Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

อยากได้ตัวอย่างบันทึกการเปลี่ยนแปลงเอกสาร

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 phukchree

phukchree

Posted 20 February 2017 - 04:06 PM

อยากได้ตัวอย่างบันทึกการเปลี่ยนแปลงเอกสาร กรณีที่เขียนไว้บนเอกสารวิธีปฏิบัติ หรือระเบียบปฏิบัติ

#2 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 21 February 2017 - 09:03 AM

ส่วนใหญ่ก็จะทำเป็นตาราง ง่ายๆ เลย เช่น

ลำดับที่/ครั้งที่แก้ไข/Rev./วันที่บังคับใช้/ผู้จัดทำ/รายละเอียด

แค่นี้ก็ได้แล้วจ้า

#3 phukchree

phukchree

Posted 22 February 2017 - 10:12 AM

ขอบคุณค่ะ @monrudeenimit

คือตอนนี้ที่ทำอยู่คือแยกบันทึกพวกนี้อีกแบบฟอร์มนึง แต่มีบางหน่วยงานเสนออยากให้ทำไว้หน้าเอกสาร P / W / S ก็เลยอยากทราบว่าจำเป็นต้องทำหรือไม่ค่ะ

#4 vignence1984007

vignence1984007

Posted 23 February 2017 - 11:18 AM

ทิ้งเมล์ไว้ครับเดียวผมส่งให้

#5 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 23 February 2017 - 04:00 PM

ขอบคุณค่ะ @monrudeenimit

คือตอนนี้ที่ทำอยู่คือแยกบันทึกพวกนี้อีกแบบฟอร์มนึง แต่มีบางหน่วยงานเสนออยากให้ทำไว้หน้าเอกสาร P / W / S ก็เลยอยากทราบว่าจำเป็นต้องทำหรือไม่ค่ะ

แล้วแต่องค์กรสะดวกนะ

ถ้าทำไว้ใน P/W/S ก็จะง่ายไม่ต้องมีบันทึกแยก ไม่ต้องไปค้นหาว่าเอกสารฉบับต่างๆ แก้ไขอะไรอย่างไร ดูในเล่มก็รู้ได้เลย ซึ่งส่วนใหญ่ทำกันแบบนี้ เพราะเคยทำงานมาหลายที่ ส่วนอีกแบบก็เคยเจอมาเหมือนกัน ทำแบบฟอร์มแยกต่างหาก แต่ค่อนข้างจะยุ่งยากสักหน่อย

ลองพิจารณาดูค่ะ ว่าถ้าแก้ไขแล้ว เราได้ประโยชน์อะไรบ้าง หรือจะคงไว้เหมือนเดิมเราจะเสียโอกาสอะไรมั้ย 

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users