Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ชาว ISO ชลบุรี และใกล้เคียง รายงานตัวด้วยครับ

• Please log in to reply
481 replies to this topic

#21 นายอรรถ

นายอรรถ

Premium Member

• Power Members

Posted 02 October 2008 - 03:24 PM

สวัสดีมั่งจิ ชื่ออรรถครับ ไปๆมาๆ ระหว่าง กทม-ชลบุรีครับ

สงสัยเรื่องระบบ ไม่ว่าจะเป็น ISO9001, TS16949 หรือISO14001 สอบถามมาได้เลยครับ ยินดีตอบ (ถ้ารู้) ...

ว่างๆ จัดมีทติ้งที่ชลบุรีกันสิครับ แถวๆอมตะก็ดีครับ จะได้เจอหน้าเจอตากัน

เผื่อมีใครบางคนเคยโดนผมออดิท...

#22 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 02 October 2008 - 05:49 PM

QUOTE(นายอรรถ @ Oct 2 2008, 03:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สวัสดีมั่งจิ ชื่ออรรถครับ ไปๆมาๆ ระหว่าง กทม-ชลบุรีครับ

สงสัยเรื่องระบบ ไม่ว่าจะเป็น ISO9001, TS16949 หรือISO14001 สอบถามมาได้เลยครับ ยินดีตอบ (ถ้ารู้) ...

ว่างๆ จัดมีทติ้งที่ชลบุรีกันสิครับ แถวๆอมตะก็ดีครับ จะได้เจอหน้าเจอตากัน

เผื่อมีใครบางคนเคยโดนผมออดิท...

แสดงว่าเป็น CB แน่เลย

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#23 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Hornor Member

Posted 02 October 2008 - 08:47 PM

คุณ toppy

ไหน ๆ คุณ toppy ก้อเป้นผู้ก่อตั้งกลุ่มชลบุรี
ช่วยจัด meeting กลุ่มชลบุรีก้าน
หน่อยดีกว่าไหมค่ะ...จะได้พบปะ
แลกเปลี่ยนความคิดก้านด้วย
ถ้าจะดีนะค่ะ....(จริงไหมค่ะ)
ไหนขอเสียงกลุ่มชลบุรี
ช่วยโหวตกันหน่อยได้ไหมค่ะว่า...
จะจัดกันเดือนไหน....วันไหนดีค่ะ......

แล้วใครเห็นด้วยให้คุณ toppy เป็นประธานกลุ่ม
ช่วยโหวตด้วยค่ะ.......
คนตัวเล็ก

#24 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 06 October 2008 - 02:14 PM

ขอบคุณพี่ๆน้อง ทุกคนนะครับ จัดพบปะผมว่าอีกสักพักนะครับ ให้คุยกันในนี้อีกนิดนึง ให้รู้สึกคุ้นเคยอีกหน่อย พอจัดพบปะ จะไ้ด้มีเรื่อง โม้กันเยอะๆ

เรื่องประธานกลุ่ม ผมว่าให้พี่ๆที่อาวุโส เป็นประธานดีกว่าไหม อย่างพี่ DOOK เป็นต้น เดาๆว่าอาวุโสสุดนะครับ อิอิ

ผมยังไม่ 30 เลย อิิอิ ประสบการณ์ยังน้อย มิกล้า ๆ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

#25 o-ple

o-ple

Posted 06 October 2008 - 02:28 PM

rolleyes.gif rolleyes.gif rolleyes.gif เห็นด้วยกะคุณ คนตัวเล็ก มั๊กมากๆๆๆๆๆๆๆเลยค่ะ จัด meet & greet กลุ่มชลบุรีกัน เอาเป็นช่วงเดือนธันวาดีมั๊ยคะ จะได้ส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ไปในตัวเลย (จะนานไปมั๊ยอ่ะ ........สมาชิกท่านอื่นว่าไงคะ)

โห... คุณ Toppy รีบออกตัวเลยนะคะว่ายังไม่ถึง 30 อิอิ laugh.gif laugh.gif

#26 มือใหม่

มือใหม่

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 06 October 2008 - 02:29 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Oct 6 2008, 02:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณพี่ๆน้อง ทุกคนนะครับ จัดพบปะผมว่าอีกสักพักนะครับ ให้คุยกันในนี้อีกนิดนึง ให้รู้สึกคุ้นเคยอีกหน่อย พอจัดพบปะ จะไ้ด้มีเรื่อง โม้กันเยอะๆ

เรื่องประธานกลุ่ม ผมว่าให้พี่ๆที่อาวุโส เป็นประธานดีกว่าไหม อย่างพี่ DOOK เป็นต้น เดาๆว่าอาวุโสสุดนะครับ อิอิ

ผมยังไม่ 30 เลย อิิอิ ประสบการณ์ยังน้อย มิกล้า ๆ

จะมีกิจกรรมอะไรก็ช่วยประกาศด้วยนะคะ รออยูี่่

ถ้าจะใ้ห้ดีขอเป็นวันอาทิตย์นะคะ วันเสาร์ทำงานน่ะ (เศร้า)

อยากหยุดวันเสาร์บางจังเยย huh.gif
"

#27 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Posted 07 October 2008 - 12:19 AM

แหม ๆ คุณ toppy
ม่ะเหงต้องออกตัวขนาดนั้นเลยนิ
ก็เป็นคนตัวตั้งตัวตีในการเปิดห้อง
งันก้อรับหน้าที่เป็นประธานซะ
โดยดีนะค่ะ.....

ใครเหงด้วยช่วยออกเสียงด้วยค่ะ

#28 o-ple

o-ple

Posted 07 October 2008 - 10:44 AM

unsure.gif unsure.gif โอ้โห ... เท่าที่อ่านโพสดู มีหลายเสียงเลยนะคะที่หนับหนุน คุณ Toppy เป็นประธานกลุ่ม ขอโหวตด้วยคนน๊าค๊า เห็นด้วยค่ะ อิอิ toyou.gif

#29 จีจ้า

จีจ้า

Posted 07 October 2008 - 10:50 AM

ดีค่ะ ทุกคน
ชื่อจ้านะคะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ
ทำงานแถวๆ อมตะอ่ะค่ะ อยู่นิคมบางปะกงเฟส 1 อ่ะคะ
อยากปรึษาเกี่ยวกับระบบอ่ะค่ะ
นี่เมลล์จ้า นะคะ มีไร ADD มาคุยกันได้ค่ะ
ยินดีให้คำปรึกษา เพื่อจะได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันค่ะ
Kingpai_n@hotmail.com

#30 มือใหม่

มือใหม่

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 07 October 2008 - 11:36 AM

laugh.gif อันที่จริงสมาชิกกลุ่มชลบุรีเราก็เยอะนะเนี้ย

อิอิ เราเป็นสมาชิกแต่ไม่ได้อยู่ชลบุรีน่ะ อยู่บางปะกง แต่ก็ไกล้กันนะ

แต่ก่อนก้ทำแถวชลบุรีแหล่ะ แต่เงินเดือนน้อยไม่พอรับประทาน เลยต้องย้ายถิ่นฐาน

แต่ก็ไปชลบุรีบ่อยน่ะ จะเจอกันที่หน่อยก็บอกด้วยนะคะ
"

#31 sorn

sorn

Posted 07 October 2008 - 01:27 PM

ขอรายงานตัวอีกคน ชื่อ ศักดิ์ ทำงานด้าน ISO อยู่ในนิคมเวลโกร์ว อยู่ท้ายนิคมเลยอะครับ เป็นเวลา 3.5 ปี แล้วที่ทำงานเป็น ISO supervisor มีผู้จัดการชาวญี่ปุ่น เป็น QMR, EMR แต่ทั้งหมด กระผมดำเนินการเองครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่าน อย่างไรของเป็น สมาชิกด้วยคนครับ ...พี่น้อง

#32 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 07 October 2008 - 02:10 PM

ถึงคุณท้อป

แหม....รับปัยเหอะ "ประธานกลุ่ม" น่ะ
แล้วก้อรับ "ประธานผ้าป่า" ปัยด้วยเลย คริ คริ

laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif

#33 o-ple

o-ple

Posted 07 October 2008 - 03:16 PM

QUOTE(sorn @ Oct 7 2008, 01:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอรายงานตัวอีกคน ชื่อ ศักดิ์ ทำงานด้าน ISO อยู่ในนิคมเวลโกร์ว อยู่ท้ายนิคมเลยอะครับ เป็นเวลา 3.5 ปี แล้วที่ทำงานเป็น ISO supervisor มีผู้จัดการชาวญี่ปุ่น เป็น QMR, EMR แต่ทั้งหมด กระผมดำเนินการเองครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่าน อย่างไรของเป็น สมาชิกด้วยคนครับ ...พี่น้อง

คุณศักดิ์ ทำงานอยู่นิคมเวลโกรว์ ท้ายนิคม ชื่อบริษัทอะไรเหรอคะ เพราะเราก็อยู่ในนิคมเวลโกรว์ช่วงท้าย เหมือนกันค่ะ

#34 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 07 October 2008 - 04:53 PM

QUOTE(จีจ้า @ Oct 7 2008, 10:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ดีค่ะ ทุกคน
ชื่อจ้านะคะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ
ทำงานแถวๆ อมตะอ่ะค่ะ อยู่นิคมบางปะกงเฟส 1 อ่ะคะ
อยากปรึษาเกี่ยวกับระบบอ่ะค่ะ
นี่เมลล์จ้า นะคะ มีไร ADD มาคุยกันได้ค่ะ
ยินดีให้คำปรึกษา เพื่อจะได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันค่ะ
Kingpai_n@hotmail.com

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ คุณจ้า

เพื่อนๆในนี้อบอุ่นน่าดูเลย

#35 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 07 October 2008 - 04:55 PM

QUOTE(sorn @ Oct 7 2008, 01:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณศักดิ์ ชาว ISO เพิ่มมาอีก 1 แล้ว

ในนี้ก็มีเพื่อนๆที่เวลโกล หลายคนแล้วนะครับ

#36 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 07 October 2008 - 04:57 PM

QUOTE(tik815 @ Oct 7 2008, 02:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถึงคุณท้อป

แหม....รับปัยเหอะ "ประธานกลุ่ม" น่ะ
แล้วก้อรับ "ประธานผ้าป่า" ปัยด้วยเลย คริ คริ

laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif

งานเข้าละ พี่ๆผู้ชาย หายไปไหนหมด ครับ ขอเสียงหน่อย

#37 DooK

DooK

Posted 07 October 2008 - 08:17 PM

ขอใช้สิทธิพาดพิงครับ

มีผู้กล่าวหา ว่าผมอายุมาก (หยาบคายมาก อิอิ cool.gif)

อันว่าตำแหน่งประธานกลุ่ม ต้องให้ผู้ที่มีเวลาอุทิศให้กับการทำกิจกรรมส่วนรวมเยอะหน่อยครับ

ผมขอรับแค่ตำแหน่งที่ปรึกษาก็พอ เวลามีน้อย งานราษฎร์ งานหลวง เพียบ

นัดพบปะกันที่ไหน ก็บอกให้ทราบกันด้วยนะครับ แต่แนะนำว่าให้เป็นวันอาทิตย์ช่วงกลางวัน ทานข้ป็าวกันเสร็จแล้วก็กลับ อะไรประมาณนี้

ส่วนสถานที่ก็เยอะแยะเนอะ ในเมืองชลนี่แหละ เอ้าๆ ลองโหวตมาดูละกันนะครับ
ลายเซ็น

#38 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 08 October 2008 - 08:24 AM

ขออภัยนะครับ ช่วงนี้ผมคงไม่ว่างอ่ะ งานเยอะจริงๆครับ วันอาทิตย์ผมก็ต้องมาทำงานด้วยครับ ขออภัยๆ

#39 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 08 October 2008 - 09:06 AM

ก็ไม่เห็นคุณท้อปจะว่างสักทีเลยค่ะ ทำงานตลอดเลย แล้วเมื่อไหร่จะว่างล่ะคะ

#40 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 08 October 2008 - 05:02 PM

ต้องมีแน่ๆๆครับ ใจเย็นๆ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users