Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ผันตัวเองเป็น Auditor ดีไหมคะ

• Please log in to reply
10 replies to this topic

#1 ISO..cha cha cha

ISO..cha cha cha

Posted 19 January 2016 - 04:32 PM

ขอคำแนะนำค่ะ  มีบริิษัทให้ไปสัมภาษณ์งานอ่ะคะ

เป็น auditor ระบบ ISO 9001  ถ้าเราทำจะดีมั้ัยคะ  มั่นคงมั้ย

ปล.ผ่อนรถอยู่ค่ะ กลัวไปทำแล้วไม่มีงาน มันจะช๊อตตตตตตตตตตตตตตตตต :drool: :drool: :drool:

ปัจจุบันทำโรงงานค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 19 January 2016 - 04:54 PM

เอาที่สบายใจครับ

#3 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

Posted 20 January 2016 - 09:33 AM

ขอคำแนะนำค่ะ  มีบริิษัทให้ไปสัมภาษณ์งานอ่ะคะ

เป็น auditor ระบบ ISO 9001  ถ้าเราทำจะดีมั้ัยคะ  มั่นคงมั้ย

ปล.ผ่อนรถอยู่ค่ะ กลัวไปทำแล้วไม่มีงาน มันจะช๊อตตตตตตตตตตตตตตตตต :drool: :drool: :drool:

ปัจจุบันทำโรงงานค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ

ก็เคยมีคนชวนเหมือนกัน แต่คิดว่าไม่เหมาะกับเรา เพราะว่าเรามีครอบครัวมีลูก อยากอยู่ใกล้ชิดกับลูก

เป็น Auditor เดินทางแทบจะตลอด เหตุผลแค่นี้จึงทำงานบริษัทเหมือนเดิมค่ะ 

#4 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 20 January 2016 - 12:49 PM

ถามใจตัวเองก่อนว่าชอบการตรวจระบบไหม เดินทางบ่อยๆได้ไหม เขียน report เยอะะได้ป่าว สุดท้ายเรารู้อะไรของระบบที่พอแนะนำลูกค้าได้หรือไม่ ถ้าตอบโจทย์ตัวเองได้ก็คงตัดสินใจได้เอง

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 EDS

EDS

Super Member

Posted 05 February 2016 - 04:59 PM

ถ้ายังไม่มีครอบครัวชอบลุยๆ ก็จัดเลยครับ

#6 DooK

DooK

Posted 05 February 2016 - 08:18 PM

ลองไปสัมภาษณ์ก่อนครับ ได้แล้วค่อยตัดสินใจอีกทีก็ได้จ้า 

งานสบายๆ ครับ เดินทางเช้าๆ ถึงไซต์ลูกค้าก่อนเก้าโมง ตรวจถึงสี่โมง เลิกแล้วเดินทางกลับ ระหว่างทางนั่งรถเพลินๆ ดูวิวสองข้างทาง โชคดีหน่อยก็เดินทางโดยเครื่องบินวันเว้นวัน ระหว่างเดินทางได้ทำรายงาน ดูเท่ห์ดีครับ ทำรายงานไม่เสร็จ เสาร์อาทิตย์ทำต่อ ดูเป็นคนขยันขันแข็งดีครับ 

ตอนทำงานก็ไม่มีอะไรครับ แค่ตั้งคำถามลูกค้า เค้าตอบมาเราก็จดไป ชิลล์ครับ 

ลายเซ็น

#7 nongnan2229

nongnan2229

Supreme Member

• Power Members
  • Interests:ISO/TS 16949,ISO 14001,ISO 13485,ISO9001

Posted 08 February 2016 - 11:24 AM

ทำไมคนอยากเป็นไม่ได้เป็น เฮ้อ

#8 Rty

Rty

Premium Member

• Power Members

Posted 08 February 2016 - 03:01 PM

ถามตัวเองนะคับว่าชอบ อะไรแบบนี้ไหม

ตื่นเช้า เดินทาง ขับรถ ความรู้ต้องมีรอบตัว เพิ่มเติมความรู้ตลอดเวลา  มีอะไรใหม่ๆไปขายตลอดเวลา ช่วยพัฒนาองค์กรของลูกค้า  ถ้าคุณขยันสอบผ่านครับ

การทำรายงานการตรวจประเมินไม่ไช่เรื่องยาก มันมีรูปแบบตายตัว ศัพท์ที่ใช้เป็นศัพท์เดิมๆ ยากเฉพาะแรกๆที่ทำ หลังๆจับจุดได้ก้อสบายครับ

โชคดีครับ

#9 Constantine

Constantine

I am legend

• Interests:ISO Knowledge

Posted 08 February 2016 - 08:46 PM

ถามใจตัวเองก่อนว่าชอบการตรวจระบบไหม เดินทางบ่อยๆได้ไหม เขียน report เยอะะได้ป่าว สุดท้ายเรารู้อะไรของระบบที่พอแนะนำลูกค้าได้หรือไม่ ถ้าตอบโจทย์ตัวเองได้ก็คงตัดสินใจได้เอง

ชอบตรงที่พี่Pop บอกเขียน Report เยอะนี่แหละ 555

#10 Constantine

Constantine

I am legend

• Interests:ISO Knowledge

Posted 08 February 2016 - 08:51 PM

ก็เคยมีคนชวนเหมือนกัน แต่คิดว่าไม่เหมาะกับเรา เพราะว่าเรามีครอบครัวมีลูก อยากอยู่ใกล้ชิดกับลูก

เป็น Auditor เดินทางแทบจะตลอด เหตุผลแค่นี้จึงทำงานบริษัทเหมือนเดิมค่ะ 

อันนี้จริงคับ

ต้อง Plan ดีๆ  ยิ่งผู้หญิงนี่ต้องคิดดีๆ  เพราะบางครั้งมีเดินทางไปค้างคืนด้วย  หรือไปหลายวัน  ต้องพิจารณาอาชีพนี้ให้ดี

#11 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 08 February 2016 - 09:34 PM

เค้าให้ไปสัมภาษณ์เป็น Full time หรือ Part time ครับ

Full time ถ้าบริษัทใหญ่หน่อย มีชื่อเสียง ก็น่าจะมั่นคงอยู่ ถ้าเราสามารถอยู่กับอาชีพนี้ได้ แบบเต็มเวลา และผ่านโปร คือก็มีเงินเดือนประจำ ไปผ่อนรถเหมือนอาชีพอื่น

Part time ถ้าต้องลาออกจากงานประจำมาทำ อย่าเลย.. แต่ถ้าแบ่งเวลามาทำได้ อันนี้น่าทำครับ

บางทีถ้ามีโอกาสเข้าไปทำ มันก็เหมือนโรงเรียนชั้นดี ที่ให้โอกาสเราศึกษาอะไรใหม่ๆ ไม่มีวันจบสิ้น และอาจเป็นบันได้ที่ทำให้เราก้าวไปสู่ความก้าวหน้า ในสายงานระบบ แบบก้าวกระโดด

สมมติว่าทำอาชีพ  Auditror สัก 2 ปี คุณอยากจะกลับไปทำงานประจำอย่างเดิม ผมว่ามันน่าจะโตไวกว่าที่คุณทำงานประจำ ณ ตรงนั้นมาสองปีนะ

ความเห็นนี้ อาจใช้ไม่สามารถใช้ได้กับทุกคน แต่ผมพูดตามที่ผมเห็นจริงจากคนรู้จักส่วนใหญ่ครับ 

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users