Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การทบทวนข้อมูลจำเพาะเชิงวิศวกรรม

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 guru_ph

guru_ph

Posted 05 April 2016 - 04:24 PM

สงสัยเรื่องการทบทวนข้อมูลจำเพาะเชิงวิศวกรรม (4.2.3.1) ที่กำหนดว่าต้องทบทวนไม่เกิน 2 สัปดาห์การทำงาน เราสามารถใช้แบบฟอร์ม ECR เป็นบันทึกการทบทวนได้หรือไม่ค่ะ หรือต้องมีแบบฟอร์มเพิ่มเติมอีก

#2 jirap

jirap

Super Member

Posted 06 April 2016 - 07:27 AM

ข้อกำหนด ISO/TS 16949 ใช่มั๊ยครับ รบกวนท่านผู้รู้มาตอบด้วยนะครับ

(ECR=Engineering Change Request) ใช่มั๊ยครับ

มันขึ้นอยู่กับ detail รายละเอียดของแบบฟอร์มนี้หรือไม่ครับ ที่จะบอกว่าเพียงพอหรือไม่ครับ โดยมีรายละเอียดผลการ Validation ด้วยใช่มั๊ยครับ

Attached Files

#3 Peak_Jaa

Peak_Jaa

Posted 18 April 2016 - 03:44 PM

น่าจะเป็นเรื่องของการควบคุมการเปลี่ยนแปลงทางวิศวกรรม ซึ่งการทบทวนควรจะ submit กับลูกค้าให้เร็วที่สุดเท่าที่เป็นไปได้หรือจะต้องไม่เกินสองสัปดาห์การทำงาน 

หรืออาจจะขึ้นกับแผนการเรียกใช้ผลิตภัณฑ์ของลูกค้าด้วยครับ 

เอกสารตัวอย่างดูที่ ความเห็นที่ 2 ได้เลยครับ ใช้เป็นแนวทางได้ดีเลย

#4 prasonga37

prasonga37

Supreme Member

• Power Members

Posted 12 June 2017 - 12:47 PM

ขอบพระคุณครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users