Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ISO45001 : 2017 ไม่ยากนะจ๊ะ ม่ะ มาคุยกัน

ISO45001:2017 OHSAS18001 safety

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 dipsopha

dipsopha

Premium Member

• Power Members
  • Interests:youtuber

Posted 14 February 2017 - 08:09 AM

ข้อกำหนดใหม่ล่าสวดดดดดด

ยังเป็น draft version นะคะ

แต่อยากคุยเรื่องนี้ค่ะ

ไม่ยาก เลย ม่ะมาคุยเบื้องต้นเลยจร้าาาาา

https://youtu.be/_kIVK9JOobE

นักวิชาการทางเลือกใหม่ อุดมไปด้วยความบันเทิง เจ้าของช่อง instant knowledge ช่องสาระคู่ออฟฟิตที่มียอดติดตามสูงสุด บรรยายตามหน่วยงานราชการ โรงเรียนฟรี ี่ที่ปรึกษาอิสระมากๆ

#2 nopiso9001

nopiso9001

Supreme Member

Posted 14 February 2017 - 09:53 AM

:424:   :4228:  

#3 dipsopha

dipsopha

Posted 14 February 2017 - 10:45 AM

:424:   :4228:  

มาทุกคลิปเลย ดีต่อใจจังค่ะ

นักวิชาการทางเลือกใหม่ อุดมไปด้วยความบันเทิง เจ้าของช่อง instant knowledge ช่องสาระคู่ออฟฟิตที่มียอดติดตามสูงสุด บรรยายตามหน่วยงานราชการ โรงเรียนฟรี ี่ที่ปรึกษาอิสระมากๆ

#4 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 14 February 2017 - 08:40 PM

ออกเป็นประกาศข้อกำหนดแล้วเหรอครับ หรือเป็นส่วนของ CD

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 dipsopha

dipsopha

Posted 15 February 2017 - 07:22 AM

ออกเป็นประกาศข้อกำหนดแล้วเหรอครับ หรือเป็นส่วนของ CD

ยังไม่ประกาศค่ะ เป็น draft ชิงเอามาคุยกันก่อน จะได้คุ้นเคยค่ะ

#6 insoriza

insoriza

Posted 11 October 2019 - 12:14 PM

ติดตามในยูทูปอยู่นะค่ะ

อยากให้แนะนำ เรื่อง ISO45001 ของจัดซื้อหน่อยค่ะ

ตอนนี้ทางบริษัทกำลังเปลี่ยนจาก 18001 เป็น 45001 

อ่านข้อกำหนด เน้นเรื่องการประเมินความเสี่ยงของการเข้ามาของผู้รับเหมา และการคัดเลือกผู้รับเหมาเข้ามาทำงานข้างใน

แต่งงเรื่อง Oursourcing กับ Contractor  นิดหน่อยค่ะ

ใช่ที่ว่า Outsourcing คือ คนที่มาทำงานแทนเรา เช่น บริษัท A ถูกจ้างมาทำงานที่ไลน์ผลิตของ B หมายถึงมาแทนคนงานของเราเลยใช่ไหมค่ะ ==> น่าจะเกี่ยวกับแผนก HR หน่อยๆ

แต่ถ้าเป็น Contractor คือ คนที่มาก่อสร้างหรือติดตั้งอุปกรณ์ใช่ไหมค่ะ ==> จัดซื้อ+Safety+ แมนทาแนน (แผนกที่ร้องขอ) ใช่ไหมค่ะ

ถ้าอย่างงี้ใช้เกณฑ์การคัดเลือกใช้แบบเดียวกันได้รึเปล่า 

พอจะมีแบบฟอร์มแนะนำไหมค่ะ

Also tagged with one or more of these keywords: ISO45001:2017, OHSAS18001, safety

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users