Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

บริษัทฯ จะเปลี่ยนไปใช้ ISO 9001:2015 เราควรเริ่มต้นจากตรงไหนดีครับ

ISO 9001:2015

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 kimji_bkk

kimji_bkk

Super Member

Posted 12 July 2016 - 08:52 AM

คือได้รับ Project จากผู้บริหาร ให้เราเป็น Lead ในการ Implement จาก 9001:2008 ไปเป็น version 2015

แต่โดยส่วนตัว ไม่ได้มีความรู้มากนัก จึงอยากปรึกษาเพื่อนๆ พี่ๆ ว่า

1.เราควรเริ่มต้นจากตรงไหนดีครับ

ตอนนี้คิดไว้คร่าวๆแค่ว่า คงต้องจัดฝึกอบรมข้อกำหนด version 2015 ให้กับ พนักงา่นทั้งบริษัทฯ

2.เจ้านายอนุมัติให้ผมไปอบรมเรื่องเกี่ยวกับที่ต้องใช้งานได้เต็มที่ 

อยากให้ช่วยแนะนำคอร์ส หรือสถาบันด้วยจะดีมากเลยครับ

เพราะที่ผ่านมา เคยจัดอบรมข้อกำหนด version 2008 ให้กับ พนักงา่น โดยใช้วิทยาการของ CB

ผลประเมินออกมา พนักงานบ่นอุบเลย ว่าเรียนไม่รู้เรื่อง ทั้งที่้เปลี่ยนวิทยากรมาหลายคนแล้ว

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

#2 orawan2532

orawan2532

Posted 12 July 2016 - 09:04 AM

ติดต่อ BSI เลยคราฟ วิทยากร อาจาร์ย นเรศ เพิ่งเรียนมา สดๆร้อน วันที่ 8/7/59 สนุกไม่เครียด เข้าใจง่าย  จะIn-Houseหรือที่BSIเลยก้อได้ ไม่ได้ค่าโฆษณาผลประโยชน์ใดๆ

แต่ได้ความรู้และประสบการ์ที่ผ่านมา จึงเอามาบอกต่อ ทางบริษัทที่ทำอยู่ ก้อเปลี่ยน เวอร์ชั่นเป็น 2015 เหมือนกันคราฟ

:lol2:  :drool:  :excited:

#3 สาลินี

สาลินี

Posted 12 July 2016 - 11:00 AM

ขออนุญาติ แนะนำบริษัทจัดทำระบบการจัดการด้านคุณภาพค่ะ

บริษัท บิสแมน อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด 
(Bisman International Co., Ltd.)

เป็นบริษัทที่ปรึกษา ที่มีความชำนาญในการให้คำปรึกษา ตลอดจนฝึกอบรมและสัมมนาในด้านการบริหารงานคุณภาพ ความปลอดภัยของอาหาร การจัดการด้านสิ่งแวดล้อม และ อาชีวอนามัย ความปลอดภัยในการทำงานมากว่า 20 ปี 

BISMAN มีทีมที่ปรึกษา ผู้มีความรู้และมากด้วยประสบการณ์ที่จะดูแลให้คำปรึกษา
แก่องค์กรและบริษัทต่างๆ ซึ่งต้องการพัฒนาระบบบริหารงานและระบบการจัดการให้เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพและประสิทธิผล 
ตามมาตรฐานสากล เช่น ISO9001:2015, ISO14001:2015 ,ISO/TS16949, GMP, HACCP, ISO22000 BRC Food BR IoP,PAS223, IFS,FSSC22000, ISO/TS220001, Halal,Kosher, OHSAS18001, TIS18001,  ISO/IEC17025, SA 8000,มรท8000, ISO50001,5S (5ส.),  Kaizen, KPI, BSC, TPM, TQM

และมาตรฐานการจัดการด้านอื่นๆ BISMAN ได้รับความไว้วางใจ จากลูกค้าทั้งภาครัฐและภาคเอกชน smiley.gif smiley.gif
หากท่านมีข้อสงสัยเพิ่มเติม ติดต่อ สาลินี (เม) ที่เบอร์ 086-3072531, 094-9099106

#4 Adisorn_0420

Adisorn_0420

Premium Member

• Power Members

Posted 12 July 2016 - 11:18 AM

คือได้รับ Project จากผู้บริหาร ให้เราเป็น Lead ในการ Implement จาก 9001:2008 ไปเป็น version 2015

แต่โดยส่วนตัว ไม่ได้มีความรู้มากนัก จึงอยากปรึกษาเพื่อนๆ พี่ๆ ว่า

1.เราควรเริ่มต้นจากตรงไหนดีครับ

ตอนนี้คิดไว้คร่าวๆแค่ว่า คงต้องจัดฝึกอบรมข้อกำหนด version 2015 ให้กับ พนักงา่นทั้งบริษัทฯ

2.เจ้านายอนุมัติให้ผมไปอบรมเรื่องเกี่ยวกับที่ต้องใช้งานได้เต็มที่ 

อยากให้ช่วยแนะนำคอร์ส หรือสถาบันด้วยจะดีมากเลยครับ

เพราะที่ผ่านมา เคยจัดอบรมข้อกำหนด version 2008 ให้กับ พนักงา่น โดยใช้วิทยาการของ CB

ผลประเมินออกมา พนักงานบ่นอุบเลย ว่าเรียนไม่รู้เรื่อง ทั้งที่้เปลี่ยนวิทยากรมาหลายคนแล้ว

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

เริ่มที่ train ผู้บริหารทั้งหมดก่อนครับ เพราะมันเปลี่ยนเยอะและเขาต้องลงมาเล่นกับระบบด้วยตนเอง ไม่อนุญาตให้ลอยตัวเหนือระบบเหมือนของเก่า

#5 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 12 July 2016 - 12:31 PM

การอบรม Inhouse ช่วยได้เยอะครับ โดยเฉพาะ version นี้ผู้บริหารควรมาร่วมอบรมซัก 2-3 ชั่วโมงในข้อกำหนดที่ 4-5 ท่านจะได้ทราบบทบาทของท่านมากกว่า version 2008 ว่าท่าต้องทำอะไรบ้างในฐานะ Leadership ส่วนวิทยากรควรเลือกคนที่เข้าใจธุรกิจและข้อกำหนดอย่างจริงจัง โชคดีครับ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#6 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members
  • Interests:www.foodtechchula.com

Posted 12 July 2016 - 06:13 PM

ลองดูหน่วยงานนี้เป็นตัวเลือกครับ  สถาบันรับรองมาตรฐานไอเอสโอ  หรือ MASCI

มีหน่วยงานบริการทางเทคนิค ให้การฝึกอบรมในข้อกำหนด ISO9001:2015 ได้ทั้งแบบ In-house Training

และแบบ Public training

Attached Files

#7 fixfix

fixfix

Premium Member

• Power Members

Posted 14 July 2016 - 10:20 AM

ทุกที่เป็นแบบนี้ครับ เพราะ ส่วนมาก CB  จะใช้หลักวิชาการครับ เข้าใจอยาก ไม่ยอมใช้ภาษาที่เราคุ้นเคย

นี่คือ อุปสรรค ในการอบรม ครับ  ผมแนะนำ ครับ คุณ เอ 0896814286 เขาอบรมแบบ้านคนโรงงานครับ

ด้วยภาษาคนโรงงาน ครับ  รุ้สึกว่าแกจะรับอบรมเฉพาะวันเสาร นะ  เพราะแกก้ทำโรงงานเช่นเดี่ยวกับเราครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users