Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ต้องการเลื่อนวันตรวจ Stage 1 และ 2 ออกไป แต่ CB ยังไม่ยอม ควรทำอย่างไร

#ISO9001_2015

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 kj_jib

kj_jib

Posted 22 May 2017 - 01:26 PM

พอดีว่า ต้องการเลื่อน Stage 1 และ 2 ออกไป แต่ CB ยังไม่ยอม 

แจ้งกลับว่า จะขอให้เลื่อน ออกแค่ Stage 2 แต่ ทางบริษัท ยังไม่พร้อม เนื่องจากติดภาระกิจ 

และตอนนี้ CB ยังไม่ได้ จัดส่งแผนมาให้ มีโทรมาถามและแจ้งว่าจะส่งให้ตั้งแต่ พุธ ที่ผ่านมา แต่ยังไม่ได้รับ 

จนวันนี้โทรไปตาม และ เช็คเวลา และ ผู้เกี่ยวข้องแล้ว จำเป็นต้องเลื่อน เพราะ มีเวลาแจ้งผู้เกี่ยวข้องแค่ ไม่ถึง 1  อาทิตย์ และ หากตรวจ ก็ได้รับ Finding 

มากแน่ๆ ทางทีม จึงขอ เลื่อน ออกไป สองสัปดาห์ เพื่อเตรียมตัว  แต่ทาง CB ยังไม่ยอม แจ้งว่า ต้อง แจ้งล่วงหน้า 1 เดือน  

ขอคำแนะนำ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านด้วยค่ะ ควรทำอย่างไรดีค่ะ 

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 

#2 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 22 May 2017 - 01:48 PM

เป็นกฎระเบียบของเค้าหรือป่าวคะ ต้องแจ้งก่อน 1 เดือน เราทราบกฎข้อนี้มั้ย เค้าอาจจะกำหนดวัน และเตรียม auditor ไว้แล้ว ถ้าเลื่อนอาจทำให้เค้าเสีย คชจ.

ที่บริษัทจะวางแผนและนัดแนะกับ CB ประมาณ 2-3 เดือนล่วงหน้า เพื่อกำหนดวันตรวจ

ทั้งนี้หากพบ Finding มากไม่เป็นไรนะ แต่อย่าให้เป็น major ก็พอ ลองคุยกับ CB ในจุดนี้ดูก่อนมั้ยคะ

#3 kj_jib

kj_jib

Posted 22 May 2017 - 02:16 PM

เป็นกฎระเบียบของเค้าหรือป่าวคะ ต้องแจ้งก่อน 1 เดือน เราทราบกฎข้อนี้มั้ย เค้าอาจจะกำหนดวัน และเตรียม auditor ไว้แล้ว ถ้าเลื่อนอาจทำให้เค้าเสีย คชจ.

ที่บริษัทจะวางแผนและนัดแนะกับ CB ประมาณ 2-3 เดือนล่วงหน้า เพื่อกำหนดวันตรวจ

ทั้งนี้หากพบ Finding มากไม่เป็นไรนะ แต่อย่าให้เป็น major ก็พอ ลองคุยกับ CB ในจุดนี้ดูก่อนมั้ยคะ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ ตอนนี้ กำลังเจรจากับเซลล์ ค่ะ  

#4 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

Posted 22 May 2017 - 03:10 PM

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ ตอนนี้ กำลังเจรจากับเซลล์ ค่ะ

ขอให้ผลการเจรจา วินๆ ทั้ง 2 ฝ่าย
รอฟังผลนะคะ

#5 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 22 May 2017 - 07:07 PM

การทำงานกับหน่วยงานอื่นๆ หน่วยงานต่างๆ  เขาก็มีการวางแผนงานเอาไว้เช่นเดียวกับเรา

หากเลื่อนโดยไม่มีเหตุผลที่ดี หรือเคย commit กันไว้ก่อนแล้วมาขอเลื่อนกระชั้นชิด  ก็อาจทำให้มีผลกระทบต่อแผนงานและธุรกิจของผู้อื่นได้

ก็คงต้องค่อยๆเจรจากัน

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users