Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนพี่ๆ หน่อยครับ ขอ คู่มือขั้นตอนการผลิต Butterfly Shrimp หน่อยครับ

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 chailat5

chailat5

Posted 08 December 2016 - 03:28 PM

รบกวนพี่ๆ หน่อยครับ ขอ คู่มือคุณภาพขั้นตอนการผลิต Butterfly Shrimp หน่อยครับ  ขอบคุณมากครับ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 08 December 2016 - 07:49 PM

โรงงานของคุณผลิตกุ้งผ่าผีเสื้อใช่หรือไม่ครับ

ถ้าใช่  แนะนำให้เข้าไปเดินในไลน์ผลิต แล้วสังเกตการทำงาน

ตั้งแต่การรับกุ้งเข้ามา  ทำความสะอาด คัดขนาด แกะหัว แกะเปลือก ผ่าหลัง

แล้วไปเขียนวิธีการทำงานดูนะครับ

ในโรงงานของคุณเอง  สังเกตและสังเคราะห์วิธีการทำงานเองได้นะครับ

#3 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 09 December 2016 - 12:18 PM

โรงงานของคุณผลิตกุ้งผ่าผีเสื้อใช่หรือไม่ครับ

ถ้าใช่  แนะนำให้เข้าไปเดินในไลน์ผลิต แล้วสังเกตการทำงาน

ตั้งแต่การรับกุ้งเข้ามา  ทำความสะอาด คัดขนาด แกะหัว แกะเปลือก ผ่าหลัง

แล้วไปเขียนวิธีการทำงานดูนะครับ

ในโรงงานของคุณเอง  สังเกตและสังเคราะห์วิธีการทำงานเองได้นะครับ

เห็นด้วยครับกับท่านอาจารย์โอ๋ ไปดูงา่นตัวเองแล้วเขียนจะได้เข้าใจละครับองค์ประกอบคือ 4M1E

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 09 December 2016 - 12:42 PM

เห็นด้วยครับกับท่านอาจารย์โอ๋ ไปดูงา่นตัวเองแล้วเขียนจะได้เข้าใจละครับองค์ประกอบคือ 4M1E

555555555555555555

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users