Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สอบถามผู้รู้ เกี่ยวกับ Product Audit หน่อยครับ

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 kullapat_ssfb

kullapat_ssfb

Premium Member

• Power Members

Posted 24 November 2016 - 11:08 AM

พอดีเพิ่งจะโดน CAR  >> Product Audit 

สาเหตุ >> Auditor ไม่ได้ทำการตรวจสอบงานจริง (ไม่ได้ใช้เครื่องมือวัดสัมผัสกับงาน) ดูแต่ผลการตรวจสอบของพนักงานที่รับผิดชอบเท่านั้น

อนาคตหลังการแก้ไข ถ้า ดำเนินการ โดย ให้ Auditor วัดงานเองแล้วนั้น

1.ชิ้นงานที่ทำการวัดนั้น เป็นชิ้นงานที่ผ่านกระบวนการของ Auditor เอง  จะถือว่าผิดข้อกำหนด Audit งานตัวเอง หรือไม่ครับ

2.ความจำเป็นของการจัดทำ Skill Map ของความสามารถในการใช้เครื่องมือวัดแต่ละประเภท จำเป็นจะต้องมีไว้เพื่อยืนยันความสามารถไหมครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 24 November 2016 - 12:43 PM

พอดีเพิ่งจะโดน CAR  >> Product Audit 

สาเหตุ >> Auditor ไม่ได้ทำการตรวจสอบงานจริง (ไม่ได้ใช้เครื่องมือวัดสัมผัสกับงาน) ดูแต่ผลการตรวจสอบของพนักงานที่รับผิดชอบเท่านั้น

อนาคตหลังการแก้ไข ถ้า ดำเนินการ โดย ให้ Auditor วัดงานเองแล้วนั้น

1.ชิ้นงานที่ทำการวัดนั้น เป็นชิ้นงานที่ผ่านกระบวนการของ Auditor เอง  จะถือว่าผิดข้อกำหนด Audit งานตัวเอง หรือไม่ครับ

2.ความจำเป็นของการจัดทำ Skill Map ของความสามารถในการใช้เครื่องมือวัดแต่ละประเภท จำเป็นจะต้องมีไว้เพื่อยืนยันความสามารถไหมครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ข้อที่1 หมายความชิ้นงานนั้นที่ตรวจนั้นผ่าน auditor ตรวจเองรับรองเองอันนี้ถือว่าใช่ แต่ถ้าเป็นกระบวนการนั้นแต่คนอื่นวัด auditorแค่เป็นสมาชิกหนึ่งในนั้นแต่ไมได้วัดชิ้นงานนั้นถือว่าไม่ใช่

ข้อที่ 2 สำหรับ auditor ถือว่าจำเป็นครับโดยเฉพาะในตัวของ version ใหม่ที่เปลี่ยนแปลง auditor ที่ตรวจ product นั้นต้องใช้เครื่องวัดที่กำหนดได้ถูกต้อง

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 kullapat_ssfb

kullapat_ssfb

Premium Member

• Power Members

Posted 25 November 2016 - 11:43 AM

ข้อที่1 หมายความชิ้นงานนั้นที่ตรวจนั้นผ่าน auditor ตรวจเองรับรองเองอันนี้ถือว่าใช่ แต่ถ้าเป็นกระบวนการนั้นแต่คนอื่นวัด auditorแค่เป็นสมาชิกหนึ่งในนั้นแต่ไมได้วัดชิ้นงานนั้นถือว่าไม่ใช่

ข้อที่ 2 สำหรับ auditor ถือว่าจำเป็นครับโดยเฉพาะในตัวของ version ใหม่ที่เปลี่ยนแปลง auditor ที่ตรวจ product นั้นต้องใช้เครื่องวัดที่กำหนดได้ถูกต้อง

ขอบคุณครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users