Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ตัวอย่างการประเมินความเสี่ยง ISO14001:2015

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 Orchid-25

Orchid-25

Posted 24 November 2016 - 01:41 PM

รบกวนหน่อยครับ ท่านใดพอจะมีตัวอย่าง และแบบฟอร์ม การประเมินความเสี่ยง ISO14001:2015 บ้างมั้ยครับ

ผมมีที่ประเมิน Aspect ใน Version 2004 อยู่ โดยประเมินเป็นกิจกรรมที่ทำของแผนก สามารถเอามาใช้ได้มั้ยครับ

ตอนนี้งงมากเลยครับไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดี กับคำว่า ความเสี่ยง & โอกาศ 

nu_ditsaphong@yahoo.com

#2 Puizz

Puizz

Posted 16 January 2017 - 07:25 PM

ขอด้วยคนนะค่ะ

น้องใหม่ฝึกหัดทำ ISO 14001:2015 เป็นครั้งแรกค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Puizz_@hotmail.com

#3 Noonam

Noonam

Premium Member

• Power Members
  • Interests:ISO 9001:2015
    ISO 14001:2015
    GMP Codex
    GMP Printing Ink
    GMP Plastic
    GMP Adhesives

Posted 01 March 2017 - 09:18 AM

รบกวนขอด้วยค่ะ

nam_patchanee@hotmail.com

ขอบคุณค่ะ

#4 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 01 March 2017 - 10:04 AM

ขอเสนอแนะดังนี้ค่ะ การประเมินความเสี่ยงข้อกำหนดใหม่ ตามที่อบรมมา ประมาณนี้

การประเมินความเสี่ยงต่อกิจกรรม/สิ่งแวดล้อม ใช้ร่วมกับการประเมิน Aspect ของเก่าได้เลย เพิ่มช่อง ความเสี่ยง ®/โอกาส (O) ก็ใช้ได้แล้ว

ส่วนความเสี่ยงที่ต้องทำเพิ่มคือ การวิเคราะห์บริบทขององค์กร และผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย ตามข้อกำหนด 4.1- 4.2 (ขั้นตอนเดียวกับระบบ QMS) 

หากต้องการดูตัวอย่างลองค้นคว้าในนี้หรือใน Google มีตัวอย่างเยอะพอสมควร ซึ่งหากยังไม่ได้อบรมข้อกำหนด อาจอบรมเพิ่มความรู้ก่อนก็ได้

ที่ทำอยู่คืออบรมข้อกำหนด และค้นคว้าตัวอย่างในนี้+Google ก็สามารถนำมาเขียนขั้นตอนของบริษัทได้แล้ว 

สู้ๆ ขยันๆ ไม่ยากอย่างที่คิดค่ะ 

#5 IATF MAN

IATF MAN

Supreme Member

• Power Members

Posted 06 March 2017 - 05:09 PM

รบกวนด้วยครับ

pongsit.k@suminoaapico.com

#6 Patharawadee

Patharawadee

Posted 27 March 2017 - 09:15 AM

รบกวนด้วยค่ะ   ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

beach_mfc@hotmail.com

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users