกวันๆ ในอนาคตผมคงต้องหาเซอเวอร์เอง แต่ด้วยเศรษฐกิจตอนนี้ ผมคงชลอโครงการไว้ก่อนเนื่องจากค่าใช้จ่ายมันสูงมากครับ ก็เช่าเขาไปก่อน

ถ้าสามารถฝากไฟล์แล้วลิงค์ไปได้ โดยที่ไม่เสียอารมณ์กับการถูกลบ หรือการแทรกเครื่องหมายต่างๆ เข้ามา ผมว่าน่าจะทำนะครับ โดยผมก็จะทำด้วย ทั้งนี้ท่านที่ทำไม่เป็น ก็สามารถแนบไฟล์ดังเดิมได้ แต่ถ้าสามารถศึกษาวิธีการสมัครสมาชิกเว็บที่ฝากไฟล์ได้ ก็จะเป็นการดี ผมว่าทุกเว็บที่ไม่มีเซอร์เวอร์เอง เขาอยากให้เป็นแบบนั้นครับ ผมมีวัตถุประสงค์แค่นั้นจริงๆ

ถ้าไม่ต้องพะวงเรื่องพื้นที่แล้ว ต่อไปนี้จะโพสรูปอะไรก็ตามสบายครับ biggrin.gif

ต้องขออภัยครับ ที่อาจเขียนไม่เคลียร์ ทำให้เข้าใจผิด แต่ขอยืนยันว่า อยากให้สไตล์การโพสของคุณติ๊ก และเพื่อนเป็นแบบเดิมครับ

อย่าเพิ่งงอลน๊า... smile.gif

เข้าใจค่ะ
ไม่ได้งอล web ค่ะ

แต่เคืองคนอื่น

#19 มือใหม่

มือใหม่

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 18 May 2009 - 11:09 AM

laugh.gif laugh.gif laugh.gif ไม่มีใครงอลคุณเวบมาสเตอร์หรอกค่ะ เข้าใจเวบมาสเตอร์ทุกคนค่ะ พี่ tik815 ด้วย

ถ้าว่างก็เชิญโยนโบว์นะคะ webmaster เสรีเซนเตอร์คะ่ แต่นิดาไม่ได้ไป หุหุ
"

#20 webmaster

webmaster

Posted 18 May 2009 - 11:14 AM

QUOTE(มือใหม่ @ May 18 2009, 11:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
laugh.gif laugh.gif laugh.gif ไม่มีใครงอลคุณเวบมาสเตอร์หรอกค่ะ เข้าใจเวบมาสเตอร์ทุกคนค่ะ พี่ tik815 ด้วย

ถ้าว่างก็เชิญโยนโบว์นะคะ webmaster เสรีเซนเตอร์คะ่ แต่นิดาไม่ได้ไป หุหุ

ดีแล้วครับ รักกันไว้เถิด...นะ

แล้วอย่าลืมเอารูปโยนโบว์มาอวดเพื่อนๆ นะครับ rolleyes.gif

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users