Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

องค์กรที่ไม่มี Design Product ยกเว้นข้อกำหนดย่อยไหนบ้างค่ะ

IATF 16949

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 Kakaza

Kakaza

Posted 19 May 2017 - 04:28 PM

เท่าที่ทราบ 8.3.2.2 Product design skill
แต่ข้อย่อยอื่นๆ อ่านแล้วงงมากเลยค่ะ ไม่แน่ใจ
อยากทราบว่าจริงๆ แล้วองค์ที่ไม่มีการ design product
ต้องยกเว้นข้อกำหนดไหนบ้าง เป็นระบบ IATF 16949 นะคะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 20 May 2017 - 12:52 PM

เท่าที่ทราบ 8.3.2.2 Product design skill
แต่ข้อย่อยอื่นๆ อ่านแล้วงงมากเลยค่ะ ไม่แน่ใจ
อยากทราบว่าจริงๆ แล้วองค์ที่ไม่มีการ design product
ต้องยกเว้นข้อกำหนดไหนบ้าง เป็นระบบ IATF 16949 นะคะ

ก็ยกเว้นที่เกี่ยวกับProduct นะครับเขาเขียนไว้ชัดเจนนะครับ ส่วน Process ยังคงต้องทำเหมือนเดิม

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 Kakaza

Kakaza

Posted 22 May 2017 - 06:59 AM

ก็ยกเว้นที่เกี่ยวกับProduct นะครับเขาเขียนไว้ชัดเจนนะครับ ส่วน Process ยังคงต้องทำเหมือนเดิม

ขอบคุณนะคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users